Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลอง v1dce กับ v1omce อันไหนดีครับผมจจองแต่เลือกไม่ถูก  (อ่าน 4247 ครั้ง)

chaiyeen123

• member
ครับแต่ผมชอบ veelahแล้วอะครับเสียงดีและคุ้มค้ากับราคาเกินราคาเสียอีกครับ เข้าบอกกันว่า v1 อะครับเสียงชนะกีตาร์ตัวละเป็นหมื่นของหลายๆค่ายเลยทีเดียวผมอ่านมานะครับ

nhoy

• member
Re: ใครเคยลอง v1dce กับ v1omce อันไหนดีครับผมจจองแต่$
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 15:59:14 »
ขอบคุณครับ กีตาร์ v1 อะครับใส่สายสูงสุดได้เบอร์ไรครับผมจะได้จำไว้แล้วไม่ใส่เกินนีครับผม
ที่ติดมากับกีต้าร์เป็นเบอร์ 12 ของ D'ad ครับ
แต่อยากแนะนำให้ใช้สายเคลือบ เบอร์ 11 ของ D'ad (ซึ่งทนกว่าแต่แพงกว่า) เป็นรุ่น EXP26
หรือถ้าชอบใช้สายธรรมดา ก็รุ่น EJ26 ซึ่งเป็นสายเบอร์ 11 เช่นกันครับ

chaiyeen123

• member
เราใช้สายที่เขาให้มาจนพังแล้วพอพังก็เปลี่ยนเบอร์ 11 ที่น้าแนะนำใช่ไหมครับ

nhoy

• member
Re: ใครเคยลอง v1dce กับ v1omce อันไหนดีครับผมจจองแต่$
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 16:06:30 »
ครับแต่ผมชอบ veelahแล้วอะครับเสียงดีและคุ้มค้ากับราคาเกินราคาเสียอีกครับ เข้าบอกกันว่า v1 อะครับเสียงชนะกีตาร์ตัวละเป็นหมื่นของหลายๆค่ายเลยทีเดียวผมอ่านมานะครับ
ผมเองก็ชอบ Veelah เช่นกันครับน้า chaiyeen123
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

nhoy

• member
เราใช้สายที่เขาให้มาจนพังแล้วพอพังก็เปลี่ยนเบอร์ 11 ที่น้าแนะนำใช่ไหมครับ

ที่ผมเรียนไว้เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
น้าๆ หลายๆ ท่านก็ชอบสายเบอร์ 12 กัน อันเป็นมาตรฐานครับ
ถ้าน้า chaiyeen123 ชอบสายเบอร์ 12 ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

chaiyeen123

• member
แต่มันจะไม่มีผลทำให้คอแอนใช้ไหมครับ เบอร์ 12อะครับ v1 ยังไงผมก็ขอบคุณมากนะครับผมผมสบายใจและตัดสิ้นใจได้ง่ายขึ้นเลยครับขอบคุณจริงๆครับผม

nhoy

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 16:24:38 »
สายเบอร์ 12 เป็นสเปคของ V1-DCE ครับ
แต่เพื่อให้คลายกังวล ถ้าใช้สายเบอร์ 12 ลองลดการตั้งสายลงครึ่งเสียงเป็น Eb (D#) ซิครับ
    สาย 1  ตั้งสายเป็น  Eb
    สาย 2         "       Bb
    สาย 3         "       Gb
    สาย 4         "       Db
    สาย 5         "       Ab
    สาย 6         "       Eb
ซึ่งนอกจากจะสบายใจแล้วยังสามารถเล่นได้สบายนิ้วขึ้นด้วยครับน้า chaiyeen123

chaiyeen123

• member
ครับผมแล้วเราตั้งตรงๆเลยไม่ได้หรอครับผม  ยังไงผมของคุณมากๆๆนะครับ

chaiyeen123

• member
น้า nhoy ผมลืมถามครับ ว่า crafter 42/TR   6400 บาท กับ v1 dce 5700 บาทอะครับ ราคาไม่เป็นไรครับแต่อันไหนเสียงดีกว่าครับผม

nhoy

• member
ครับผมแล้วเราตั้งตรงๆเลยไม่ได้หรอครับผม  ยังไงผมของคุณมากๆๆนะครับ

ได้ครับ

น้า nhoy ผมลืมถามครับ ว่า crafter 42/TR   6400 บาท กับ v1 dce 5700 บาทอะครับ ราคาไม่เป็นไรครับแต่อันไหนเสียงดีกว่าครับผม

ผมเองไม่เคยลอง Crafter 42/TR ครับ
แต่สำหรับ V1-DCE นั้น ผมใช้อยู่ จึงทราบว่าเสียงดีครับน้า chaiyeen123

chaiyeen123

• member
ครับผมขอบคุณครับๆๆๆๆๆ

nhoy

• member
เรียนน้า chaiyeen123
ตอนนี้มีตัว V1-GACE สภาพสวย เห็นน้า aufkub ลงอยู่ในหน้า ซื้อ-ขาย ลองรีบเข้าไปดูซิครับ เผื่อจะชอบ

hotman555

• member
Veelah เสียงดีนะ ใช้ได้เลย แต่หลังๆราคาสูงกว่าเดิมมาก