Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1713955 ครั้ง)

Jopiya

• member
แดงได้ใจจริงๆครับ น้าป๋อง. เจ้าตัวน้ำตาลก็สวยนะครับ.
แอบอ่านมานาน

Vee m bank

• member
อยากได้ครับ ผมก็ชอบปลากัด สวยมากครับ น้าป๋อง

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบเจ้าขนฟูด้านบนมากกว่าครับ :) ขนสวยขาได้รูปเชียว  ::)Walden ออกทะเลซะแล้ว อิอิ

GuitarSming

• member
" เฮ้ยต๋องครับ Dean Markley Helix มีสายเบอร์ 11 ไม๊ครับ? คือมือใหม่เจ็บนิ้วน่ะครับ T_T "

..ตอบแทนได้ครับ มีครับ เบอร์ 11 แต่ 12 ของ Dean นิ่มแล้วนะครับ คอนเฟริม

ขอบคุณน้าohanaครับ ถ้าเสาร์อาทิตย์นี้ว่างจะไปขอจัดมาลองซักชุดนึงครับ ส่วนเรื่องปลาในรูปนี่น้าohana เลี้ยงได้สวยสมบูรณ์ดีจังครับ ทำให้นึกถึงวัยเด็กที่เพาะปลากัดกับเพื่อนๆแล้วเอามาอวดกันเลยครับ ^^

tingvino

• member
150 หน้าแล้ว เร็วจริง วันนี้เห็น Walden Baritone ใน Walden Facebook page หน้าตาแปลกดีครับ ใครอยากเห็นลองเข้าไปดูใน Fanpage ของ Walden ดูครับ

Yochi

• member
150 หน้าแล้ว เร็วจริง วันนี้เห็น Walden Baritone ใน Walden Facebook page หน้าตาแปลกดีครับ ใครอยากเห็นลองเข้าไปดูใน Fanpage ของ Walden ดูครับ
เห็นเหมือนกันครับ ทำซาวน์โฮลคล้ายๆ boulder creek น่าโดนมากๆ

Walden Guitar

• member
150 หน้าแล้ว :)

ขอบคุณมากๆครับเสธเบิร์ด ขายของถูก แต่ร่ำรวยมิตรภาพแบบนี้ สบายใจกว่าครับ
หวังว่าเสธจะชอบ D710CE นะครับ :D

กีตาร์นางไม้เลยหรือครับคุณ F แต่ทรวดทรงองค์เอวของ Madera แต่ละนางนี่ เป็นนางไม้ได้เลยนะครับ :D

ปลาก็สวย น้องหมาก็สวยครับ แต่อย่างที่บอกพี่ป๋อง ผมเลี้ยงแล้วดูแลไม่ค่อยเป็นครับ
แต่เดี๋ยวหลานโตอีกหน่อย จะปรึกษาพี่ป๋อง อยากได้น้องหมาสักตัวให้หลานนะครับ

พี่กีตาร์สมิง ที่แท้นี่เป็นแงซายหรือเปล่าครับ :)
สายมีทั้งเบอร์  10 11 12 ครับ แต่อย่างที่พี่ป๋อง ohana บอกครับ
สาย 12 ก็นิ่มมือมากๆครับ เป็นโอกาสของพี่ที่อยากทดลองสาย 12 แต่กลัวเจ็บนิ้วครับ
สายรุ่นนี้น่ิมกว่าปกติ คอนเฟริมครับ

เอารูปกีตาร์ Baritone ที่พี่ tingvino และคุณ Yochi เอ่ยถึงมาให้ดูครับ
กีตาร์คงจะมีในช่วงปลายปีครับ ราคาก็น่าจะอยู่หมื่นนิดๆครับ

แถมรูปโฆษณา Walden ใน Guitar Magazine พร้อมคำคมในรูปครับ

Joseph

• member
เคยเล่าให้พี่ชายฟังเมื่อหลายอาทิตย์ก่อน เมื่อกี้โทรมาบอกว่าอยู่ที่ร้าน ถามรุ่นที่แนะนำให้ลองหน่อย เดี๋ยวจะแอบถามความเห็นว่าเป็นไงบ้าง ^ ^

SMIL3Chai

แปลกแต่จริงครับ เมื่อคืนผมลองตรวจสอบ-ประเมินข้อมูลwaldenจากสมาชิกและสอบถามผู้ใช้ตรงแล้ว ถ้าตีคอร์ดร้องเพลง70 เกากีตาร์30เน้นเล่นคนเดียวสไตล์เราต้องเป็น...D710CE...G700CEว่าแล้วก็โทรไปธีระ...20.30เล่นๆแต่ไม่มีคนรับ(ผมลืมดูเวลา)เข้ากระทู้ถามเฮียต๋องดีกว่า...ตอบว่ามีทั้งสองรุ่น...กะว่าตอนเช้าจะโทรหาF-WALDEN(ฉายาใหม่ตั้งให้เลย)ให้ช่วยสั่งให้...แต่ระหว่างชั่งใจอยู่2รุ่น...23.00ผมกลับไปหน้าซื้อขายเจอเต็มๆเลยคับอะไรเอ่ย.........เจ้าของชื่อป๊อปอัธยาศัยดีมากจัดส่งให้น้องชายผมถึงสะพานใหม่เรียบร้อยแล้วเมื่อเช้านี้สดๆเลยครับ...แฮปปี้ทั้งผู้ขายผู้รับ(จะได้รู้สักทีWALDENมีอะไรดีทำไมแฟนคลับเยอะจัง)....ขอบคุณน้องทั้งสองF-GAMEที่เยินยอผมซะเวอร์เลยครับ..ไม่ถึงขนาดนั้น....ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่ช่วยแบ่งปันข้อมูลดีๆซึ่งกันและกัน.........ปล.ถึงเฮียต๋อง ขอให้ขายของดีๆราคาถูกๆไปนานๆรวยทีละนิดแต่รวยนาน....พบกันใหม่เมื่อชาติต้องการ...ขอให้ทุกท่านโชคดีมีชัยสวัสดีครับ

ถ้าได้กีต้าร์แล้วอัดเสียงกันให้ชาวบ้านไม้ฟังกันด้วยนะคับ

MyGuitars

• member
เคาะราคาสายกีต้าร์แม็คคียังครับ

ohana

• member
..." ผมจะมาขอใช้สิทธิ์รับเจ้าปลากัดรูปแรกที่หน้าตาคล้าย ๆ ปอม ได้มั๊ยฮับ  " ...
...   ขอบคุณที่ชอบครับผม ตัวจิงไปอยู่กับเจ้าของใหม่สบายไปแหละ ..

..." แดงได้ใจจริงๆครับ น้าป๋อง. เจ้าตัวน้ำตาลก็สวยนะครับ. แอบอ่านมานาน "
...  ขอบคุณคับผม  แดงๆๆ ใหญ่ๆๆ แบบนี้ ใน JJ. มีเจ้าเดี่ยวคับผม ราคาปี๊ดเลย ..

..." อยากได้ครับ ผมก็ชอบปลากัด สวยมากครับ น้าป๋อง "...
... จัดไปคับน้า M  เดี่ยวจัดให้อย่างสวย อย่างน้า M เอาไป คู่ครับ เอาไว้ป้อกัน
    เดี่ยวดูตัวเมียผมครับ แดงไม่แพ้ตัวผุ้ครับ ใส่ตู้สัก 10 นิ้ว เอาขวดน้ำ 2 ลิตรตัดหัวท้าย
    ครอบตัวเมียไว้กลางตู้ แล้วน้า M คอยชมนะครับ ผมจัดไป วันอาทิตย์ ที่พระราม 9
    ครับ ถ้าน้า M ว่างหรือไม่ว่างค่อยว่ากันอีกที คับ ผมว่างคับ

..."ผมชอบเจ้าขนฟูด้านบนมากกว่าครับ  ขนสวยขาได้รูปเชียว"
... ตัวที่คุณ F ชอบยังไม่เจ๋งครับ ต้องตัวพ่อพันธ์ ที่ลูกผมจูงอะครับ ลูก TH.CH ครับผมรอลูกเค้าอยู่
    ถ้าได้ลูกผมก้อได้ "ต้นไม้" ล่ะครับ
    วันอาทิตย์ ไปพระราม 9 กันมั้ย เอา CG6 ไปลอง ออกแอมป์ ดีๆๆ

..."ปลาก็สวย น้องหมาก็สวยครับ แต่อย่างที่บอกพี่ป๋อง ผมเลี้ยงแล้วดูแลไม่ค่อยเป็นครับ
    แต่เดี๋ยวหลานโตอีกหน่อย จะปรึกษาพี่ป๋อง อยากได้น้องหมาสักตัวให้หลานนะครับ
..."ขอบคุณคับคุณต๋อง เดี๋ยวได้หลาน TH.CH /เหลน AM.CH/CANCH. จะส่งข่าวให้ครับ
    ไม่คิดตังส์ขอ All Solid Walden งามๆๆ สักตัว

...เดี่ยวนี้สงสัยผมเป็นโรคจิตคับ เวลาไปไหนมาไหนชอบมองคนสะพายกีต้าร์ ว่าใจเดี่ยวกันหรือเปล่า
   วันนี้ผมเจออีกแล้วครับ เวลาใกล้เคียงกับครั้งที่ผ่านมา  แถว RCA ครับ คราวนี้ไม่ได้เดินสะพาย
  แต่ขี่มอไซร์ สาวซ้อนท้ายสะพาย Walden เสียดายขี่ตามไม่ทัน รถเก๋งดัน ยูเทริน ตามไม่ทันเลย
   เลยไม่ได้ทักทาย เสียดายจิง
...อยากรู้จังเลยว่าผมจะเจอคนสะพาย Walden อีกกี่คน

Vee m bank

• member

..." อยากได้ครับ ผมก็ชอบปลากัด สวยมากครับ น้าป๋อง "...
... จัดไปคับน้า M  เดี่ยวจัดให้อย่างสวย อย่างน้า M เอาไป คู่ครับ เอาไว้ป้อกัน
    เดี่ยวดูตัวเมียผมครับ แดงไม่แพ้ตัวผุ้ครับ ใส่ตู้สัก 10 นิ้ว เอาขวดน้ำ 2 ลิตรตัดหัวท้าย
    ครอบตัวเมียไว้กลางตู้ แล้วน้า M คอยชมนะครับ ผมจัดไป วันอาทิตย์ ที่พระราม 9
    ครับ ถ้าน้า M ว่างหรือไม่ว่างค่อยว่ากันอีกที คับ ผมว่างคับ
  ..... ขอบคุณครับ น้าป๋อง  พรุ่งนี้เที่ยงผมโทรหา อาจมีข่าวดีสำหรับน้าป๋องครับ 
     วันนี้ ผม อยู่ มิวสิคซิตี้ ตั้งแต่บ่าย ถึง 4 โมงเย็น เพื่อ เอาสายไปให้ น้องๆที่ร้านเปลี่ยนให้  ขอบคุณทุกคนจริงๆ ครับ.
     บริการดีมากครับ มีแววว่าจะตามหาสิ่งที่ตัวเองต้องการใหม่

ohana

• member
..รับทราบครับ น้า M ได้รับข่าวดีเนิ่นๆๆ จะได้มีเวลาไม่เหนื่อยครับ ..ORANCE JUICE..

GuitarSming

• member
พี่กีตาร์สมิง ที่แท้นี่เป็นแงซายหรือเปล่าครับ :)
สายมีทั้งเบอร์  10 11 12 ครับ แต่อย่างที่พี่ป๋อง ohana บอกครับ
สาย 12 ก็นิ่มมือมากๆครับ เป็นโอกาสของพี่ที่อยากทดลองสาย 12 แต่กลัวเจ็บนิ้วครับ
สายรุ่นนี้น่ิมกว่าปกติ คอนเฟริมครับ

มิบังอาจครับเฮียต๋อง ผมไม่มีคุณสมบัติอะไรที่จะเป็นบุคคลในตัวละครในเเรื่องนี้ได้เลยครับ ^^

ว่าแต่ผมยังไม่ทราบราคาสายเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเฮียต๋องพอจะบอกได้เลยรึเปล่าครับขอบคุณครับ

ohana

• member
..สุดท้ายก่อนนอน..
.."มิบังอาจครับเฮียต๋อง ผมไม่มีคุณสมบัติอะไรที่จะเป็นบุคคลในตัวละครในเเรื่องนี้ได้เลยครับ ^^
   ว่าแต่ผมยังไม่ทราบราคาสายเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเฮียต๋องพอจะบอกได้เลยรึเปล่าครับขอบคุณครับ..

..ผมใบ้ให้นิดๆๆ ถูกกว่า DAD 12-53 ตามท้องตลาดแน่นอนครับผม
  ที่ผมอยากให้ลอง 12-53 เพราะ วันนี้ ผมซัดไปหลาย ชม. ช่วงกลางวัน
  ช่วงกลางคืนยังได้อยู่ ไม่เจ็บนิ้วครับ ผมใส่ 12 แล้วตอนนี้ผมอยากลอง
  13 ครับผมชอบเสียงหนาๆๆคับ

SoundCard

วันอาทิตย์ถ้าเสร็จธุรแถวนครปฐมจะรีบกลับมาครับพี่ป๋องไว้ค่อยนัดกันอีกทีครับ

ที่มิวสิคซิตี้มีหมุดยึดสายสะพายสีทองขายด้วยมั้ยครับพี่ต๋อง หลังเปลี่ยนและเซ็ทอัพออกมาแล้วบอกได้เลยว่าเล่นแต่ CG600CE เลยครับตอนนี้^^

อยากไปลอง g700ce ใส่ dean markley พี่ป๋องจัง
รอบหน้าถ้าไปจะเริ่มบุกถางป่าลองกีต้าร์ต้นไม้บ้างแล้วครับ แล้วจะสอย dean 012 กลับบ้านซักอันครับ
ตอนนี้ทัชชิ่งองศาต่ำแรงตึงสายน้อย รอดูความเหนียว 012 ก่อนครับถ้ารับไหวก็อยากจะลอง 013 แบบพี่ป๋องดูบ้างครั้งหนึ่งในชีวิต ถือเป็นบททดสอบของ walden ไปในตัว

i+pae+ba

• member
พรุ่งนี้จะไปรับกล่องจ้า ;D

Vee m bank

• member
วันอาทิตย์ถ้าเสร็จธุรแถวนครปฐมจะรีบกลับมาครับพี่ป๋องไว้ค่อยนัดกันอีกทีครับ

ที่มิวสิคซิตี้มีหมุดยึดสายสะพายสีทองขายด้วยมั้ยครับพี่ต๋อง หลังเปลี่ยนและเซ็ทอัพออกมาแล้วบอกได้เลยว่าเล่นแต่ CG600CE เลยครับตอนนี้^^

อยากไปลอง g700ce ใส่ dean markley พี่ป๋องจัง
รอบหน้าถ้าไปจะเริ่มบุกถางป่าลองกีต้าร์ต้นไม้บ้างแล้วครับ แล้วจะสอย dean 012 กลับบ้านซักอันครับ
ตอนนี้ทัชชิ่งองศาต่ำแรงตึงสายน้อย รอดูความเหนียว 012 ก่อนครับถ้ารับไหวก็อยากจะลอง 013 แบบพี่ป๋องดูบ้างครั้งหนึ่งในชีวิต ถือเป็นบททดสอบของ walden ไปในตัว
มาลอง น้องส้มได้นะครับ ผมจัดสาย Dean markley เล่นได้สบายยาวๆ ไม่มีอาการเจ็บนิ้วเลย กำลังคิดว่าจะโมต่อไหม หรือ หยุดแค่นี้ เพราะหลังกลับจากมิวสิค ไปหาน้องอั๋น ผู้ช่วยช่างนิด อยากพัฒนาน้องส้มไปอีก แต่ คิดว่า ความต้องการของตัวเองคืออะไร. มันเริ่มออกแนวเพ้อ ไปแระ. เลยพยายามดึงตัวเองกลับมา แล้วค้นหาความต้องการของตัวเองใหม่
เพราะช่วงนี้วนเวียนร้านกีตาร์เยอะไป ความอยากมันเลยบังเกิดขึ้นอีก  คราวนี้ คงต้อง ลอง สาวแคนนาดาอย่างจริงจัง เริิ่มหลงไหล อย่างมาก หลอนมากเลยวันนี้  seagull sws  พาหลอนมาก ครับ

ohana

• member
..รับทราบครับคุณ F ตอนนี้มีโครงการจะเล่นกับเจ้า G7 บ้าง หลังจากเปลี่ยนเป็น DEAN 12.53 แล้ว
  ได้เสียงที่เพราะขึ้น ได้ความ นวลของเสียงเลยครับ ผมกะว่าจะรอของเล่นของคุณต๋อง อยากเปลี่ยน    nut/suddle เป็น Bone ของ Grap
  กับ End Pin เป็น Ebony และ DEAN 13 คับ ดูสิว่าจะได้อะไรบ้างนะครับ แล้วโทรนัดกันอีกทีครับ

..มาลอง น้องส้มได้นะครับ ผมจัดสาย Dean markley เล่นได้สบายยาวๆ ไม่มีอาการเจ็บนิ้วเลย กำลังคิดว่าจะโมต่อไหม หรือ หยุดแค่นี้
.."หยุดแค่นี"  คุณได้สิทธิ์นั้นเดี่ยวนี้ เกรดนี้ผมชอบเดิมๆๆๆ
.. โดนความนิ่มของ DEANเข้าอีกคน

Mr.Otis

• member
วันนี้ไปโดน Walden D710 มาแล้วววว ....

วนเวีนยอยู่ 3 รอบ อดใจไม่ไหว โดนจนได้ครับโพ้มมมม ... ;]