Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713953 ครั้ง)

hotman555

• member
ขอสอบถามเรื่อง กีต้าร์ la patrie แบบไม่มีไฟฟ้า  ตอนนี้มีรุ่นไหนบ้างครับ ราคาเท่าไรครับ

Walden Guitar

• member
ความสูงของสาย 6 ถ้าแบบคนไทยเล่นสบายก็จะอยู่ประมาณ 2.5 มม ตามที่คุณ anthonyjason  ได้แนะนำไว้ครับคุณ Salayer
ส่วนเรื่องกระดาษทราย ถ้าเอาแบบสเปคที่ Graphtech แนะนำ จะใช้ 2 แผ่นครับ
เบอร์ 240 สำหรับฝนหยาบ
และเบอร์ 600 กระดาษทรายน้ำสำหรับฝนละเอียด
แต่จะประยุกต์ใช้แผ่นเดียวก็ย่อมได้ครับ น้องๆพนักงานผม บางครั้งก็ใช้แผ่นเดียว แต่ต้องค่อยๆฝนใจเย็นๆอย่างที่คุณanthonyjason ได้แนะนำไว้ครับ

เรื่องความสูงของ Saddle ผมได้แจ้งทาง Walden ไปแล้วครับว่า สำหรับเมืองไทย ขอให้ไม่ต้องตั้งมาสูงแบบส่งให้ประเทศฝรั่ง ขอให้ตั้งมาต่ำ 2.5 มมเลย ซึ่งทางนั้นก็รับปากครับ ในล๊อตต่อๆไปคาดว่า Saddle น่าจะลงมาต่ำประมาณ 2.5 มมนะครับ แต่สำหรับในขณะนี้ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆคนไหนต้องการให้ต่ำลง ก็แจ้งน้องพนักงานก่อนออกจากร้านได้เลยครับ น้องพนักงานเขาจะเซทอัพให้ทุกตัวก่อนออกจากร้านครับ

ดีใจที่ได้คุยกันครับคุณ Dawrin505
เสียดายที่คุณ Dawrin505 ไม่ยอมให้ผมร่วมทำบุญด้วย
คุณ Dawrin505 เป็นคนใจบุญสุนทานจริงๆครับ ดีใจที่ได้รู้จักครับ
ยังไงงวดหน้าถ้าเจอกันให้ผมร่วมทำบุญด้วยนะครับ

คุณ winpawin ครับ
Walden ในงบนี้มีให้เลือกหลายรุ่นเลยครับ
ผมอยากแนะนำให้ทดลองเล่นรุ่นตระกูล 600 700 800 และ 2000 3000 ดูครับ
ไม่จำเป็นว่าตัวแพงกว่า จะเสียงถูกใจกว่าเสมอไปครับ
ลองดูนะครับ CG600CE G630CE G740CE G800CE G830 D810 D810CE G2070 CG2010 D2040 CD2040 G3000
อยากให้ลองจับดูหลายๆรุ่นในนี้ครับ ถ้าว่างอยากขอให้แวะมาที่เซ็นทรัลพระราม 9 ดูครับ
ใช้เวลาสักหน่อย ก็น่าจะได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ

คุณ bankbk ครับในตอนนี้ที่ร้าน จะมีกีตาร์คลาสิครุ่นใหม่เข้ามาทดแทน รุ่น N2010 N2030 ครับ
เป็นรุ่น SN2010 SN2030 ซึ่งอยู่ในตระกูลใหม่ที่ชื่อว่า Sollana
สเปคไม้จะเหมือนกันครับ จะต่างกันที่ Bracing ซึ่งทำขึ้นใหม่ เสียงดีและดังกว่าเก่า และการเคลือบซึ่งเป็นแบบ Lacquer แทนที่จะเป็น Satin แบบเดิมครับ

คุณ bugsider ครับ TUSQ Saddle และ Nut ราคาชิ้นละ 280 บาทครับ
แต่ตอนนี้ยังรอของจากทาง Graphtech อยู่ครับ
ถ้าเข้ามาเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับ

คุณบูมบามครับ กล่องรุ่น 200 ราคาหนึ่งพันเจ็ดร้อยกว่าบาทครับ
ส่วนสาย Wyres ยังไม่เข้ามาเลยครับ แต่ถ้าต้องการสายเบอร์ 11 ยังพอมีในสต๊อกครับ

La Patrie ตอนนี้มีรุ่น Etude ราคาหมื่นต้นๆครับคุณ hotman555
และมี All Solid รุ่น Collection ราคาสองหมื่นกลางๆครับ

บูมบาม

• member
เบอร์ 11 ก็ได้ครับ กีตาร์ตัวก่อนก็เบอร์ 11 อิอิ
เล่นได้เพราะใจมันรัก

biot0107

• member
อยากทราบว่าที่ music city มี crossrock hardcase สีขาวสำหรับกีตาร์คลาสสิกไหมครับ มีสต๊อกให้เลือกรึเปล่าครับ ตอนนี้กำลังสนใจอยากเข้าไปซื้อครับ
Veelah Vee101CE

• member
สายเบอร์ 11 มีครับคุณบูมบาม
ลองแวะไปที่มิวสิคซิตี้นะครับ

กล่องคลาสิค ABS Crossrock ตอนนี้ที่มิวสิคซิตี้หมดครับคุณ biot0107
เดี๋ยววันเสาร์จะนำไปเติมนะครับ

บูมบาม

• member
มีบริการใส่สายกีตาร์พร้อมตั้งทัชชิ่งเลยมั้ยครับ อิอิ
เล่นได้เพราะใจมันรัก

jinker

• member
ไปลองมาแล้ว มีความรู้สึกว่าเล่นง่ายกว่าตัวที่อยู่บ้าน แต่ติดที่ว่าต้องปล่อยตัวเก่าไปก่อน ไม่งั้นคนที่บ้านเคืองแน่ครับ แหะๆ

• member
สำหรับเรื่องการใส่สาย ปกติไม่ได้อยู่ในบริการของทางร้านครับคุณบูมบาม
แต่ในทางปฏิบัติ ในบางครั้งลูกค้าที่เพิ่งเล่นกีตาร์ไม่นาน ยังใส่สายกีตาร์ไม่เป็น น้องพนักงานผมก็จะช่วยใส่สายให้ครับ
บริการนี้ ถือเป็นการบริการของน้องพนักงาน ไม่ได้เป็นงานในหน้าที่ของเขาที่ร้าน ถ้าพี่ๆเพื่อนๆต้องการให้ใส่สายให้ ก็อาจจะให้สินน้ำใจให้พวกเขาสักเล็กน้อยครับ

แต่เรื่องตั้งทัชชิ่ง ผมแนะนำให้ติดต่อช่างกีตาร์โดยตรง จะได้งานที่ดีกว่าครับ
ถ้าสะดวกที่มิวสิคซิตี้ ลองติดต่อช่างเอกที่อยู่ในหน้าซื้อขายดูนะครับคุณบูมบาม ช่างเอกจะแวะมาซื้อของที่ร้านเกือบทุกอาทิตย์ครับ ถ้านัดวันเวลาให้ตรงกัน ก็อาจจะมานั่งทำที่ร้านมิวสิคซิตี้เลยก็ได้ครับ

ดีใจที่ชอบกีตาร์ Walden ครับคุณ jinker
เรื่องที่บ้านเรื่องใหญ่ครับ หวังว่าจะเคลียร์ได้ลงตัวในเร็ววันนะครับ ;D

bugsider

• member
มีหมุด tusq ด้วยไหมครับ

univers99

• member
    • Life
แอบชอบหลายรุ่นเลยครับ  ;) ;)
กีตาร์เพื่อนคลายเหงา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เอามาฝาก พี่ต๋อง ครับ GUitar Baritone B1

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=33326.msg462646#msg462646

ปล.....พี่ต๋องครับ case กีตาร์ไฟฟ้า สีเหลี่ยม ลาย Tweed ยังมีของมั๊ยครับ ราคาพร้อมส่งเท่าไหร่ ครับ............

• member
หมุด TUSQ ยังมีอยู่ครับคุณ bugsider

ดีใจที่ชอบกีตาร์ Walden ครับคุณ univers99

ขอบคุณมากๆนะครับคุณ FOTOBEER ที่กรุณาช่วยทำรีวิวกีตาร์ Walden Baritone รุ่น B-1 ขึ้นมาครับ

กีตาร์รุ่นนี้มีผู้สนใจพอสมควรทีเดียวครับ มีศิลปินแวะเข้ามาซื้อกันบ้างแล้วช่วง 1-2 เดือนที่ผ่านมา
น่าจะเริ่มเห็นออกทีวีหรือคอนเสริตกันบ้างในช่วงเวลาข้างหน้าครับ
กีตาร์ Baritone ให้บรรยากาศและโทนเสียงที่แตกต่างจากกีตาร์ acoustic ทั่วไปครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจ ลองแวะเข้าไปทดลองเล่นที่ Music City นะครับ

Baritone Guitar........

รูปภาพเพิ่มเติม ดูในลิ้งค์ที่คุณ FOTOBEER แปะไว้ด้านบนนะครับ

กล่องกีตาร์ไฟฟ้า Tweed Crossrock ราคาอยู่ที่ สองพันบาทครับ

ปล สติกเกอร์ inlay ลายดอกไม้ดูสวยทีเดียวครับคุณ FOTOBEER

p_p

• member
ยังเล่นกีตาร์ไม่เป็น
ถ้าจะซื้อมาฝึกเล่นเอง D710, D810 ดีไหมครับ

JEERASIN

• member
ยังเล่นกีตาร์ไม่เป็น
ถ้าจะซื้อมาฝึกเล่นเอง D710, D810 ดีไหมครับ
D710 D810 เป็นกีต้าร์ที่ดีครับ เหมาะกับการตีคอร์ดมาก

Salayer

• member
งบ 5000 แนะนำรุ่นหน่อยได้ไหมครับ เพื่อนอยากได้เน้นตี chord ขอบคุณครับ

• member
สำหรับผู้ชายที่เริ่มฝึกกีตาร์ ปกติผมจะแนะนำให้เริ่มจากกีตาร์ทรง D ครับคุณ p_p
D710 D810 เป็นกีตาร์ที่ดีอย่างที่คุณ JEERASIN แนะนำครับ
หรืออาจจะลองเล่นรุ่นที่ราคาย่อมลงมา อย่างเช่น D550 CD550 D570 D600 D740 ครับ

กีตาร์ในงบ 5000 บาท ส่วนใหญ่จะอยู่ในรุ่น 500 ครับ เน้นตีคอร์ดต้องทรง D เลยครับคุณ Salayer
หรืออาจจะลองทรง G บ้างก็ได้ครับ

รุ่น 500 อาจจะต้องเพิ่มงบนิดๆนะครับ แต่ก็จะมาพร้อมกระเป๋า softcase อย่างดี ใบนึงก็น่าจะประมาณ 600-700 บาทครับ
กีตาร์รุ่น 500 ที่อยากแนะนำให้ลอง ก็คือรุ่น D550 CD550 D570 G570 CG570 ครับ ทั้งหมดราคาเท่ากันที่ ห้าพันห้าร้อยยี่สิบบาทครับ

แต่ถ้าไม่ต้องการเพิ่มงบ ก็อยากแนะนำให้ลอง กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne HD420 ดูครับ
กีตาร์ตัวนี้เป็น Solid Top คอเป็น Bolt on เช่นเดียวกับ Walden รุ่นอื่นๆครับ
แต่จะแตกต่างตรง คอไม่ได้เสริม Glass Fiber และไม่ได้มีกระเป๋าให้มาครับ
ราคา HD420 Solid Top อยู่ที่ สี่พันบาทเองครับ

p_p

• member
สำหรับผู้ชายที่เริ่มฝึกกีตาร์ ปกติผมจะแนะนำให้เริ่มจากกีตาร์ทรง D ครับคุณ p_p
D710 D810 เป็นกีตาร์ที่ดีอย่างที่คุณ JEERASIN แนะนำครับ
หรืออาจจะลองเล่นรุ่นที่ราคาย่อมลงมา อย่างเช่น D550 CD550 D570 D600 D740 ครับ

กีตาร์ในงบ 5000 บาท ส่วนใหญ่จะอยู่ในรุ่น 500 ครับ เน้นตีคอร์ดต้องทรง D เลยครับคุณ Salayer
หรืออาจจะลองทรง G บ้างก็ได้ครับ

รุ่น 500 อาจจะต้องเพิ่มงบนิดๆนะครับ แต่ก็จะมาพร้อมกระเป๋า softcase อย่างดี ใบนึงก็น่าจะประมาณ 600-700 บาทครับ
กีตาร์รุ่น 500 ที่อยากแนะนำให้ลอง ก็คือรุ่น D550 CD550 D570 G570 CG570 ครับ ทั้งหมดราคาเท่ากันที่ ห้าพันห้าร้อยยี่สิบบาทครับ

แต่ถ้าไม่ต้องการเพิ่มงบ ก็อยากแนะนำให้ลอง กีตาร์ Walden รุ่น Hawthorne HD420 ดูครับ
กีตาร์ตัวนี้เป็น Solid Top คอเป็น Bolt on เช่นเดียวกับ Walden รุ่นอื่นๆครับ
แต่จะแตกต่างตรง คอไม่ได้เสริม Glass Fiber และไม่ได้มีกระเป๋าให้มาครับ
ราคา HD420 Solid Top อยู่ที่ สี่พันบาทเองครับ

ตอนนี้ที่พระราม 9 ยังมี D710 หรือ D810 ไหมครับ ว่าจะเข้าไปดูเร็วๆนี้

• member
D710 และ D810 ยังมีของอยู่ครับคุณ p_p

brzboy

• member
G830 กับ G740CE  เสียงต่างกันมากมั้ยครับ แล้ว G830 ราคาเท่าไรครับ

bugsider

• member
อยากทราบราคาหมุด tusq และขนาดครับ สั่งได้ที่ไหนครับ