Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จำเป็นต้องซื้อ เครื่องตั้งสายกีตาร์ ไหมครับ  (อ่าน 6616 ครั้ง)

coolclub

• member
free app บน iphone แนะนำ Pano Tuner
Return To A=432hz

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
จำเป็นครับ ถ้า กีต้าร์น้าไม่มี TUNER ในตัว
เดี๋ยวมี App ใน Appstore / Google Play แล้วครับ โหลดติดเครื่องไว้ดีครับ

mai_911

• member

ผมใช้แอพ G string ไวมาก แม่นและละเอียด เข็มนิ่งดีด้วย

แต่ถ้าไม่ลำบากเกินไป หาซื้อเครื่องตั้งสายไว้ด้วยครับ จำเป็นมาก มือใหม่มือเก่า ก็ต้องใช้เหมือนกันครับ

Boysize

• member
iphone - free app
insTuner Lite ก็ดีนะครับ ลองดูครับ 8)

Boysize

• member
แถม PitchLab Guitar Tuner ให้อีกตัวนีงครับ 8)

J.taka

• member
 ;D ;Dเครื่องนึงไม่เท่าไหร่หรอกครับ ถ้าไม่มีไอโฟนอ่ะนะ ซื้อเถิดครับสะดวกครับหนีบที่หัวกีต้าร์ครับ จะตั้งมาตรฐานหรือจะลดเสียงก็รวดเร็วครับ

howard

• member
มือใหม่จำเป็นต้องมีครับผม ผมขอแนะนำให้ซักตัวครับ KORG pitchclip Clip-On Tuner ราคาจะอยู่ประมาณ 500-600 บาท ผมใช้มาจนถึงปัจจุบันเป็นปีที่ 3 และครับ
ถ่านข้่างในยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ ตั้งสายแม่นยำมากครับ และที่สำคัญมันทนจริงๆครับ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
จำเป็นอย่างมาก...
แต่มือใหม่ส่วนมาก ชอบคิดว่าไม่จำเป็น ไว้เล่นเป็นเล่นเก่งก่อนค่อยซื้อ....เป็นความคิดที่ผิดมาก ๆ เพราะการตั้งสายเป็นเรื่องอันดับแรกเลยที่ต้องเรียนรู้ ถ้าไม่มี Tuner จะตั้งสายตามมาตรฐานได้อย่างไร...
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

AMNAJ2513

• member
ส่วนตัวผมว่าจำเป็นนะครับ เพื่อความแม่นยำและรวดเร็ว เมื่อก่อนผมใช้หูตั้ง เข้ามั่งไม่เข้ามั่ง เวลาเล่นแล้วเสียอารมณ์ครับ เสียงมันไม่เพราะ เพราะสายมันเพี้ยน ทำให้เล่นไม่สนุก ไม่อยากเล่นต่อ   พอใช้เครื่องตั้ง ที่นี้เล่นไรก็เพราะครับ เล่นแล้วเพลินไม่อยากวาง กีต้าร์แพงแค่ไหนแต่สายเพี้ยนเล่นไงก็ไม่เพราะครับ