Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713692 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ  ผมว่าไม่มีปิ๊กการ์ดก็สวยไปอีกแบบ แต่ก็เสี่ยงที่เล็บและปิ๊กจะขูดหน้าไม้เป็นรอย แต่เล่นแล้วหล่อแท้แน่ๆ

ถ้าเล่น Strum ผู้กอง เอาปิ๊กการ์ดไว้ดีกว่าคับ
ผมเองก็คิดว่าไม่น่าจะลอก Pickguard ออกอะคับ เสียงมันเพราะอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเพิ่ม Sustain ให้กีต้าร์อีก

SoundCard

ซัสเทนผมคงฟังไม่ออกครับถ้าลอกออก^^  ถ้าลอกกลัวจะไม่วายไปนั่งหาแบบใสหรืออะไรมาแปะบังอีก แบบเดิมละกัน

ได้ฤกษ์ซะทีสำหรับ TUSQ Saddle&Bridge pin และ Fossalite nut&saddle วัสดุดีที่ยังไม่มีขาย  เสีียอย่างเดียมีอย่างละชิ้นครับ อิอิ พึ่งได้ถ่ายรูปครับ  ถ้าขายของแล้วไม่มีรูปให้คนซื้อดูแล้วมันเป็นทุกข์แทนคนซื้อครับ ตัดสินใจยาก

ขออนุญาตพี่ต๋อง และขอเชิญพี่ๆไปอุดหนุนได้ที่
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20051.0 

ครับ

SMIL3Chai

ซัสเทนผมคงฟังไม่ออกครับถ้าลอกออก^^  ถ้าลอกกลัวจะไม่วายไปนั่งหาแบบใสหรืออะไรมาแปะบังอีก แบบเดิมละกัน

ได้ฤกษ์ซะทีสำหรับ TUSQ Saddle&Bridge pin และ Fossalite nut&saddle วัสดุดีที่ยังไม่มีขาย  เสีียอย่างเดียมีอย่างละชิ้นครับ อิอิ พึ่งได้ถ่ายรูปครับ  ถ้าขายของแล้วไม่มีรูปให้คนซื้อดูแล้วมันเป็นทุกข์แทนคนซื้อครับ ตัดสินใจยาก

ขออนุญาตพี่ต๋อง และขอเชิญพี่ๆไปอุดหนุนได้ที่
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=20051.0 

ครับ

ขอใฟ้ขายได้ไวๆ เน้อ คับ อิอิ

Jopiya

• member
ขอบคุณน้าsmil3*dครับ จะลองดู แต่กาวมันแน่นมากเลย

SMIL3Chai

ขอบคุณน้าsmil3*dครับ จะลองดู แต่กาวมันแน่นมากเลย

คับ ถ้ายังไม่อยากเสี่ยงก็ปล่อยไว้ก่อนก้ได้คับ
ไดเป่าผมแฟน เปิดแรงๆ กาวละลายอยุ่แล้วคับ แล้วหาอะไรที่ไม่คม แบนๆ งัดแงะ เอา เบาๆ คับ

Walden Guitar

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่เพิ่งเข้ามาตอบ
เมื่อคืนกับเมื่อเช้าไม่ค่อยสบาย เพิ่งมาถึงโต๊ะทำงานหลังเที่ยงนี่เอง

แกะปิ๊กการ์ดแล้วสวยดีนะครับ แต่แกะค่อยๆ ระวังนิดนึงนะครับ ความงาม มาพร้อมกับความเสี่ยงครับ ;D
ปล สีมันอาจจะไม่เสมอกันนะครับ กีตาร์ที่ผลิตระยะนึงโดนแสงโดนลม ส่วนที่อยู่ในปิ๊กการ์ดสีอาจจะอ่อนกว่านะครับ

G570 จะเนื้อเสียงเต็มด้วย Cedar Top แต่ก็แอบใสด้วย Mahogany back/side เป็นทรง G ที่เล่น finger หรือตีคอร์ดก็ได้ครับ สเปคไม้คล้ายรุ่น G2070 ครับ
เป็นกีตาร์ทรง G ที่อยากแนะนำให้ทดลองเล่นครับ

กีตาร์ทรง GA ตอนนี้ยังมีเหลือหลายรุ่นครับ ที่อาจจะหมดก็มีแค่รุ่น CG600 G730 ที่เหลือก็ยังมีให้ทดลองเล่นครับ เพียงแต่บางรุ่นก็เหลือ 2-3 ตัวแล้วครับ

ต้องขอโทษพี่ Sert ด้วยนะครับ ราคาช่วงนี้ยังไม่ได้เคาะแน่นอน น้องๆก็เลยไม่ค่อยกล้าตอบครับ ยังไงช่วงแรกถ้าพี่แวะเข้ามาซื้อ ผมจะจัดราคาพิเศษให้พี่นะครับ

พี่ท่านไหน กำลังหาอะไหล่ Tusq Fossalite ติดต่อคุณ F ด่วนเลยนะครับ มีอันเดียวด้วย
ตัว Fossalite นี่ผมหมดครับ ยังต้องรอทาง Walden ให้ส่งมา คงอีกพักใหญ่ๆครับ

GuitarSming

• member
สวัสดีครับทุกท่าน ^^

กีตาร์น้า F สวยจริงๆครับ เห็นแล้วอยากเปลี่ยนเป็นดำบ้างแล้วสิ [-*-]

SoundCard

ขอบคุณครับ เปลี่ยนแล้ว เอาอยู่เลยครับ ส่วนจะดีไม่ดี พวกพี่ๆเขาก็เตรียมจัดตามกันสองสามคนแล้วครับพี่ GuitarSming 

ขอบคุณครับพี่ต๋อง^^  ยังไงรอข่าวลูกบิดดำนะครับ หนักด้วยแถมสวยดีครับ จะได้ครบเซ็ทซะที ลองกะพวกพลาสติกทำเลียนแบบ grover มันไม่เนียน+น้ำหนักหัวไม่ได้อะครับ

SMIL3Chai

รอชม Guitar ผู้กอง F ใน Walden Black Edition
55

Jopiya

• member
ถ้าแกะปิ๊กการ์ดแล้วสีไม่เท่ากัน เอาไปเทิร์นกับคุณต๋องได้รึเปล่าครับ555(แซวน่ะครับ)ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
กลัวเร่ืองสีอยู่เหมือน จากพระเอกท่ีคุณFว่ากลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ ถ้าสีใม่เท่ากัน

thepgesorn

เรื่องปิ๊กการ์ด...เอาเป็นว่าผมโชคดีไปครับ ออกแล้วสียังสดใส ไร้มลทิน
แต่ตอนนี้ชักอยากสาว แคนนาดา แล้วสิ

SMIL3Chai

เรื่องปิ๊กการ์ด...เอาเป็นว่าผมโชคดีไปครับ ออกแล้วสียังสดใส ไร้มลทิน
แต่ตอนนี้ชักอยากสาว แคนนาดา แล้วสิ

กีต้าร์เพิ่งผลิด ยังไม่ผ่านแดดลมฝนเท่าไรคับ
ต้องลองเอาตัวที่ตั้งโชวนานๆ หรือเก็บค้าง Stock นานๆ
แล้วลองมาลอกดูคับ 55

Joseph

• member
ขอบคุณครับเฮียต๋อง เรื่องสายไว้ถ้าเผื่อเจอก็พอครับ เดี๋ยวผมใส่เจ้า blue steel ในน้องน้ำตาลไหม้ไปก่อนรอบนี้ และ phosphor bronze ใน G3030 ครับ ไว้ถ้าได้ 80/20 ค่อยเปลี่ยนดูอีกทีรอบหน้า เผื่อจะเปลี่ยน bridgepin น้องน้ำตาลไหม้ไปเลยทีเดียวครับ พรุ่งนี้ได้ฤกษ์ไป setup ครับ  ;D

เรื่อง tusq pin ผมต้องการแค่ bridgepin เท่านั้นครับเฮีย เพราะน้องน้ำตาลไหม้ผมเป็นไฟฟ้า แต่ไม่แน่ใจว่าเฮียเอาเข้ามากี่แบบ เห็นมีสีดำมีทั้งแบบ no dot, white dot, mop dot, pua dot อ่ะครับ

Sert

• member
ขอบคุณมากครับเฮียต๋องครับ  ผมต้องไปแถวๆ นั้น(จะไปดิโอลฯ) เลยแวะไปรับสายก่อนครับ  การบริการยังดีเยี่ยมเหมือนเดิมครับ

ว่าแต่ผมไปเจอใครบ้างไม่รู้เน้อครับที่บริการอยู่ ได้ยินแว่วๆ ว่าชื่อ "ตู่" ผมฟังผิดเปล่าครับ ผู้ชายใส่เสื้อสีดำใส่แว่น  น้าเค้าถามผมว่ารู้เรื่องสายมาจากใคร
ผมเลยบอกว่าเฮียต๋อง ผมอ่านทาง net  ผมก็มั่วชื่อเฮียต๋องไปหงะครับ(ขอโทษที่อ้างชื่อเด้อครับ)  ในร้านคนเยอะแยะใส่เสื้อสีส้มๆ ไม่แน่ใจว่าเฮียต๋อง
อยู่ในร้านไม๊นะครับ   วันนี้ไปซื้อสายมีน้องๆ เค้ามาลองกีตาร์ไฟฟ้ากัน  ผมว่าจะลองโปร่ง(ไม่ได้ลองในห้อง ลองตรงที่กีตาร์ห้อยโชว์เลย)  เสียงมันตีกัน
แล้วผมก็กะจะแวะไปซื้อสาย เลยไม่ลองต่อละ  ไว้ว่างจริงๆ แล้วผ่านไปค่อยว่ากันครับ

สายที่ซื้อมาผมก็กะจะลองกับกีตาร์หลายๆ รุ่น(ที่ถึงเวลาเปลี่ยนสายพอดี) ส่วน walden สองตัวของผมใส่มาร์ตินอยู่เพิ่งใส่เลยยังไม่อยากเปลี่ยนครับ
สายกีตาร์ที่ซื้อมาผมเน้นเบอร์ 11 แต่ก็เอาเบอร์ 12 มาลองด้วยครับ แล้วค่อยว่าอีกทีว่าชอบตัวไหน  กว่าจะได้ลองเปลี่ยนคงเสาร์อาทิตย์(หรืออาจจะเร็วกว่านั้นครับ)

ขอให้ขายดีๆ ร่ำรวยๆ นะครับเฮียต๋องครับ  (วันนี้โชคไม่เข้าข้างออกจากร้านเฮียก็เจอฝนหนักเลยครับ ไปธุระที่ดิโอล กว่าจะได้เข้าบ้านค่ำเลยครับ)

เอารูปสายมาฝากครับ  พนักงานดูแลดีมากครับ(เข้าไปแรกๆ ผมไม่ได้อ้างชื่อเฮียต๋องนะครับ จนน้าที่น่าจะชื่อตู่ถามผมตอนคิดตังค์ว่ารู้เรื่องสายจากที่ไหน
ผมถึงบอกชื่อเฮียต๋องไปครับ  ผมอนุมานว่า น้าที่ชื่อตู่ เป็นญาติน้าต๋อง แหงมๆ เพราะชื่ออักษรเป็น ตอเต่า หงะครับ ;D ;D  ;D )

SMIL3Chai

โหย เอาสายมาหมดร้านเลยรึเปล่าคับ
น้า Sert

Sert

• member
โหย เอาสายมาหมดร้านเลยรึเปล่าคับ
น้า Sert

ก็น้า SMIL3xD  แนะนำนี่หละครับ เลยกะเอามาใส่ดู จะได้รู้ว่ากีตาร์ตัวไหนรักสายยี่ห้อนี้บ้างครับ  ยังไงขอขอบน้ำใจน้า SMIL3xD นะครับ ที่มาโพสต์แนะนำเมื่อเช้า
พอวันนี้บ่ายๆ ยังไงก็ต้องไปติดต่องานย่านนั้น เลยรีบๆ จัดเลยครับ  เสียแต่ไม่ได้ลองกีตาร์ครับ(รีบๆ ฝนก็จะตก) กลัวลองแล้วได้หิ้วกลับบ้าน ทีนี้หละเปียกฝนแหงมๆ

beatla

• member
ที่เซ็นทรัลพระราม 9 เหลือกล่อง Crossrock อยู่ไหมครับ มีสีอะไรบ้าง
แล้ว CG2010 เหลือกี่ตัวครับ

SMIL3Chai

น้า Sert

ก็น้า SMIL3xD  แนะนำนี่หละครับ เลยกะเอามาใส่ดู จะได้รู้ว่ากีตาร์ตัวไหนรักสายยี่ห้อนี้บ้างครับ  ยังไงขอขอบน้ำใจน้า SMIL3xD นะครับ ที่มาโพสต์แนะนำเมื่อเช้า
พอวันนี้บ่ายๆ ยังไงก็ต้องไปติดต่องานย่านนั้น เลยรีบๆ จัดเลยครับ  เสียแต่ไม่ได้ลองกีตาร์ครับ(รีบๆ ฝนก็จะตก) กลัวลองแล้วได้หิ้วกลับบ้าน ทีนี้หละเปียกฝนแหงมๆ

ใส่แล้วเสียงเป็นอย่างไรมาแชร์กันด้วยนะคับ
สำหรับกีต้าร์แต่ละตัวที่นั่น ผมลอง All Laminate (ฟังดูดีขึ้นมานิดนึง 55) ผมยังอยากหิ้วกลับเลยคับ

ว่าแต่ใส่กับกีต้าร์อะไรหรอคับ อิอิ

Sert

• member
น้า Sert

ใส่แล้วเสียงเป็นอย่างไรมาแชร์กันด้วยนะคับ
สำหรับกีต้าร์แต่ละตัวที่นั่น ผมลอง All Laminate (ฟังดูดีขึ้นมานิดนึง 55) ผมยังอยากหิ้วกลับเลยคับ

ว่าแต่ใส่กับกีต้าร์อะไรหรอคับ อิอิ

แหะ แหะ กะลังคิดๆ อยู่ครับว่าจะลองกะตัวไหนบ้าง  ที่เล็งๆ ว่าจะลองเพราะสายเก่าพอดี  ตัวแรกเลยนี่คงเป็นยามากิครับ สายเก่าดำแว๊ว
ตัวต่อมาก็น่าจะเอาไปลงที่น้องนกเขาของผม(กีตาร์นะ)สองตัวนี้แนววินเทจหน่อย  ชุดที่สามจะลองใส่กีตาร์ใหม่อย่าง Recordingking ครับ
จะลองกะสามตัวนี้ก่อนเบิร์นซักสามสี่วัน แล้วค่อยว่ากันครับว่าชอบไม่ชอบ  โดยส่วนตัวผมไปชอบสายมาร์ตินกะกิ๊บสันอยู่ครับ  แต่แปลก
ดันมีสาย D'Ad EXP ซะหลายสิบชุดเลยครับ นานๆ ผ่านไปทีเลยชอบซื้อมาตุนครับ(แต่ยังไม่ค่อยได้ใช้)

อ้าวร่ายยาวเลยครับ มันเป็นประการฉะนี้หละครับ

rivulatus

• member
เรื่องลอกปิ๊กการ์ด  ขอเสริม ถ้ากาวเอาออกยาก ให้ใช้ พวก Baby Oil  ช่วย จะใช้ผ้าเช็ด หรือ นิ้วมือดันๆ ก็ได้ แต่ระวังเล็บมากๆ เลย พอดีเคยลอกกีตาร์ผิว satin ได้ผล ไม่เป็นรอย    แต่เรื่องสี ไม่เท่ากัน ถ้านานๆ ต้องเป็นอย่างแน่นอน

ปล.วันนี้ไปรับ สายมาสองชุด รีบเปลี่ยน แต่ยังไม่ได้เล่นเท่าไหร่  เรื่องเสียงยังไม่กล้าวิจาร์ณ แต่ที่รู้สึกได้ชัดเจน มันนุ่มกว่าจริงๆ ด้วย
เทียบกับตัวไม่เคลือบ  ของอีกยี่ห้อ ( สาย phos )