Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713696 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
คุณหมอก ดีใจที่ถูกใจ G3000 ครับ
ถ้าปรับแอคชั่นแล้ว ได้ผลยังไง รบกวนบอกด้วยนะครับ ^^

ตอนนี้ Entourage อาจจะหมดครับ S6 มีหลายรุ่นมากเลยครับ
แต่โดยรวมราคาเริ่มที่ประมาณหมื่นต้นๆ ถึงหมื่นปลายๆครับ

ดีใจที่คุณ Chaiyotkong ถูกใจ  CO2000 ครับ รุ่นนี้เสียงหวานใสกิ้งเลย
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เจอกันเมื่อวาน

ไม่เป็นไรหรอกครับคุณ climaxkool
ถ้าตัดสินใจชอบรุ่นไหน ภายในวันพุธ พฤหัสนี้ ค่อยโทรมาบอกก็ได้ครับ

Pickguard ของ Seagull Maritime SWS ไม่มีของเลยครับ
ไม่แน่ใจว่าล๊อตที่จะเข้าเดือนหน้ามีของหรือเปล่า เดี๋ยวจะเช็คให้นะครับ

ตอนนี้ Walden หมดไป 2-3 รุ่นครับ ยังมีเหลืออีก 30 กว่ารุ่นครับ

loh

• member
ได้รับของแล้วนะคะ  ;D

เปิดให้ชมบ้างจิ ครับ อิๆๆ

sak_sawa

• member

น้องเปิดให้ดูแล้วอยู่ในนี้   http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=14501.165
ขอโทษครับตอบแทน

PoCraftsman

• member
ยินดีด้วยนะครับคุณLadySmith
กระผมยังกินไม่ได้นอนไม่หลับคิดโน้นคิดนี่ ว่าจะเอา G3030 หรือ G3000 ดีวันจันทร์นี้รู้กัน ;D ;D
ยินดีครับคุณ LadySmith
ดีใจที่ชอบกีตาร์ครับ
ขอบคุณค่ะ  ;D

น้องเปิดให้ดูแล้วอยู่ในนี้   http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=14501.165
ขอโทษครับตอบแทน
ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ  ;D

UkU Lanla

• member
ยังเหลือ คลาสสิค top solid มัย

MaxClassic

• member
  • Max 14 Years Ago :-)
น้ามีหน้าร้านมั้ยครับ ถ้ามีอยู่ที่ไหน ถ้าไม่มี ที่ไหนมีของเยอะๆหลายๆรุ่นบ้างครับ ;D

• member
กีตาร์คลาสิค solid top มีรุ่น N550 N660 ครับ
หรือถ้าสนใจรุ่น solid top/solid back ก็มีครับ จะเป็นรุ่น N730 ครับ

ีรุ่น N550 มีเข้ามา 8 ตัว มีคุณครูท่านนึงเหมาไปให้ลูกศิษย์หมดเลยครับ แต่ผมขอเขาว่าขอสักตัววางโชว์ให้ลูกค้าท่านอื่นดู ตอนนี้ ตัวสุดท้ายอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ
รุ่น N660 และ N730 ยังมีเหลือรุ่นละ 3-4 ตัวครับ

คุณ MaxClassic ถ้าสนใจดูกีตาร์ Walden หลายๆรุ่น แนะนำให้มาที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ
สามารถขึ้นรถไฟใต้ดินมา ออกสถานีพระราม 9 ออกชั้นใต้ดินเซ็นทรัล แล้วขึ้นลิฟท์มาชั้น 4 ได้เลยครับ ร้านอยู่ตรงข้ามร้าน I-studio ครับ

ohana

• member
ตอนนี้มึ G700CE บ้างมั้ยครับ ถ้ามีอยู่สาขาไหนครับ ถ้าหมด จะมาเมื่อไรครับ

UkU Lanla

• member
กีตาร์คลาสิค solid top มีรุ่น N550 N660 ครับ
หรือถ้าสนใจรุ่น solid top/solid back ก็มีครับ จะเป็นรุ่น N730 ครับ

ีรุ่น N550 มีเข้ามา 8 ตัว มีคุณครูท่านนึงเหมาไปให้ลูกศิษย์หมดเลยครับ แต่ผมขอเขาว่าขอสักตัววางโชว์ให้ลูกค้าท่านอื่นดู ตอนนี้ ตัวสุดท้ายอยู่ที่มิวสิคซิตี้ครับ
รุ่น N660 และ N730 ยังมีเหลือรุ่นละ 3-4 ตัวครับ

คุณ MaxClassic ถ้าสนใจดูกีตาร์ Walden หลายๆรุ่น แนะนำให้มาที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ
สามารถขึ้นรถไฟใต้ดินมา ออกสถานีพระราม 9 ออกชั้นใต้ดินเซ็นทรัล แล้วขึ้นลิฟท์มาชั้น 4 ได้เลยครับ ร้านอยู่ตรงข้ามร้าน I-studio ครับ

ยังมีรุ่น CN570 อยู่หรือเปล่าคะ

Ghost

• member
CD550CE ส่งได้มั้ยครับ ถ้ายังไงบอกด้วยนะครับ จะโอนตังให้
อยู่ภาคอีสาน นะครับ

Vee m bank

• member
เดือนหน้า จะมีCG4070 เข้าเป็นตัวไหนครับ มีปรีแอมป หรือ ไม่มี ครับ. ขอราคาด้วย ผม อยากจอง ได้ไหมครับ แล้วจะ มี G 2070 มาอีกไหมครับ

• member
G700CE น่าจะมีเหลือที่ ธีระมิวสิคที่เวิ้ง และมิวสิคซิตี้ สาขาละ 1 ตัวครับ

CN570 น่าจะมีเหลือที่มิวสิคซิตี้ครับ ยังไงพรุ่งนี้จะขอคอนเฟริมอีกครั้งนะครับ

CD550CE ไม่แน่ใจว่ามีเหลือหรือเปล่านะครับ อาจจะเหลือ 1 ตัวในสต๊อก ขอคอนเฟริมพรุ่งนี้นะครับ
ถ้าอยู่ที่อีสาน จังหวัดอุบล อุดร ขอนแก่น สามารถติดต่อร้านยุ่นออน ซินฮง มาราธอนได้เลยครับ เขาจะสั่งให้ ราคาไม่น่าจะต่างจากสั่งจากกรุงเทพ+ค่าส่งครับ
แต่ถ้าอยู่จังหวัดอื่น รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 ครับ เดี๋ยวผมจะหาทางให้ครับ

CG4070 เดือนหน้ามาเป็นรุ่นไม่มีไฟฟ้าครับ ราคาแน่นอน ขอเช็คแป้บนะครับ น่าจะประมาณ หนึ่งหมื่นเจ็ดครับ
G2070 มีเข้ามาเดือนหน้าครับ สำหรับเดือนนี้ ยังมีสต๊อกอยู่ที่มิวสิคซิตี้ 1 หรือ 2 ตัวครับ

คุณ tao ครับ ผมเช็คแล้ว Pickguard ของ SWS ไม่มีมาในล๊อตเดือนหน้าครับ ขอโทษด้วยนะครับ

Vee m bank

• member
CG 4070 ต้องจองไหมครับ พอดี อยากลองก่อน เพราะ ผมลอง G 2070 แล้วครับ  แล้วตัวที่ติด ปรีแอมป์ จะมีเข้ามาไหมครับ 

• member
พี่เอ็มหรือเปล่าครับ CG4070 มีจองตัวนึงแล้วครับ
ถ้าพี่สนใจ ผมจะจองอีกตัวให้ครับ

ตัวที่ติดพรีแอมป์คงจะมีเข้ามาเดือนกรกฏาครับ

Ghost

• member
แล้ว D550CE เหลือมั้ยครับ พอดีเพื่อนอยู่ กทม จาเข้าไปซื้อ
ถ้าเหลือ เหลือที่ร้านไหนครับ จะได้บอกเพื่อนถูก

Vee m bank

• member
พี่เอ็มหรือเปล่าครับ CG4070 มีจองตัวนึงแล้วครับ
ถ้าพี่สนใจ ผมจะจองอีกตัวให้ครับ

ตัวที่ติดพรีแอมป์คงจะมีเข้ามาเดือนกรกฏาครับ

เฮียต๋อง ผม เองแหละครับ. อยากได้อยู่ แต่ กลัวว่า เอาไปติด LR  รุ่น SL ราคาจะไปไกลกว่า ตัวติดปรีแอมป์ อ่ะครับ แต่ ถ้า เอา G 2070 ไปติดก็น่าสน นะครับ. พอดี เข้าไปดู รีวิว ปรี LR  มา ครับ ก็เลยสนใจ  ตัว ปรี MiSi เป็นตัวที่ติด ใน taylor ใช่ป่าวครับ  ( ถ้า ให้ จอง ก่อน ก็ น่าสนครับ. อิอิ )

• member
D550CE รู้สึกว่าจะหมดแล้วครับ
ถ้ายังไง เดี๋ยวผมขอเช็คสต๊อกพรุ่งนี้ก่อนนะครับ ประมาณช่วงเที่ยงจะแจ้งให้ทราบ ว่ามีเหลือหรือเปล่านะครับ

พรีแอมป์ของ MiSi จะรูปร่างคล้ายกับพรีแอมป์ Taylor ครับ แต่จะใช้ชิ้นส่วนของ LR Baggs แล้วก็ที่ต่างกันชัดเจน เป็นจุดขายเลยคือ สามารถชาร์จได้ในตัวครับ

ถ้าสนใจพรีแอมป์ตัวนี้ เดี๋ยวผมจะติดต่อทาง Walden ให้ส่งมาเป็น spare part ได้ครับ แต่คงจะต้องรบกวนให้ช่างไทยติดให้ครับ

Ghost

• member
D550CE กับ CD550CE เห็นใน หน้า อัพเดท มันคน ละทรงกันอ่ะครับ
ตกลงมันทรงเดียวกันมั้ยครับ ยังไง ถ้า D550CE หมด จาได้ซื้ออีก รุ่น มาแทน

ปล.ขอโทษด้วยนะครับ ที่ถามเยอะไปหน่อย

Vee m bank

• member
ขอบคุณครับ. แล้ว LR Baggs  รุ่น SL ราคา เท่า ไหร่  ครับ  อยากลองว่า เสียงของ CG 4070. จะต่าง จาก G 2070 ไหมครับ

• member
D550CE กับ CD550CE เป็นทรงเดียวกันครับ
ต่างกันที่ D550CE เคลือบแบบด้านครับ CD550CE เคลือบแบบมันเงาครับ
อย่ากังวลเรื่องถามเยอะเลยครับ ผมเข้ามาเพื่อตอบอยู่แล้วครับ ถ้าเข้ามาไม่มีคำถาม มันเหงาครับ :D

เสียงต่างกันหรือเปล่า ผมเองก็ตอบไม่ได้ครับพี่ เพราะยังไม่เคยลองเล่นลองฟังรุ่น CG4070 เลยครับ
LR Baggs รุ่น SL ตอนนี้ผมไม่มีราคาครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้อยู่ที่ร้านได้ราคา แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ปล เพิ่งสังเกตุว่า เป็นกระทู้ที่ 999 ^^