Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713125 ครั้ง)

inok

• member
D810CE มีของไหมครับ
และไม่ทราบว่า Series 6,7&8 มีตัวไหนที่คอใหญ่บ้าง

Kodomo04

• member
สอบถามหน่อยครับ ทางร้าน มี Pick up B-Band T35 ของ G800CE ขายไหมครับ ตอนนี้ มันเปิด ไม่ติด แล้วครับ ตอนแรกคิว่าถ่านหมด พอเปลี่ยนถ่านก็เปิด ไม่ติด.

lonjon

• member
ขออนุญาตเรียนถามครับว่า Walden G630CE ใส่สายใหญ่สุดได้ถึงเบอร์ไหนครับ

น้า Kodomo04 ครับ G630CE ของผม PU ก็ดับสนิทศิษย์ส่ายหน้าเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (ตอนแรกก็นึกว่าถ่านหมดเหมือนกัน)

Poomjai39

• member
น้าต๋องครับ ไม่ทราบ hardcase crossrock tweed ทรง om มีของมั้ยครับ ถ้าหมดของใหม่เข้าเมื่อไหร่ครับ

รบกวนน้าต๋องด้วยคร้าบ

Tan Arithat

• member
  • Tan TU Folksong#11
รบกวนน้าต๋อง
เมื่อวานได้ลองเสียงเข้ามิกเซอร์ ปรากฎว่า เสียงสาย 1 และสาย 6 มันไม่ออก ได้ยินชัดๆแค่ 2 3 4 5
มันเกิดจากอะไรและมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
เพิ่งซื้อแท้ๆ ยังไม่ถึงเดือนเลย
Dolce TS-1E RW

springwaltz

• member
  • Vet Med
ไม่ทราบว่าตอนนี้เคส cross rock ขาวครีมทรงdมีของมั้ยครับแล้วถ้าเป็นcross rock ขายครีมของกีตาร์คลาสสิค
ใส่ทรงomได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้เข้ามาตอบนานเลย ช่วงที่ผ่านมามีเรื่องเข้ามาเยอะแยะเลยไม่ได้เข้าเวปนี้เลยครับ
จะพยายามกลับมาตอบให้บ่อยเหมือนเดิมนะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่ยังไม่ได้รับ saddle รบกวนช่วยแจ้งชื่่อและที่อยู่อีกครั้งนะครับ
saddle ล๊อตสุดท้ายได้ส่งไปก่อนวันที่ 10 ที่ผ่านมาครับ
ถ้าท่านยังไม่ได้รับ แสดงว่า อาจจะไปไม่ถึงครับ
ยังไงรบกวนช่วยส่งชื่อและที่อยู่มอีกครั้งนะครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะให้น้องพนักงานจัดส่งไปให้นะครับ

คุณ porraphop คุณ totthesnake คุณ pond_v คุณ zeropoint คุณ purit คุณ zeezar คุณ pkiss คุณ Winwinn คุณ mrtanniiz คุณบูมบาม และท่านอื่นๆ ถ้ายังไม่ได้รับ บอกได้เลยนะครับ

คุณ tOnn:) ครับ D710 D710CE ได้เลิกผลิตไปแล้วครับ ทดแทนด้วยรุ่น D810 D810CE
D810 ราคาเก้าพันห้าร้อยยี่สิบบาท
D810CE หนึ่งหมื่นสองพันบาท ทั้ง 2 รุ่นมาพร้อมกระเป๋าผ้าครับ
CG2010 ราคาหนึ่งหมื่นสี่พันบาท มาพร้อม Hardcase ครับ

คุณ overtherainbow สามารถลองทั้ง 3 รุ่นได้ที่มิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ชั้น 4  โทร 02-1083129 ครับ

คุณ TiTLE ครับ ลองแวะดูที่ร้าน freedom uku หรือร้าน Maximum ดูนะครับ ทั้ง 2 ร้านจะสั่ง Walden ไปลงเกือบทุกอาทิตย์ครับ หรือถ้าสนิทร้านอื่น ก็สามารถติดต่อได้เช่นกันครับ

ขอโทษนะครับคุณบูมบาม ผมไม่ได้เข้ากระทู้นานเลย สาย Newtone 13 ผมยังเก็บไว้ให้คุณบูมบามชุดนึงครับ เป็นชุดสุดท้ายเลยครับ
ถ้าสนใจ ก็บอกได้เลยครับ อาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้ครับ

S6 Slim QI ลองติดต่อมิวสิคซิตี้ 02-1083129 ดูนะครับคุณ Franciz

สวัสดีปีใหม่อีกครั้งครับคุณ F
กล่อง TRIC Case รุ่นใหม่น่าจะเข้ามาช่วงปลายเดือนกุมภาครับ
ยังไงถ้าของมาจะโทรไปบอกนะครับ

CN570 ตอนนี้เปลี่ยนรหัสเป็นรุ่นใหม่ SN570 ครับคุณ Santipab
ถ้าสนใจลองติดต่อร้านมิวสิคซิตี้ ตามเบอร์ข้างต้นได้เลยครับ

กีตาร์ Walden ทุกตัวจะมากับสาย DAD EXP 80/20 12-54 ครับคุณ i_antz คุณ pholawat

คุณ V_Wish เดี๋ยวจะให้น้องพนักงานจัดส่งให้นะครับ

ยินดีครับคุณ nadhee คุณ Suchin494  คุณ giggscii :D

เข้าใจว่ากีตาร์ที่สนใจจะเป็นรุ่น CD2040 หรือ CG2010 ใช่ไหมครับคุณ pause2523
กีตาร์ล๊อตใหม่เพิ่งเข้าครับ รบกวนติดต่อร้านมิวสิคซิตี้ตามเบอร์ด้านบนเลยครับ

G630CE ของเพิ่งเข้าครับคุณ vrtwr9
ถ้าสนใจรบกวนติดต่อมิวสิคซิตี้ ตามเบอร์ด้านบนเลยครับ

โอคุณ SMIL3xD ...
CG2000CEQ มีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่

คุณ inok ครับ รุ่น 600 700 800 จะคอเท่ากันหมดครับ
ถ้าขอใหญ่จะเป็นรุ่น 2000 3000 ทรง GA ครับ
D810CE ของเพิ่งเข้าเช่นกันครับ

คุณ Kodomo04 ลองนำกีตาร์แวะไปให้น้องพนักงานผม ที่มิวสิคซิตี้ดูนะครับ
ถ้าพอซ๋อมได้ ก็จะได้ลองซ่อมดูก่อนครับ ถ้าต้องเปลี่ยนเดี๋ยวจะให้น้องเขาคิดราคาพิเศษให้ครับ

คุณ lonjon ครับ กีตาร์ Walden ลุง Jonathan Lee เขาบอกว่าใส่เบอร์ 13 ได้สบายครับ

Hardcase ทรง OM อาจจะพอมีเหลืออยู่ครับ ยังไงรบกวนคุณภูมิ ฝากเรื่องไว้ที่มิวสิคซิตี้นะครับ
เดี๋ยวถ้ามีจะส่งไปไว้ที่นั่นให้ครับ

คุณ mrtanniiz อาจจะเป็นที่ Saddle ครับ
ลองนำมาที่ร้านมิวสิคซิตี้ให้น้องพนักงานปรับ ทัชชิ่งดูน่าจะหายครับ

กล่อง Crossrock สีครีมตอนนี้หมดทั้งทรง D และทรง Classic เลยครับคุณ springwaltz
กล่อง คลาสิค ใส่ OM ได้เป็นบางยี่ห้อครับ บางยี่ห้อก็ใส่ไม่ได้ ต้องลองนำมาวัด ตอนกล่องเข้ามาใหม่อีกครั้งครับ
น่าจะเป็นช่วงปลายมีนาหรือเมษาครับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
เคสCrossrockที่จะเข้ามีนานี่มาของomขาวครีมเข้ามามั้ยครับ ขอบคุณครับ

Tan Arithat

• member
  • Tan TU Folksong#11
ยังไม่ได้รับ Saddle ด้วยครับ
นายอริย์ธัช สิทธิกร
99 หมู่ 18 หมู่บ้านเอเชี่ยนเกมส์ อาคารซี11 ห้อง522
ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120

ขอบคุณครับ ไว้ว่างๆผมจะเอากีตาร์เข้าไปที่ร้าน ผมว่าไม่ใช่เพราะทัชชิ่ง
น่าจะเป็นเพราะงาน saddle ไม่เรียบมากกว่า เลยลงไปไม่สนิทถึงตัวสาย ทำให้เสียงไม่ออก
อาจจะต้องให้ฝน saddle ให้บางลง หรือทำให้รูใหญ่ขึ้น ที่ร้านทำได้รึเปล่าครับน้าต๋อง
Dolce TS-1E RW

adisornmp40

• member
Walden ทรง G มี Bolt on กี่ตัวอะครับ ของผมมีตัวเดียวเอง แต่เห็นในรีวิวบอกมี 2 ตัวอะครับ
ยังต้องฝึกอีกเยอะ!

inok

• member
วันนี้พื่งไปรับ D810CE มาครับ..สั่งจากร้าน ชินฮง อุดร
เป็นตัวที่สองแล้วครับ สำหรับ Walen

SMIL3xD

• member
น้าต๋องคับ ขอนอกเรื่องกีต้าร์โปร่งก่อนนะคัช่วงนี้
Boss ME 25 ราคาเท่าไหร่คับ
ผมเดินผ่านเห็นเอฟเฟคแว๊ปๆ รบกวนด้วยนะคับ

ตอนนี้ใช้เอฟเฟคกีต้าร์ไฟฟ้า ตัว Boss ME 20 มันเก่าแล้ว
อยากทราบราคาเผือไปถอยคับ ผมจะได้ใช้ได้ด้วย

NS 2 noise suppressor และ
Boss GE 7 Equalizer Pedal (ก้อน) ด้วยนะคับ ขอทราบราคาด้วยนะคับ

ตอนนี้คงต้องใช้กีต้าร์ไฟฟ้าหากินก่อน เนื่องด้วยกีต้าร์โปร่งผมบินไปเรียบร้อยแล้ว
รบกวนตอบด้วยนะคับ

pong

• member
น้าต๋องครับ ชุดลูกบิดชุบทองของwalden ราคาชุดละเท่าไหร่ครับ และมีของหรือเปล่าครับ รบกวนสอบถามครับ^^

zeezar

• member
ยังไม่ได้รับเเซดเดิ้ลเลยค่ะ
ส่งรูปให้ทางเฟส เมื้อวันที่25ธค ค่ะ

Pogio

• member
สวัสดีครับคุณ Walden Guitar

รบกวนสอบถามครับ

1. กีตาร์ G800CE ที่ผมซื้อมา สาย4กับสาย6เมื่อดีดบางเฟรตแล้วมีเสียงบอดออกมา แก้ไขได้อย่างไรครับ.
2. ทางร้านสาขาพระราม2มี AC adapter สำหรับ amplifier รุ่น Roland mobile acoustic AC เปล่าครับ และราคาเท่าไหร่ครับ พอดีซื้อมาเข้าใจว่าแถมมาพร้อมกับ Amp ด้วยเลย พอเปิดมาเจอแต่Ampกับถ่าน6ก้อน เลยจะซื้อเพิ่มเติมครับ
3. อยากให้แอคชั่นต่ำกว่านี้หน่อยด้วยครับ รู้สึกเล่นสักพักแล้วเมื้อยนิ้ว แก้ไขได้อย่างไรครับบ้างครับ

ขอบคุณครับ

V_Wish

• member
ได้รับ Saddle แล้วครับ ขอบคุณมากๆในน้ำใจครับ ไว้มีโอกาสผมจะไปอุดหนุนอีก

dory0021

• member
ลงรูปตอนนี้ยังทันป่าว หวา ><

dory0021

• member
ผมว่าจะขยับรุ่น จาก D710ce

น้าๆ ว่าควรขยับไป รุ่นไหนดีอะครับ

parndora

• member
ยังไม่ได้saddleค่ะ

ที่อยู่ วริษฐา  ธงทอง
หอพักกอล์ฟวิวA4 ห้อง605 9/16 หมู่17
ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
ปทุมธานี 12120

ขอบคุณค่ะ

pong

• member

CD2040ครับ ขอเป็นแซ็ดเดิ้ลกระดูก ตามรุ่นเลยนะครับ
นายธัชดล อ่อนลมูล 1558ม.10 ซ.แบริ่ง22

CD2040ครับ ขอเป็นแซ็ดเดิ้ลกระดูก ตามรุ่นเลยนะครับ
นายธัชดล อ่อนลมูล 1558ม.10 ซ.แบริ่ง22 ถ.สุขุมวิท107 ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270
ขอบคุณมากๆครับ ^^
ถ.สุขุมวิท107 ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270
ขอบคุณมากๆครับ ^^
ยังไม่ได้รับแซ็ดเดิ้ลเลยครับน้าต๋อง พอดีพึ่งได้กลับบ้าน ผมทำงานอยู่ต่างจังหวัดครับ ยังไม่มีส่งมาครับ