Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713687 ครั้ง)

Lorlek

• member
วันนี้ ไปหมั้นน้องD710แล้ว กลัวของหมดมีโอกาสได้ เลือกไม้ที่สวยที่สุดใน3ตัว เสียงดีทั้ง3ตัวสุดท้ายแล้วมั้งครับ รีบๆเข้านะครับสําหรับคนที่เล็งรุ่นนี้ไว้เข้าตั้งเเต่บ่าย2โมงกว่า ออกมาเคารพธงชาติพอดี ได้เจอนักดนตรี ตอนแรกเค้ามาดูsea g.ไปๆมาๆถูกใจ waldenลองอยู่หลายตัว จากประสบการ์ณ์ที่ผมเคยเล่นมาหลายตัว แนะนําให้เล่นg2070,d1030,d710,g730ปรากฎว่าหลอนทุกตัว เล่นไปเล่นมา งง ไปหมดไม่รู้จะเอาตัวไหน เพราะว่ามันเสียงดีไปหมด  แต่มาจบลงที่ 3030ce กับcg 4070tabaco เห็นเค้าจะจอง cg4070 tabaco burst ไว้แต่ตังไม่พอเหลือตัวเดียวด้วย นี่ล่ะชิวิตศิลปินตัวจริง (ไส้แห้ง) คงมารับเดือนหน้า เค้าไม่เคยลองwalden มาก่อนเลยเค้ารู้สึกประทับอย่างมาก ก่อนกลับ ผมให้เค้าลองเล่นG570 เค้ายังทึ่งว่าราคาแค่นี้ให้เสียงขนาดนี้ เดือนหน้าจัดทั้ง2ตัวครับ

Walden Guitar

• member
ดีใจด้วยครับคุณ turkung
ดีใจที่ชอบ G3030CEQ กับสาย Newtone ด้วยนะครับ ^^
ฝีมือช่างเอก thepgesorn เชื่อใจได้เลยครับ ยิ่งรับทำถึงบ้านด้วย สะดวกพี่ๆหลายๆท่านเลยครับ

ครับคุณ dory0021 ผมให้น้องพนักงานเก็บไว้ให้แล้วครับ ถ้าไม่เก็บวันนี้ มีพี่จะมาแวะรับไปแล้วครับ น้องพนักงานโทรมา แต่ผมบอกว่าต้องเก็บไว้ครับ รับปากคุณ dory0021 ไปแล้ว
แวะมาพรุ่งนี้หรือวันพุธก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกแวะมารับ สองวันนี้ ก็แจ้งได้นะครับ

G600 ไม่มีในรหัสรุ่นครับคุณ bugkhorlor น่าจะเป็นรุ่น CG600 ใช่ไหมครับ ราคาอยู่ที่หกพันสี่ร้อยบาทรวมถุงครับ
G730 ราคาอยู่ที่เจ็ดพันหกร้อยแปดสิบบาทพร้อมถุงครับ

ถ้าเล่น finger ด้วยแนะนำรุ่น G630CE ครับคุณ endlessly23
ตอนนี้ D710CE เหลือตัวสุดท้ายเก็บไว้ให้คุณ dory0021 อยู่ครับ
G630CE ยังพอมีอีกหลายตัวครับ

ขอบคุณพี่ Lorlek มากๆครับ หวังว่าพี่จะชอบ D710 ที่ได้ไปนะครับ ได้เปลี่ยนสาย Newtone ใส่เข้าไปด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณด้วยนะครับ ที่กรุณาแนะนำพี่อีกท่าน หวังว่าเขาจะชอบ Walden เช่นเดียวกันครับ ^^

dory0021

• member
ขอบคุณครับ ผมน่าจะไปรับพรุ้งนี้อะครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
แถมอีก Clip คับ เสียง Walden G740CE
ผมไม่ได้เล่นนะคับ อิอิ

Tommy Emmanuel - Angelina Cover By RhiGT

SoundCard

กีต้าร์คุ้มและดีมากอย่าง Walden ผู้ใช้งานจะเป็นสื่อกระบอกเสียง บอกต่อๆกันไปจนถึงระดับนักดนตรีและศิลปินในเมืองไทยครับ  ผมว่าดีเสียอีกถ้าคนเล่นดนตรีเจอกีต้าร์ที่เขาใช้ลุยได้แบบเสียงดีๆในราคาที่เป็นมิตร ต่อไปคลิปเสียงที่อัดด้วยกีต้าร์ Walden คงมีให้เราเห็นกันอีกมากมาย เหมือนที่คุณหริคุณเกมส์ได้นำมาให้ได้ฟังกันครับ

ตอนนี้พอมีคลิปที่มากขึ้น คอมเม้นท์จากผู้ใช้งานจริงที่บอกต่อกัน   เชื่อว่าพี่ๆน้าๆที่พึ่งได้เข้ามาอ่าน คงจะตัดสินใจได้ไม่ยากแล้วล่ะครับ  คงจะเป็นกระทู้ที่ตามอ่านกันทั้งวันทั้งคืนครับ หลายหน้า :) 

thepgesorn

cd600  ราคา 6400บ. ใช่ไหมครับเฮียต๋อง

เรื่องสาย newtone p/b  ลง cg2000ceq+Tusq saddle เบิร์นมาสองวัน
เสียงคมชัด เด้งกังวาล บาลานซ์ดี เบสมาชัดครับไม่พร่า ไม่เบลอ

น้าๆ ท่านไหนยังไม่ลองกับ walden ที่ท่านมี ลองดูครับ แต่ละคนอาจชอบเสียงที่ต่างกันไป
แต่อันนี้แค่สายเสียงเปลี่ยนอย่างชัดเจนครับ

SoundCard

ไว้ dadd เคลือบที่พี่เอกเปลี่ยนมาหมดอายุ ผมจะลอง newtone แน่นอนครับ ^^

ขออนุญาตเอาภาพมาแปะให้พี่ป๋องนะครับ เรื่อง ebony ที่หัว G3000 ภาพเก่าเล่าใหม่

SMIL3Chai

กีต้าร์พี่ F สวยมากอะคับ

bugkhorlor

• member
ดีใจด้วยครับคุณ turkung
ดีใจที่ชอบ G3030CEQ กับสาย Newtone ด้วยนะครับ ^^
ฝีมือช่างเอก thepgesorn เชื่อใจได้เลยครับ ยิ่งรับทำถึงบ้านด้วย สะดวกพี่ๆหลายๆท่านเลยครับ

ครับคุณ dory0021 ผมให้น้องพนักงานเก็บไว้ให้แล้วครับ ถ้าไม่เก็บวันนี้ มีพี่จะมาแวะรับไปแล้วครับ น้องพนักงานโทรมา แต่ผมบอกว่าต้องเก็บไว้ครับ รับปากคุณ dory0021 ไปแล้ว
แวะมาพรุ่งนี้หรือวันพุธก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่สะดวกแวะมารับ สองวันนี้ ก็แจ้งได้นะครับ

G600 ไม่มีในรหัสรุ่นครับคุณ bugkhorlor น่าจะเป็นรุ่น CG600 ใช่ไหมครับ ราคาอยู่ที่หกพันสี่ร้อยบาทรวมถุงครับ
G730 ราคาอยู่ที่เจ็ดพันหกร้อยแปดสิบบาทพร้อมถุงครับ

ถ้าเล่น finger ด้วยแนะนำรุ่น G630CE ครับคุณ endlessly23
ตอนนี้ D710CE เหลือตัวสุดท้ายเก็บไว้ให้คุณ dory0021 อยู่ครับ
G630CE ยังพอมีอีกหลายตัวครับ

ขอบคุณพี่ Lorlek มากๆครับ หวังว่าพี่จะชอบ D710 ที่ได้ไปนะครับ ได้เปลี่ยนสาย Newtone ใส่เข้าไปด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณด้วยนะครับ ที่กรุณาแนะนำพี่อีกท่าน หวังว่าเขาจะชอบ Walden เช่นเดียวกันครับ ^^

ขอบคุณครับ ผมพิมพ์ผิดรุ่นไปครับ
วันเสาร์ที่จะถึง สงสัยต้องแวะเวียนไปพระรามเก้า บ้างแล้วครับ
จริงๆแล้ว ผมอยากลอง Top / Back Solids ครับ
อยากได้ Top : Solid Sitka Spruce
           Back : Solids อันไหนก็ได้
อยากได้ภาคไฟฟ้า แต่ไม่อยากได้ Cutaway (สเป็คอาจจะเรื่องมากนะครับ)
ผมก็เลยคิดว่า จะซื้อแบบไม่มีภาคไฟฟ้า แล้วไปให้ช่างติดให้อีกที
มีรุ่นแนะนำไหมครับ ผมชอบทรง GA กับ OM ครับ
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

bugkhorlor

• member
   cd600  ราคา 6400บ. ใช่ไหมครับเฮียต๋อง

เรื่องสาย newtone p/b  ลง cg2000ceq+Tusq saddle เบิร์นมาสองวัน
เสียงคมชัด เด้งกังวาล บาลานซ์ดี เบสมาชัดครับไม่พร่า ไม่เบลอ

น้าๆ ท่านไหนยังไม่ลองกับ walden ที่ท่านมี ลองดูครับ แต่ละคนอาจชอบเสียงที่ต่างกันไป
แต่อันนี้แค่สายเสียงเปลี่ยนอย่างชัดเจนครับ

ถามช่างเอกนะครับ มีใครเคยเอา CG-600 ไปให้ติดภาคไฟฟ้าหรือยังครับ อยากทราบว่าน้ำเสียงเป็นไงบ้างครับ เสียงออกแอมป์ อะครับ
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

smash

• member
น้าต๋อง ผมรบกวนด้วยนะครับ เรื่อง CS550CE ที่เอาเข้าไปให้ดูวันนี้ครับ เสียงมันเบากว่าปกติครับ
ตัวนี้เคยเอาเข้าไปที่ พระราม9แล้วครั้งนึง เรื่อง เสียบแจคแล้ว tuner ใช้ไม่ได้

ซ่อมกลับมา tuner ปกติแล้ว แต่ มีอาการ เสียงเบามากครับ
ขอบคุณมากนะครับ น้าต๋อง

thepgesorn

ถามช่างเอกนะครับ มีใครเคยเอา CG-600 ไปให้ติดภาคไฟฟ้าหรือยังครับ อยากทราบว่าน้ำเสียงเป็นไงบ้างครับ เสียงออกแอมป์ อะครับ

ตัวนี้ยังครับ มีแต่ g2070,  d550 แต่ผมว่าถ้าติด ปรีแอมป์ รุ่นเดียวกันเสียงไม่น่าต่างกันมากครับ แต่ตัวเต็มน่าจะได้แรงสั่นที่มากกว่าครับ (เทียบกีต้าร์ซีรี่ย์เดียวกันครับ)
แต่ถ้าเสียงเปล่าๆ ตัวเต็มเสียงจะอิ่มกว่าตัวเว้าครับ หากพี่จะติดผมแนะนำ b-band t35 ครับเสียงจะได้คล้ายกับตัวเว้าที่ไฟฟ้าจากโรงงานครับ เฮียต๋องมีตัวปรีแยกอยู่ครับ ราคาคุยกับเฮียเค้าเลยครับผม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
กล่องกีตาร์คลาสสิค สีขาว เข้ามาหรือยังครับ

ขอบคุณครับ

Sweedszz

• member
G730//CG570CE
มีของมั้ยครับ แล้วผมจะไปลองตัวจริงได้ที่ไหน :)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เมื่อตอนบ่ายแวะเข้าไปลอง Hard case ที่มิวสิคโซลูชั่นมา
พอดีซื้อ Hard case ที่ติดมากับ all solid ทรง ga มาเลยไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้หรือเปล่า
ก็เลยเข้าไปลองเอา D710ce ใส่ดู (เพราะกีต้าร์ผมอยู่กับลุงจง เลยไม่มีกีต้าร์ลอง) ปรากฎว่าคับนิดๆ
แบบรู้สึกได้ เลยอยากสอบถามว่า เสปค Hard case ของทรง D และ GA มันสเปคเดียวกันหรือเปล่า
หรือว่าคนละขนาดครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปอยากให้ทางสาขาพระราม 9 ช่วยเทียบให้หน่อย
ว่า Hard case ที่มากับ all solid ทรง D กับ GA มันขนาดเท่ากันไหม อยากให้ช่วยลอง เอา
Hard case และกีต้าร์ทั้ง 2 ทรง มาลองสลับ Hard case ใส่กันดู ว่าสามารถใส่กันได้หรือไม่ครับ

ปล. เห็น D710 ce เหลืออยู่อีกตัวนะครับ แต่ตัวนี้งานไม่เรียบร้อย มีคราบกาวบนฟิงเกอร์บอร์ด ปิ๊กการ์ดเผยอนิดๆ
ใครหาอยู่ลองเข้าไปดูได้ครับ

ohana

• member
"เมื่อตอนบ่ายแวะเข้าไปลอง Hard case ที่มิวสิคโซลูชั่นมา
พอดีซื้อ Hard case ที่ติดมากับ all solid ทรง ga มาเลยไม่แน่ใจว่าจะใส่ได้หรือเปล่า
ก็เลยเข้าไปลองเอา D710ce ใส่ดู (เพราะกีต้าร์ผมอยู่กับลุงจง เลยไม่มีกีต้าร์ลอง) ปรากฎว่าคับนิดๆ
แบบรู้สึกได้ เลยอยากสอบถามว่า เสปค Hard case ของทรง D และ GA มันสเปคเดียวกันหรือเปล่า
หรือว่าคนละขนาดครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปอยากให้ทางสาขาพระราม 9 ช่วยเทียบให้หน่อย
ว่า Hard case ที่มากับ all solid ทรง D กับ GA มันขนาดเท่ากันไหม อยากให้ช่วยลอง เอา
Hard case และกีต้าร์ทั้ง 2 ทรง มาลองสลับ Hard case ใส่กันดู ว่าสามารถใส่กันได้หรือไม่ครับ"

..ผมก้อแปลกใจเคส ใบนี้เหมือนกันครับ ใส่ G3030 ยังแน่นเปรี๊ยะ เลยครับ โดยเฉพาะ ช่วงท้ายแน่นมากครับ
ที่เคยใช้มาก่อนไม่เคยเป็นเลยครับ เหมือนเคสใส่ทรง om เลย

..รบกวนถามเฮียต๋องครับ  case crossrock มาเมื่อใด ครับผม

• member
คุณ dory0021 ถ้าแวะเข้ามาเมื่อไหร่ ก็บอกน้องพนักงานได้เลยครับ บอกว่าตัวที่จองกับผมไว้ครับ
เขาจะหยิบออกมาให้ครับ

G740CE ของคุณ SMIL3xD เสียงดีเลยครับ ไม่ว่าเล่นเองหรือจะให้คุณ RhiGT เล่น

ขอบคุณ F และเพื่อนๆพี่ๆทุกคน มากๆครับ ที่ช่วยแนะนำกีตาร์ Walden ให้เพื่อนๆท่านอื่นได้รู้จัก
ผมนั่งคุยกับลูกค้า ส่วนใหญ่ถ้าไม่มาจากเวป ก็จะบอกว่าเพื่อนซื้อไปแล้ว แนะนำให้มาซื้อทั้งนั้นเลยครับ
ต้องขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ ที่มีน้ำใจให้ผมมากเลยครับ

CD600 ราคาหกพันสี่ร้อยบาทครับช่างเอก thepgesorn
CG2000CEQ กับสาย Newtone ดีใจที่ ทำให้กีตาร์เสียงดีขึ้นได้อีกครับ :D

รูปถ่าย G3000 ของคุณ F สวยมากๆเลยครับ
ฝีมือดีขนาดนี้ อุปกรณ์ไม่ต้องเพิ่มมากแล้วครับ ;D
สาย Newtone ถ้าคุณ F สนใจ ผมจะเก็บไว้ให้ก่อนชุดนึงครับ เพราะเริ่มจะหมดแล้วครับ

คุณ bugkhorlor ครับ Top Back Solid ทรง GA จะมีแต่รุ่น G730 ที่เป็น Solid Cedar ครับ
แต่ แนะนำให้ลอง CG600 เลยครับ Solid Top อย่างเดียวแต่เสียงนี่ รับประกันความหวานเลยครับ
ถ้าสนใจติดตั้ง B-Band ติดต่อช่างเอก thepgesorn ได้เลยครับ ฝีมือดี งานถึงบ้านเลยครับ

ครับคุณ Smash เดี๋ยวเย็นนี้หรือพรุ่งนี้จะเข้าไปเช็คให้ครับ

กล่องขาวครีม Classic Crossrock น่าจะเข้าประมาณปลายเดือนนี้ครับพี่ FOTOBEER

G730 CG570CE มีกีตาร์ครับคุณ Sweedszz
กีตาร์มีที่ ธีระมิวสิคที่เวิ้ง และที่ Music City เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

ได้ครับคุณ [IaM-indY] เดี๋ยวจะลองเปรียบเทียบดูให้นะครับ

Case Crossrock น่าจะเข้าช่วงปลายเดือนครับพี่ป๋อง

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
"เมื่อตอนบ่ายแวะเข้าไปลอง Hard case ที่มิวสิคโซลูชั่นมา
Hard case และกีต้าร์ทั้ง 2 ทรง มาลองสลับ Hard case ใส่กันดู ว่าสามารถใส่กันได้หรือไม่ครับ"

..ผมก้อแปลกใจเคส ใบนี้เหมือนกันครับ ใส่ G3030 ยังแน่นเปรี๊ยะ เลยครับ โดยเฉพาะ ช่วงท้ายแน่นมากครับ
ที่เคยใช้มาก่อนไม่เคยเป็นเลยครับ เหมือนเคสใส่ทรง om เลย

..รบกวนถามเฮียต๋องครับ  case crossrock มาเมื่อใด ครับผม

นั่นสิครับน้าป๋อง ผมล่ะกลัวจริงๆ เวลาจับคอยกกีต้าร์ขึ้นจากเคส กลัวคอหัก 555

• member
ตามที่ผมเข้าใจนะครับ คาดว่าน่าจะเป็นกล่องเดียวกันครับ
แต่เดี๋ยวจะเช็คให้อีกครั้งนะครับ
ช่วงบอดี้ทรง GA จะกว้างกว่าทรง Dreadnought เล็กน้อยครับ
จึงค่อนข้างแน่นกว่าตอนใส่ ทรง D ครับ แต่เข้าใจว่ากล่องเขาทำมาใสทั้ง 2 ทรงครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ตามที่ผมเข้าใจนะครับ คาดว่าน่าจะเป็นกล่องเดียวกันครับ
แต่เดี๋ยวจะเช็คให้อีกครั้งนะครับ
ช่วงบอดี้ทรง GA จะกว้างกว่าทรง Dreadnought เล็กน้อยครับ
จึงค่อนข้างแน่นกว่าตอนใส่ ทรง D ครับ แต่เข้าใจว่ากล่องเขาทำมาใสทั้ง 2 ทรงครับ

แต่อันนี้ใส่ทรง D ก็แน่นอ่ะครับ