Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713683 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
CG2000CEQ ราคาหนึ่งหมื่นเก้าพันหกร้อยบาทครับคุณ ZuckedMania
แต่ตอนนี้กีตาร์รุ่นนี้หมดอยู่ครับ จะมีเข้ามาอีกครั้งประมาณต้นเดือนมิถุนายนครับ

ขอบคุณครับคุณ ParkJeeYoung
ถ้ากีตาร์เสร็จแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

พรุ่งนี้ทีมงาน Acousticthai จะแวะเข้ามาที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ โดยจะมาทำรีวิวกีตาร์ใน Series 800 รุ่น D810CE ครับ
นี่อาจจะเป็นรีวิวซีรียส์ 800 ครั้งแรกในโลกที่จะลง youtube ครับ
เพราะทาง Walden ยังไม่ได้เปิดตัวในเวปไซต์เขาเลย
ก็ติดตามชมได้ในเวป Acousticthai ในเวลาอันใกล้นี้นะครับ :D

• member
Update ครบ 1 ปี กีตาร์ Walden รุ่น Thailand Historic ครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20746.msg440042#msg440042

Traveler

• member
กลับจากตะลอนทัวร์แล้วครับคุณต๋อง  รู้แล้วใช่ไหมว่า G800CE ของผมคือตัวไหน
พูดถึง 800series แล้ว กระแสการตอบรับดีมากเลยนะครับ ฝากบอกเฮียลีด้วยว่าให้คุมคุณภาพให้คงที่แบบนี้(หรือดีขึ้น) ผมว่า Walden น่าจะติดตลาด(โลก)ได้ไม่ยาก

totthesnake

• member
G800CEยังมีของมั้ยครับ ราคารวมกับHardcase ที่มีโปรโมชั่นแล้วเป็นเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

บูมบาม

• member
อ๋อครับ เดือนหน้าเลย ผมจะรอ ฮ่าๆๆๆๆ
แล้วสาย Wyres จะเข้ามาอีกไหมครับ
ถ้าเข้ามาพร้อมๆกันว่าจะให้ติดตั้งพร้อมเซทอัพเลย
เล่นได้เพราะใจมันรัก

• member
พี่ตู่ครับ วันนี้ผมยังได้คุยกับพี่นักบัญชีเพื่อนพี่อยู่เลยครับ :D
เมื่อไหร่พี่จะแวะเข้ามาเลือกกีตาร์ที่กรุงเทพเองล่ะครับ ;D
หวังว่าพี่จะชอบ G800CE ที่กำลังจะไปถึงนะครับ

คุณ totthesnake ครับ G800CE ยังมีของอยู่ครับ
ราคารวมพร้อม Hard Case หนึ่งหมื่นสี่พันบาทครับ ได้ทั้ง Hard Case และ Soft case เลยครับ

ครับคุณ ZuckedMania
กีตาร์มาเมื่อไหร่จะรีบแจ้งให้ทราบในเวปนี้นะครับ
ส่วนสาย Wyres กำลังเดินทางมาครับ

บ่ายวันนี้ทีมงาน acousticthai โดยคุณจิม และคุณเขี้ยวได้เดินทางมาถ่ายทำรีวิวกีตาร์ Walden รุ่น D810CE ที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
คิดว่าภายในอาทิตย์นี้ พี่ๆเพื่อนๆคงจะได้ดูรีวิวตัวนี้กันครับ
ขอบคุณ คุณจิมและคุณเขี้ยวที่กรุณาแวะเข้ามาในวันนี้นะครับ

ส่วนในเรื่องการทำบุญกับกีตาร์ Walden Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕
ด้านล่างคือเช็คที่ผมจะนำไปมอบให้มูลนิธิราชประชา สายๆวันนี้ครับ
ขออนุโมทนา พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจร่วมทำบุญพร้อมเก็บกีตาร์ตัวนี้เป็นที่ระลึก
กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ยังมีเหลืออีกจำนวนนึงครับ ถ้าสนใจลองสอบถามที่ร้านมิวสิคซิตี้ 02-108-3129 ดูนะครับ

choop44

• member
ผมเพิ่งซื้อ G800CE มาครับ  แต่ตอนแรกไม่เห็น Hardcase สี tweed เพิ่งมาเหน  ไม่ทราบว่าถ้าจะไปเอา hardcase ตัวนี้ ขอราคาโปรโมชั่นได้ไหมครับ  ราคาเต็มมันเท่าไหร่ไม่รู้ครับ

aa

• member
พี่ตู่ครับ วันนี้ผมยังได้คุยกับพี่นักบัญชีเพื่อนพี่อยู่เลยครับ :D
เมื่อไหร่พี่จะแวะเข้ามาเลือกกีตาร์ที่กรุงเทพเองล่ะครับ ;D
หวังว่าพี่จะชอบ G800CE ที่กำลังจะไปถึงนะครับ

คุณ totthesnake ครับ G800CE ยังมีของอยู่ครับ
ราคารวมพร้อม Hard Case หนึ่งหมื่นสี่พันบาทครับ ได้ทั้ง Hard Case และ Soft case เลยครับ

กีตาร์มาเมื่อไหร่จะรีบแจ้งให้ทราบในเวปนี้นะครับ
ส่วนสาย Wyres กำลังเดินทางมาครับ

บ่ายวันนี้ทีมงาน acousticthai โดยคุณจิม และคุณเขี้ยวได้เดินทางมาถ่ายทำรีวิวกีตาร์ Walden รุ่น D810CE ที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
คิดว่าภายในอาทิตย์นี้ พี่ๆเพื่อนๆคงจะได้ดูรีวิวตัวนี้กันครับ
ขอบคุณ คุณจิมและคุณเขี้ยวที่กรุณาแวะเข้ามาในวันนี้นะครับ

ส่วนในเรื่องการทำบุญกับกีตาร์ Walden Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕
ด้านล่างคือเช็คที่ผมจะนำไปมอบให้มูลนิธิราชประชา สายๆวันนี้ครับ
ขออนุโมทนา พี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจร่วมทำบุญพร้อมเก็บกีตาร์ตัวนี้เป็นที่ระลึก
กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ยังมีเหลืออีกจำนวนนึงครับ ถ้าสนใจลองสอบถามที่ร้านมิวสิคซิตี้ 02-108-3129 ดูนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ น้าต๋องใจดีและใจบุญแบบนี้ ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองนะครับ :D

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับเฮียต๋อง ^^

Mazaku

• member
Walden g3000 พร้อม hardcase ที่เวิ้งยังราคา 15200 เท่าเดิมรึเปล่าครับ

Traveler

• member
อนุโทนาบุญด้วยครับ
ใจบุญสุนทานอย่างนี้นี่เองถึงได้ขายดิบขายดี 
ตอนนี้กีต้าร์มาถึงอีสานแล้ว แต่ยังไม่ถึงมือผมครับ
เรื่องเข้ากรุงเทพฯนี่ ผมไม่มีแผนล่วงหน้า(เพราะวางแผนทีไร วืดทุกที) ส่วนที่ไม่ได้วางแผนจะได้ไป เหมือนเมื่อวานซืนนี่ไงครับ ไปนั่งสูดดีๆอากาศริมโขงครับ
รอดู Review 800 Series อิอิ

Traveler

• member
G800CE มาถึงแล้วจร้า
ถูกใจมากครับ ไม่มีคำบรรยายใดๆครับ

daos

• member

g800ce ยังมีของอยู่อีกหรอ ทำไมพนักงานถึงบอกว่าของหมดแล้ว ไม่เป็นไรกีต้าร์มีตั้งหลายยี่ห้อ แล้วพนักงานคนนั้นก็พูดจาไม่ดีมากๆ พูดกับยังกับไปขอแหนะ น่าผิดหวังมากๆๆ

totthesnake

• member
ขอบคุณครับ คุณWalden Guitar

• member
กล่อง Tweed ถ้าคุณ choop44 สนใจ ก็สามารถแวะเข้าไปที่สาขาที่ได้ซื้อกีตาร์ G800CE ได้เลยครับ
กล่อง tweed ปกติลดแล้วประมาณ สองพันสองร้อยกว่าบาทครับ แต่ถ้าใช้โปร ก็เหลือสองพันบาทถ้วนครับ

ยินดีที่พี่ๆเพื่อนๆมาร่วมกันทำบุญครับ
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับคุณ aa คุณ F พี่ตู่
พี่่ตู่ครับ หวังว่าพี่จะชอบ G800CE ที่พี่นักบัญชีเลือกให้นะครับ
ผมรอวันที่พี่จะมาเลือกกีตาร์ที่กรุงเทพอยู่นะครับ ;D

G3000 ราคาพร้อม Hardcase อยู่ที่หนึ่งหมื่นห้าพันสองร้อยบาทเช่นเดิมครับคุณ Mazaku
ปกติรุ่น G3000 จะวางโชว์ที่เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ แต่ถ้าคุณ Mazaku สะดวกที่เวิ้ง รบกวนโทรแจ้งล่วงหน้าสักวันก่อนเข้ามานะครับ ที่ 02-226-1771 จะได้เตรียมกีตาร์ไว้ให้ครับ

คุณ daos ครับ เกิดอะไรขึ้นหรือครับ ผมค่อนข้างงงครับ
ปกติรุ่น G800CE เรามีทั้งที่เวิ้ง ที่เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ
ไม่น่าจะมีสินค้าขาดครับ ยกเว้นบางวันในช่วงเย็น สต๊อกที่สาขาบางสาขาอาจหมด แต่ก็จะนำไปเติมในวันรุ่งขึ้นครับ
ไม่ทราบว่าคุยกับพนักงานคนไหนหรือครับ ผมขอเช็คนิดนึงครับ ถ้ากิริยามรรยาทไม่ดี ผมจะได้เรียกมาอบรมครับ
ถ้าเกิดเหตุการที่ทำให้ไม่สบายใจ ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ยินดีครับคุณ totthesnake

วันนี้ผมได้นำเช็คที่พวกเราร่วมกันทำบุญไปมอบให้เจ้าหน้าที่ที่มูลนิธิประชานุเคราะห์ครับ
ยินดีที่ได้ทำบุญร่วมกันครับ ขออนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

daos

• member
กล่อง Tweed ถ้าคุณ choop44 สนใจ ก็สามารถแวะเข้าไปที่สาขาที่ได้ซื้อกีตาร์ G800CE ได้เลยครับ
กล่อง tweed ปกติลดแล้วประมาณ สองพันสองร้อยกว่าบาทครับ แต่ถ้าใช้โปร ก็เหลือสองพันบาทถ้วนครับ

ยินดีที่พี่ๆเพื่อนๆมาร่วมกันทำบุญครับ
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับคุณ aa คุณ F พี่ตู่
พี่่ตู่ครับ หวังว่าพี่จะชอบ G800CE ที่พี่นักบัญชีเลือกให้นะครับ
ผมรอวันที่พี่จะมาเลือกกีตาร์ที่กรุงเทพอยู่นะครับ ;D

G3000 ราคาพร้อม Hardcase อยู่ที่หนึ่งหมื่นห้าพันสองร้อยบาทเช่นเดิมครับคุณ Mazaku
ปกติรุ่น G3000 จะวางโชว์ที่เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ แต่ถ้าคุณ Mazaku สะดวกที่เวิ้ง รบกวนโทรแจ้งล่วงหน้าสักวันก่อนเข้ามานะครับ ที่ 02-226-1771 จะได้เตรียมกีตาร์ไว้ให้ครับ

คุณ daos ครับ เกิดอะไรขึ้นหรือครับ ผมค่อนข้างงงครับ
ปกติรุ่น G800CE เรามีทั้งที่เวิ้ง ที่เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ
ไม่น่าจะมีสินค้าขาดครับ ยกเว้นบางวันในช่วงเย็น สต๊อกที่สาขาบางสาขาอาจหมด แต่ก็จะนำไปเติมในวันรุ่งขึ้นครับ
ไม่ทราบว่าคุยกับพนักงานคนไหนหรือครับ ผมขอเช็คนิดนึงครับ ถ้ากิริยามรรยาทไม่ดี ผมจะได้เรียกมาอบรมครับ
ถ้าเกิดเหตุการที่ทำให้ไม่สบายใจ ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ยินดีครับคุณ totthesnake

วันนี้ผมได้นำเช็คที่พวกเราร่วมกันทำบุญไปมอบให้เจ้าหน้าที่ที่มูลนิธิประชานุเคราะห์ครับ
ยินดีที่ได้ทำบุญร่วมกันครับ ขออนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

เข้าใจแล้วคะว่าสินค้าไม่ได้หมด ... เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น(เล่าโดยย่อ)คือเราไปที่ร้านคุณสามรอบทั้งที่เวิ้งและที่พระรามเก้า จริงๆทางร้านก็น่าจะจำได้ดีนะคะ ครั้งแรกที่ไปที่ร้านตั้งใจไปซื้อ g800ce พี่แจ็คเป็นคนขายให้ บริการดีมากๆอย่างที่ว่ากันไว้ในบ้านไม้นี้(ตรงนี้ก็ขอชื่นชมคะ) และได้นำกีต้าร์ออกมาเลือกหลายตัวแต่ก็เจอทั้งคองอ หรือเสียงออกแอมป์ไม่เท่ากัน สุดท้ายเลยไม่ได้กลับบ้านสักตัว

พอวันแรงงานจึงไปที่เวิ้งก่อนปรากฎว่าที่เวิ้งปิดจึงไปที่พระรามเก้าต่อหวังว่าจะได้กลับมาสักตัวหนึ่ง สุดท้ายผิดหวังอีกตามเคย ทางร้านแจ้งว่าสินค้าขายออกไปหมดแล้ว

เมื่อวันที่ 6 ที่ผ่านมาจึงกลับไปที่เวิ้งอีก ครั้งนี้โทรไปถามก่อนว่าปิดไหม ทางร้านบอกว่าเปิด พอเดินเข้าร้านพนักงานถามก่อนเลยว่าที่โทรมาใช่ไหม(เข้าใจว่าพนักงานจำได้เพราะวันแรกเลือกนาน) ก็ตอบไปว่าใช่ นึกในใจว่าทางร้านคงจะเตรียมกีต้าร์ตัวดีๆไว้ให้แน่นอน สักพักพนักงานมาบอกว่าจะไปเอากีต้าร์ที่ร้านเล็ก ก็เลยเดินตามออกไป พอไปถึงที่ร้านเล็กเจอผู้ชายร่างท้วมๆสูงๆผิวคล้ำๆ พูดจาแย่มากๆ เหมือนจะไล่กันมากกว่าจะขายของ  ยังคิดอยู่ว่านี่เราไปซื้อของนะไม่ได้ไปขอกีต้าร์ฟรีๆ ถ้าไม่อยากขายบอกกันดีๆก็ได้นะคะว่าเลือกหลายตัวแล้วทางร้านไม่สะดวกหรือบอกหมดตั้งแต่ที่เดินเข้าร้านก็เข้าใจได้ ไม่ต้องพูดจาอย่างนี้ จะไม่รู้สึกแย่กับทางร้านขนาดนี้(เงินจำนวน 12,000 บาทแม้ไม่ได้เยอะมากมายแต่ก็ไม่ใช่เล็กน้อยจนไม่มีค่า)

พอพนักงานนำกีต้าร์ออกมารู้สึกว่าเสียงมันออกเพื้ยนๆไป เลยถามพนักงานคนนั้นว่ามีตัวอื่นอีกไหม พนักงานตอบว่าไม่มี เป็นอันจบเดินออกจากร้านด้วยความสงสัยว่าไม่มีจริงหรือไม่ วันนี้เห็นคำตอบของทาง walden guitar ก็เข้าใจได้ดี ... ไม่ได้ติดใจถือโทษโกรธอะไรทางร้าน แต่จะให้กลับไปเลือกซื้อกีต้าร์ก็คงไม่กลับไปที่ร้านอีกแล้วหละเพราะความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้กับทางร้านได้หายไปหมดแล้ว

• member
ต้องขอโทษคุณ daos ด้วยนะครับ สำหรับเรื่องไม่สบายใจ
ผมได้สอบถามแล้วกับแจ๊ค ปรากฏว่า วันที่คุณ daos เข้ามานั้น พนักงานกีตาร์ของเราที่ปรับแต่งกีตาร์ได้ ได้ขอลางานวันนั้นพอดีครับ
ส่วนตัวแจ๊คเขาเป็นพนักงานที่เน้นเรื่องกลอง เลยปรับแต่งกีตาร์ไม่เป็น จริงๆแล้วอาการที่คอและคอนแทค จะสามารถปรับแต่งได้ง่าย ถ้าพนักงานกีตาร์อยู่ครับ ด้วยการปรับขันที่คอ และแต่ง Saddle ในกรณีเสียงออกไม่เท่ากัน
ส่วนในกรณีของพนักงานอีกคนที่พูดจาไม่ถูกหู ผมได้เรียกมาอธิบายและตักเตือนแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ถ้าคุณ daos สนใจสินค้าของร้านเมื่อไหร่ รบกวนโทรหาผมครับที่เบอร์ 02-226-1771 ผมจะดูแลให้อย่างดีครับ

♬ Kassi ♬

• member
ต้องขอโทษคุณ daos ด้วยนะครับ สำหรับเรื่องไม่สบายใจ
ผมได้สอบถามแล้วกับแจ๊ค ปรากฏว่า วันที่คุณ daos เข้ามานั้น พนักงานกีตาร์ของเราที่ปรับแต่งกีตาร์ได้ ได้ขอลางานวันนั้นพอดีครับ
ส่วนตัวแจ๊คเขาเป็นพนักงานที่เน้นเรื่องกลอง เลยปรับแต่งกีตาร์ไม่เป็น จริงๆแล้วอาการที่คอและคอนแทค จะสามารถปรับแต่งได้ง่าย ถ้าพนักงานกีตาร์อยู่ครับ ด้วยการปรับขันที่คอ และแต่ง Saddle ในกรณีเสียงออกไม่เท่ากัน
ส่วนในกรณีของพนักงานอีกคนที่พูดจาไม่ถูกหู ผมได้เรียกมาอธิบายและตักเตือนแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
ถ้าคุณ daos สนใจสินค้าของร้านเมื่อไหร่ รบกวนโทรหาผมครับที่เบอร์ 02-226-1771 ผมจะดูแลให้อย่างดีครับ
[/quote

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• member
ขอบคุณทีมงาน Acoustic Thai สำหรับรีวิว D810CE
กีตาร์ All Solid Englemann Spruce Top/Rosewood Back มาที่นี่ด้วยครับ

• member
ขออนุญาตนำเสนอ คลิปรีวิว D810CE โดยคุณเขี้ยวและคุณจิมให้ดูแบบพรีวิวก่อนนะครับ
รายละเอียดและรูปภาพเพิ่มเติม
คอยติดตามในเวป Acousticthai เร็วๆนี้ครับ

Walden Guitar 810CE by AcousticThai.Net