Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713700 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ปลายเดือนนี้ผมจะลองเอา Bone มาใส่กับ น้อง 740CE ตัวใหม่ของผม
ตอนนี้เอาความถี่เสียงเปิดยัดกีต้าร์อย่างเดียวเลย อิอิ

Vee m bank

• member
ปลายเดือนนี้ผมจะลองเอา Bone มาใส่กับ น้อง 740CE ตัวใหม่ของผม
ตอนนี้เอาความถี่เสียงเปิดยัดกีต้าร์อย่างเดียวเลย อิอิ
ผมว่ามันจะใสไปเปล่าครับ ขนาดผมใส่ tusq กับ nano web p/b ยังใส จนเบสบางเลยครับ

SMIL3Chai

ผมว่ามันจะใสไปเปล่าครับ ขนาดผมใส่ tusq กับ nano web p/b ยังใส จนเบสบางเลยครับ

Elixir ผมไม่ใช้คับ มันใสเกินไป ถ้าผมจะใช้ ผมใช้ Saddle พลาสติก หรือวัสดุสังเคราะห์ที่มากับตัวกีต้าร์อะคับ
ผมใช้สาย Dean / Dad คับ ผมถึงใช้ Bone

SoundCard

เมื่อวานแอบเบี้ยวพี่เอ็มครับ อิอิ เห็นเย็นมากแล้ว+ติดภาระกิจส่วนตัว(คนอื่น) นิดนึงครับพี่ ต้องขอโทษพี่ๆด้วยครับ เห็นพี่เอ็มแว้บไปหัวลำโพงกลัวไปรอนาน :)

CG600CE ผมที่นวลๆ เพราะหลักๆเป็นที่สาย Helix ด้วยครับพี่ป๋องตอนนี้ก็เริ่มจะต้องได้เปลี่ยนอีกละ ดีว่าผมเก็บ 3 สายบนของ Dadd จากโรงงานไว้ อาจจะมาแทนก่อน

ไว้จะลอง Elix Nano บ้างช่างใจกะ Polyweb สองตัวนี้ แต่ไม่ลองก็ไม่รู้ซะทีคงจะต้อง Nano ให้หายข้องครับ แหลมก็แหลมเอาฟะ :) เตรียมทิชชู่ไว้พร้อมผ้าก็อตไว้ซับเลือดที่หูละ

เหมือนที่พี่ต๋องบอกครับว่า แค่เปลี่ยนสายอารมณ์ก็เปลี่ยน โดยที่ไม่ต้องไปเปลืองตังค์กับอะไรเลย ส่วนในเรื่องความสามารถของอุปกรณ์เสริมก็ ผมยังคงยืนยัน TUSQ แม้ว่า Bone จะอยู่กับกีต้าร์แพงๆพวก all solid ซะเป็นส่วนใหญ่  แต่หาใช่มาตรฐานที่ผมชอบไม่  ก็ใจมันรัก TUSQ ไว้ลองกันเองครับ ถ้าไม่ดีเขาคงขายกันไม่ได้  คนใช้ Taylor เองก็คงมานั่งไล่แงะทิ้งกันสนุกสนาน  แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล^^

ล่าสุด TUSQ ออกปิ๊ก TUSQ มาซักพักแล้วด้วย โอ้วว พ่อคุณ อะไรจะขยันวิจัยกันขนาดนี้  ต้องหามาลองอีกแล้ว

Walden Guitar

• member
ขอโทษที่เพิ่งเข้ามาตอบนะครับ ช่วงนี้งานเข้าจริงๆเลยครับ เพิ่งกลับมาถึงที่บริษัทเมื่อครู่นี้เอง
G740 ช่วงนี้แฟนคลับเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ ยินดีที่คุณกีตาร์ล่องหน และ SMIL3xD ชอบกีตาร์รุ่นนี้ครับ

G570 กับ O550 บอดี้ต่างกันครับคุณ BOBZAA
G570 เป็นทรง GA บอดี้ช่วงล่างจะกว้างกว่า O550 ครับ

ถ้าเทียบความหวานระหว่าง G740CE กับ G630CE
G740CE ดูจะเสียงคมใสกว่า G630CE ครับคุณ jirapan50
G630CE จะมีเสียงกลางมากกว่า จะหวานแบบกลมกล่อมครับ
G730CE เป็นรุ่นในตำนาน ไม่สามารถสั่งได้แล้วครับ

คุณ boworn ครับผมได้นำกีตาร์ไปให้ลุงจงดูแล้วตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ 
เมื่อวันเสาร์ ผมได้โทรเข้าที่มือถือคุณ boworn แต่บังเอิญพี่ไม่ได้รับสาย วันพรุ่งนี้ผมจะโทรไปหาอีกครั้งนะครับ

แอมป์ที่อยู่ที่ร้านธีระสาขาใหญ่เป็น AER ครับ ส่วนที่สาขาเล็กเป็น Roland AC30
แอมป์ AER ราคาประมาณสามหมื่นกว่าบาทครับ

Walden ที่อยู่ในงบ แปดพันกว่าและเป็นทรง Dreadnaught หรือ GA มีหลายรุ่นเลยครับคุณ Distortion Man
เวลาเข้ามาลอง อยากให้ลองดูรุ่น D550CE D600CE G570CE CG570CE    และ G630CE ครับ แต่ละรุ่นก็จะมีเสียงไม่เหมือนกัน ก็อยากให้ลองให้ครบทุกรุ่นครับ จะได้ทราบว่าชอบแนวเสียงแบบไหน

Hardcase ถ้าเป็นทรง OM ตอนนี่ยังไม่มีครับคุณ Nisorn
ถ้าเป็น Crossrock อาจจะต้องเสริมผ้าด้านล่างให้แน่นครับ เห็นมีพี่ๆบางคนทำแบบนั้นกัน

CG570 น่าจะพอมีในสต๊อกครับคุณ putitti เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือมะรืนนี้จะให้น้องนำไปเติมครับ
แต่ถ้าหมดตอนนี้จะมีมาอีกครั้งเดือนกันยายนครับ ปลายเดือนนี้ไม่มีเข้ามาครับ

ตอนนี้พี่ๆชักสนุกกับการโมกีตาร์แล้ว ;D
อย่างที่ผมยืนยันในตอนแรกครับ ลองเปลี่ยนสายดูก่อน แต่ถ้าเปลี่ยนสายหลายๆชนิดแล้ว ยังอยากเปลี่ยนอะไหล่อย่างอื่น ก็ค่อยเริ่มเปลี่ยนจาก Saddle จะลองกระดูกหรือ TUSQ ก็ลองเถอะครับ จะได้หายคาใจ แต่กระดูกมีหลายเกรด อันที่ดีก็ได้เสียงดี อันที่แย่เสียงนี่ต้องรีบโยนทิ้ง ก็ต้องหาคนที่เลือกเป็นดูให้ แต่ TUSQ มีเกรดเดียว ไม่ต้องลุ้น เสียงออกมาเหมือนกันทุกชิ้น ก็หวังว่าจะมีความสุขกับกีตาร์ครับ
ปกติคนมีกีตาร์ ก็อยากแต่งนู่นแต่นี่ไปเรือ่ย ด้วยความคาดหวังว่าอาจจะทำให้กีตาร์เสียงดีขึ้นได้อีก แต่อย่าลืมเก็บอะไหล่เดิมไว้ด้วยครับ เผื่อเปลี่ยนแล้วไม่ดี จะได้ใส่ของเดิมกลับได้ครับ

SMIL3Chai

มาคอนเฟริม กีต้าร์ Walden แม้ เป็นแค่ Laminate ทั้งตัว
แต่ความใสของเสียง มีมากกว่ายี่ห้อ อื่นๆ หลายยี่ห้อเลยคับ
ยิ่ง Top Solid ไม่ต้องพูดถึง ว่าไปแล้ว ต้องลองกับตัวเองคับ อิอิ

jirapan50

• member
ตอนนี้สนใจ G700CE แล้วครับผม
รอเก็บตังครบแล้วจะไปสอยมาสักตัว ชอบไม้ Rosewood
คิดว่าเสียงคงจะหวานน่าดู^_^

jazzinblue

guitar workshop เชียงใหม่ จัดที่ไหนครับ วันไหน กี่โมงครับ สนใจๆๆ :)

SMIL3Chai

ตอนนี้สนใจ G700CE แล้วครับผม
รอเก็บตังครบแล้วจะไปสอยมาสักตัว ชอบไม้ Rosewood
คิดว่าเสียงคงจะหวานน่าดู^_^

เสียงของ G700CE หวานเหมือนกาแฟใส่น้ำตาลอะคับ ถ้าเปรียบกับ G740CE ที่เหมือนกับน้ำผลไม้
G700CE จะมีความทุ้มนุ่มลึกของเสียงมากกว่า G740CE ที่จะออกทุ้มใส

boworn

• member
ครับพี่ต๋อง  ผมได้รับ message จากพี่ต๋องแล้วครับ
ต้องขออภัยด้วย  พอดีวันนั้นทำธุระที่หน้าบ้าน แล้วไม่ได้พกโทรฯ ออกไปด้วย

ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ

Yochi

• member
G730CE เป็นรุ่นในตำนาน ไม่สามารถสั่งได้แล้วครับ
ผมก็เสียดายรุ่นนี้นะ ถ้ายังมีขายอยู่สงสัย G630CE คงจะขายลำบากครับ

sden1982

• member
สนใจรุ่น D740 กับ D2040 ไม่ทราบว่ามีจัดส่งทางไปรษณีย์หรือเปล่าครับ

aa

• member
อยากทราบ D740 ราคาเท่าไหร่ครับ เหลือกี่ตัวครับ

Walden Guitar

• member
กีตาร์ Laminate ของ Walden เสียงดีใช้ได้ทีเดียวครับ เหมือนที่คุณ SMIL3xD ได้กล่าวไว้
กีตาร์ในงบสามพันกว่าๆ ผมว่าทั้งคุณภาพไม้ อะไหล่ประกอบ และงาน น่าเล่นครับ
สำหรับคนที่อยากถือไปเที่ยว แบบลุยๆหน่อย อยากให้ลองเล่นดูครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อนความชื้น ที่อาจเกิดขึ้นกับหน้าไม้ Solid ครับ
ปล เทียบ G740CE กับ G700CE เป็น น้ำผลไม้ กับกาแฟหวาน นี่ไอเดียสุดยอดเลยครับ ;D

D740 ราคาพร้อมถุงอย่างดี อยู่ที่เจ็ดพันสองร้อยบาทครับ เป็น Solid Top/Solid Back ครับ
ตอนนี้กีตาร์พอมีเหลือ น่าจะ 4-5 ตัวครับ เรื่องจัดส่ง รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 ครับ

Guitar Workshop ที่เชียงใหม่ เป็นงานกีตาร์ไฟฟ้าและเอฟเฟกต์ครับ โดยมีคุณแจ๊คธรรมรัตน์ และป๊อปวรวิทย์ เป็นผู้สอนเทคนิคต่างๆ งานจะจัดวันอาทิตย์ที่ 15 นี้ที่หอศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ครับ งานนี้เข้่าชมฟรีครับ แต่ถ้ามีบัตร ก็จะมีของที่ระลึกทื่จัดทำพิเศษ แจกให้ที่งานครับ

ติดต่อรับบัตรได้ที่ ร้าน Maximum Sound, ร้านเต้ยมิวสิค, ร้านภัทรมิวสิค, ร้านพลมิวสิคครับ

sden1982

• member
สั่ง D740ไปแล้วนะครับ ถ้าส่งของแล้วรบกวนแจ้งทางเมลด้วยครับ

SMIL3Chai

สั่ง D740ไปแล้วนะครับ ถ้าส่งของแล้วรบกวนแจ้งทางเมลด้วยครับ
ได้สมาชิก Walden เพิ่มอีก 1 คนแล้ว อิอิ

เรียนน้าต๋อง Walden Guitar
ระหว่างการเบริน เสียง เจ้าน้ำหวาน G740CE ของผม เริ่มดีขึ้นจนไม่ค่อยจะอยากวางเก็บใส่ถุงเท่าไรละคับ 55

GIVVO

• member
สนใจตัว N2030 และ N2010 ค่ะ
เก็บเงินพอดีกับราคาที่อยู่ในลิ้ง classic ค่ะ
ตอนนี้ยังราคาเท่าเดิมอยู่มั้ยคะ

SoundCard

ที่ music city แอบชี้เป้า g630ce เสียงดีอยู่ตัวนึง ลองแล้วมันสะดุดครับ นอกนั้นตามปกติ :)  เห็นพี่ที่ร้านบอกว่าพึ่งแกะด้วย  ลายไม้สวยเสียงโดน ไม้หลังลาย V ด้วย

ขอบคุณพี่ต๋องพี่เอ็มและพี่พนักงานที่ร้านด้วยนะครับ วันนี้ได้นำน้องที่บ้านไปเจอแฝดคนละฝาของพี่เอ็ม ตัวจริงเธอเสียงไพเราะกว่าที่เจอครั้งแรกเยอะเลย

sirarm

• member
ที่ music city แอบชี้เป้า g630ce เสียงดีอยู่ตัวนึง ลองแล้วมันสะดุดครับ นอกนั้นตามปกติ :)  เห็นพี่ที่ร้านบอกว่าพึ่งแกะด้วย  ลายไม้สวยเสียงโดน ไม้หลังลาย V ด้วย

ขอบคุณพี่ต๋องพี่เอ็มและพี่พนักงานที่ร้านด้วยนะครับ วันนี้ได้นำน้องที่บ้านไปเจอแฝดคนละฝาของพี่เอ็ม ตัวจริงเธอเสียงไพเราะกว่าที่เจอครั้งแรกเยอะเลย

น่าสนใจครับ ^-^

Yochi

• member

630 ของผมเนื้อซีดาร์มีตาไม้ด้วยครับ อะไรมันจะลิมิเต็ดอิดิชั่นขนาดนั้น 8)