Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน  (อ่าน 11462 ครั้ง)

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
Re: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 17:32:46 »
กระผม อยู่บ้านขอรับ.........................จะมีญาติมาพัก  สิบกว่าคน................

บ้านผมคล้ายๆบ้านต่างจังหวัดสำหรับเขา..........

เป็น ที่สามารถ มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ขึ้น
                    มองเห็นเครื่องบินลงกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

ถ้าหน้าหนาวสามารถ มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ขึ้น
                            มองเห็นเครื่องบินขึ้นกับพระอาทิตย์ตก  จากจุดเดียวกัน 

.................................................................................................. ;D ;D ;D

บ้านน้านี่แปลกเนาะ เครื่องบินลง 2 ฤดู จะขึ้นเฉพาะหน้าหนาว แสดงว่าลานจอดเครื่องบินต้องใหญ่น่าดูเลย หรืออีกอย่างเขาคงหมุนรันเวย์กลับด้านในช่วงหน้าหนาวใช่ไหมน้า  :P :P :P

ถ้ำเสือทุ่งกุลา น่าสนแฮะ น้า Mui ไปนำกันบ๊อ

อยู่แถวถนนร่มเกล้าครับผม  สนามบินสุวรรณภูมิ
รันเวย์ จะอยู่แนว เหนือ ใต้
เวลาเครื่องบินขึ้น จะขึ้นทวนลม ครับ หน้าหนาว ขึ้นมาทางร่มเกล้า ลงทางบางพลี
หน้าร้อน เครื่องบินจะขึน ทางด้าน บางพลี สมุทรปราการ ครับ ลงจากด้านร่มเกล้าครับ

ถ้าเต็มโครงการ  จะมี 4 รันเวย์
ขนาบข้างละ 2 รันเวย์....................................ครับผม

เข้าใจครับ ว่าจะว่าอยู่ว่าโดนรันเวย์ขนาบไว้เลย  ไม่หนวกหูแย่เลยเหรอครับ
หนวกหูบ้างตอนบินขึ้น ช่วงหน้าหนาว  จากรันเวย์ฝั่งตะวันตกใกล้ถนนกิ่งแก้ว  บางลำเป็นเครื่องคาร์โกบรรทุก ขึ้นแล้วเลี้ยวมาหา ตอนนั้นจะดังมากเลยครับผม
ตอนลงไม่เท่าไร แต่คนที่อยู่ช่วงเส้นเสียงเต็มๆ ตอนเครื่องบินลง ผ่านพูดกันไม่ได้ยิน ของผมยังดี อยู่ขอบๆเส้นเสียง...................ขอบคุณครับผม.... ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังจะมีเพื่อนร่มชะตากรรมเพิ่ม  คือคนที่อยู่บนแนวถนนร่มเกล้าใกล้ๆถนน 
เพราะถ้ารันเวย์ที่ 3 เปิดใช้งาน  เครื่องน่าจะร่อนลงเหนือแนวถนนร่มเกล้าเลยครับผม

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: สงกรานต์หยุดยาวๆ น้าไปไหนกัน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 19:10:44 »
วันหยุดยาวนี้ จะขับรถไปรับลมทะเล ใครจะไปกับผมบ้างครับ ?
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

MUI

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 20:15:38 »
ผมขอส่ง น้ำเปล่า

กับ โปเตโต้ แคร็กเกอร์  ไปแจมหน้าถ้ำเสือละกัน

นะฮะน้าตู่ ป๋ากุ (หลังสงกรานต์อย่าลืม บ้านฉางงงง)

น้ำ......ต้องเตรียมไว้แต่เนิ่น ๆ  สงกรานต์ขาดตลาดแน่ ๆ เพราะเอาไปเททิ้งกัน

SoundCard

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 21:28:27 »
กะไปทำบุญครับตามแพทเทิร์นตามๆกันมา   เพราะชีวิตเรานั้นมันสั้นยิ่งกว่าสายกีต้าร์  ขาดได้โดยไม่รู้วันเวลา 

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 05:46:38 »
เรียนน้าตู่ น้านริศ มีงบฯ1.3หมื่น+ ต้องการรถถึบไว้จ่ายกับข้าวตอนเช้า เย็น ที่ยกขึ้นลง2แถวง่ายๆไม่ต้องAllSolidแค่TopSolidก็พอแนะนำด้วยครับ...
ปล.ใช้ถีบนะครับไม่ใช่Strum,FingerStyleหรือPicking....

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 07:53:50 »
หา spec ก่อน
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 09:39:37 »
หา spec ก่อน
****....  ไม่มีความรู้เลย ร้านขายยังไม่รู้จัก อิอิ..เข้าแต่ร้านกีต้าร์ แถวๆบ้านเรามีขายมั๊ย....

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:13:12 »
มีครับ  ร้านเสือภูเขา ร้านใหญ่ที่ผมใช้บริการประจำที่ ขอนแก่น ร้าน Bikecenter ครับ 

อีกร้านที่ ยโสธร ร้านคุณ BEE  ส่วนที่กาฬสินธุ์ ก็มี ถึง 3 ร้าน แต่ ฝีมือช่าง ความชำนาญ ผมว่า ยังเป็นรอง Bike center กับร้าน คุณฺ BEE ครับ 

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:18:55 »
มีครับ  ร้านเสือภูเขา ร้านใหญ่ที่ผมใช้บริการประจำที่ ขอนแก่น ร้าน Bikecenter ครับ 

อีกร้านที่ ยโสธร ร้านคุณ BEE  ส่วนที่กาฬสินธุ์ ก็มี ถึง 3 ร้าน แต่ ฝีมือช่าง ความชำนาญ ผมว่า ยังเป็นรอง Bike center กับร้าน คุณฺ BEE ครับ 

****.... ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปยโสฯซะหน่อย...หรือว่าร้านไหนลูกสาวสวย...อิอิ....

kitti7265560

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:07:38 »
น้ากุลา ลองดูแมคโคร ซิครับ ไม่ทราบมีห้างแมคโคร รึเปล่า.............

ผมเคยซื้อให้ลูกชาย จากแมคโครศรีนครินทร์ราคาประมาณ 6000 บาท  มี  21 เกียร์ วงล้อ 26 นิ้ว แต่ซื้อหลายปีแล้วนะครับ ........ ;D ;D ;D

คันถัดเข้าไป 4500+ เป็นรถแบบมีมอเตอร์ช่วยผ่อนแรง(ชาร์ตไฟได้ ไฟ 100V ซื้อพร้อมอแดปเตอร์) ซื้อแถวแมคโครศรีนครินทร์ (คันนี้หนักแบตเตอรี่)....... ;D ;D ;D

ถ้าเล็กกว่านั้น ก็จะมีประเภท  6  เกียร์ราคาก็แล้วแต่งบ......ครับผม ;D ;D ;D

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:16:23 »
มีครับ  ร้านเสือภูเขา ร้านใหญ่ที่ผมใช้บริการประจำที่ ขอนแก่น ร้าน Bikecenter ครับ  

อีกร้านที่ ยโสธร ร้านคุณ BEE  ส่วนที่กาฬสินธุ์ ก็มี ถึง 3 ร้าน แต่ ฝีมือช่าง ความชำนาญ ผมว่า ยังเป็นรอง Bike center กับร้าน คุณฺ BEE ครับ  

****.... ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปยโสฯซะหน่อย...หรือว่าร้านไหนลูกสาวสวย...อิอิ....

เลือกแบบประกอบจะดีกว่า น่ะครับ  พวก Misile ก็ดี ราคา เฟรม ประมาณ 3500 บาท  ควรเน้น ชุดล้อที่ลื่นและ เบาไว้ก่อน

ข้อสำคัญ จักรยานมันมี size ด้วย  ป๋า น่าจะใช้ size 15 ปรึกษา กับคุณ Bee ก็ได้

เดี๋ยวจะพาไป นครวัด  ไม่เกิน 150 โล ครับ

เส้นทางในเขมร ลาดยางตลอดไปถึง เสียมเรียบ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:37:08 »

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 14:16:51 »
มีครับ  ร้านเสือภูเขา ร้านใหญ่ที่ผมใช้บริการประจำที่ ขอนแก่น ร้าน Bikecenter ครับ  

อีกร้านที่ ยโสธร ร้านคุณ BEE  ส่วนที่กาฬสินธุ์ ก็มี ถึง 3 ร้าน แต่ ฝีมือช่าง ความชำนาญ ผมว่า ยังเป็นรอง Bike center กับร้าน คุณฺ BEE ครับ  

เลือกแบบประกอบจะดีกว่า น่ะครับ  พวก Misile ก็ดี ราคา เฟรม ประมาณ 3500 บาท  ควรเน้น ชุดล้อที่ลื่นและ เบาไว้ก่อน

ข้อสำคัญ จักรยานมันมี size ด้วย  ป๋า น่าจะใช้ size 15 ปรึกษา กับคุณ Bee ก็ได้

เดี๋ยวจะพาไป นครวัด  ไม่เกิน 150 โล ครับ

เส้นทางในเขมร ลาดยางตลอดไปถึง เสียมเรียบ

****.... ขอบคุณครับ เดี๋ยวโทรไปปรึกษาเพิ่มเติมขอบคุณน้าๆทุกคน...น้านริศไปนครวัตน่าสน กลับมาจะได้เข้าเมรุที่วัดข้างบ้านเลย...อิอิ... แต่จักรยานมีแร๊ควางกีต้าร์มั๊ย....

Traveler

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 18:09:41 »
ป๋า  งบนี้ ในช่วงเวลานี้ ได้รถดีพอสมควร ก็คงแค่ Solid Top นะครับ ไม่จำเป็นต้อง All Solid หรอกครับ แค่นี้เหลือเฟือ
ยินดีต้อนรับเข้าแก๊งค์  ตั้งชื่อแก๊งค์มาเลย หรือจะเข้าแก๊งค์ผม ชื่อแก๊งค์ "ปั่นกินนม" ครับ สนไหมครับ  ;D

พวกนี้จะเป็น Top Solid และ All Solid ครับ เหล่านี้คือสาเหตุที่เมียจ่มครับ ต่อจากนี้จะหยุดสะสมพวกนี้แล้ว จะไปเล่นอย่างอื่นแล้วครับ  :P

Traveler

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 20:37:14 »
จัดให้ป๋า กุลาครับ
Guitar Bike Rack

หรือแบบนี้ดี

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 20:58:30 »
อิอิ...แร๊คน่ะชอบน้าตู่...แต่ชื่อแก๊งค์นี้มันขัดๆอ่ะน่ะ....ไม่ค่อยตรงกับข้อเท็จจริงเท่าไหร่....

MUI

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 23:54:45 »
นาน ๆ เอาออกมาถีบที

โดนถีบซะเกือบร่วง

Traveler

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:39:34 »
ป๋าครับ ชื่อเต็มของแก๊งค์คือ "ปั่นกินนมชมพูตอนสี่ทุ่ม" ครับ และหลุดรอดจากการเป่า เพราะจูงกลับบ้าน อิอิอิ

น้า Mui จะเข้าแก๊งค์ด้วยไม๊  :D :D

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:06:33 »
ป๋าครับ ชื่อเต็มของแก๊งค์คือ "ปั่นกินนมชมพูตอนสี่ทุ่ม" ครับ และหลุดรอดจากการเป่า เพราะจูงกลับบ้าน อิอิอิ

น้า Mui จะเข้าแก๊งค์ด้วยไม๊  :D :D
****....  อิอิ...ค่อยน่าคบหน่อย....

MUI

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 22:53:51 »
ถ้าผมปั่นขึ้นมาขอนแก่นกาฬสินธุ์ได้เมื่อไหร่

จะขอเข้าแก๊ง ทันทีครับ  คิคิ