Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712078 ครั้ง)

chalalai

• member
CG2010 เงาว๊าบ กับไม้ Englemann Spruce (Picea Englemannii)
พบมากในระดับสูงเทือกเขา Rocky ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อเทียบกับ Sitka แล้ว ไม้ชนิดที่มีเนื้ออ่อน และเบากว่า หายากกว่าจึงมีราคาแพงกว่า สีครีมเกือบขาวนวล ลายถี่สวยงามมาก ไม้ชนิดนี้ให้เสียงนุ่มนวล เพราะมี Overtones สูง เหมาะเป็นอย่างยิ่งสำหรับ Finger Style ความคมชัดของเสียงจะไม่ค่อยดีถ้าเล่นแบบหนักๆ รุนแรง (credit: http://www.acousticthai.net/108_Acoustic/acoustic_guitar_tonewood.htm)
ขอบคุณข้อมูลเนื้อไม้สาระประโยชน์จริงๆครับ

ต่อๆ ตัวนี้เงาว๊าบ หนูอยากได้ๆ ของเข้ากี่ตัวครับพร้อม HardCase สวยๆเลยใช่ม่ะครับ มีอะไรแถมเพิ่มอีกม่ะครับ (Thailand only อิอิ)
แล้วถ้ามาเจอได้ที่เวิ้งใช่ม่ะครับ อีกนิดมาแล้วแจ้งผ่านกระทู้อย่างเดียวเหรอครับ
นี่เมลผมครับ เผื่อใจดีแจ้งผมก่อน ฮี่ๆ [email protected]

ขอบคุณครับ

panywt

• member
รุ่น D550  กับ D570 นี่ต่างกันอย่างไรหรือครับ เสียงต่างกันรึเปล่า

ตอนนี้ผมอยู่เชียงใหม่ จะหาซื้อทางไหนได้บ้างครับ

Walden Guitar

• member
CG2010 มีเข้ามา 6 ตัวครับ พร้อม Hard Case

All Solid ทุกตัวมี Planet Wave Humidifier แถมมาให้ด้วยครับ

ของมีให้ลองทุกสาขาครับ จะเมล์ไปบอกนะครับ

D550 เป็น Solid Spruce Top ครับ
D570 เป็น Solid Cedar Top ครับ

D550 จะเสียงใสกว่าครับ D570 ย่านเสียงกลางมากกว่า

ที่เชียงใหม่ตอนนี้ยังไม่มีดีลเลอร์รายไหนที่เคยขาย Walden เลยครับ
เพราะเข้ามาล๊อตแรก ยังไม่ทันส่งไปต่างจังหวัด ก็หมดก่อนแล้วครับ
ยังไง เดี๋ยวผมจะพยายามติดต่อ ดีลเลอร์ของเราที่เชียงใหม่ดูนะครับ ว่ามีที่ไหนต้องการจะรับไปขายบ้าง
แต่ถ้าต้องการเร็วอาจจะต้องโทรมาคุยที่กรุงเทพก่อนครับ

mrk

• member
    • Education Blog
อ้าว แย่แล้ว
G3000 เข้าตัวเดียว เล็งไว้ซะด้วย
G2070 เข้ามา 5 ตัว
โอ้ว พระเจ้า ทำไมน้อยจัง สงสัยผมไม่ทันแน่ๆ

แบบนี้ เกิดการกางเต้นท์หน้าร้านแน่เลย อิอิ

แล้ว
G700CE เข้ากี่ตัวครับ
G730CE เข้ากี่ตัวครับ
G740CE เข้ากี่ตัวครับ

รบกวนช่วยตอบทีครับ ต้องสัยต้องลางานล่ะทีนี้

• member
G700CE G730CE G740CE มีเข้ามารุ่นละ 8-12 ตัวครับ

panywt

• member
ไม่ทราบว่า walden มี dealer อยู่ทีเชียงใหม่บ้างรึเปล่าครับ ของจะเข้าสิ้นเดือนนี้ใช่มั้ยครับ

• member
ที่เชียงใหม่ ทางบริษัทเรามีดีลเลอร์อยู่หลายร้านครับ
ลองเช็คดูในเวปของร้านเรานะครับ
http://www.theeramusic.com/company/our-dealers/
(รบกวนใช้ Google Chrome หรือ Firefox เปิดนะครับ IE จะมีปัญหา)

แต่เรายังไม่เคยส่ง Walden ไปเชียงใหม่เลยครับ
ล๊อตแรกหมดก่อนจะส่งให้ดีลเลอร์ครับ

• member
ได้รับการติดต่อกลับมาจาก Walden แล้วครับ สำหรับ B-Band T35

ทางเขายินดีจะขายให้เราในราคา spare part ซึ่งถูกกว่าปกติครับ

เราคงจะขายได้ในราคาประมาณ 2000 ครับ
เราจะนำเข้ามาเดือนพฤษภานี้ ครับถ้ามีคนสนใจ

mrk

• member
    • Education Blog
ขอรบกวนอีกสักคำถามครับ
ถ้าของเข้าแล้ว ถ้าไปที่ร้านใกล้ๆ พันทิพย์ จะมี
รุ่น CG2010, G2070, G700CE, G730CE, G740CE  ไหมครับ
หรือต้องไปที่ เซ็นทรัลพระราม 9 เท่านั้น

• member
มีครับ
จะเฉลี่ยกีตาร์กันไปวางแต่ละที่ครับ จะมีรุ่นที่กล่าวมาครบทุกร้านครับ

แต่ที่เซ็นทรัลพระราม 9 จะนำไปวางมากหน่อยครับ เพื่อความสะดวกของลูกค้าหลายๆท่านครับ

limerick

• member
D550CE เข้ามาเมื่อไหร่จะแวปเข้าไปในทันที  :D

Childbaby

• member
g3000 ของเข้าวันไหนอีกครับ  คอมันใหญ่ไหมครับ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

นาย ดุล

• member
http://www.waldenguitars.com/CD4040TB.html
รุ่นนี้มีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
คนเราเลือกเกิดไม่ได้ จงใช้ชีวิตตามแบบของตัวเอง

biot0107

• member
ที่บอกว่ากีตาร์ Walden เล่นง่าย สบายมือ หมายถึง ระยะห่างระหว่างสายกับฟิงเกอร์บอร์ดต่ำกว่ากีตาร์เเบรนเเนมอื่นๆด้วยรึเปล่าครับ
Veelah Vee101CE

Mr. slash

• member
  • Rock 'n Roll Life...
    • http://www.youtube.com/user/taozealous?feature=mhee
All solid ที่มี ภาคไฟฟ้า นี่เข้าหลังสงกรานต์ หรือ ต้นพฤษภาคม ครับผม อยากไปลองเทียบกับรุ่น g 1070 ceq  ที่เป็น solid top กับ solid black ครับ ^___^
Rock n Roll life...

teenfour

• member
จอง
G730CE

ของเข้าโทรบอกด้วยครับ

082-3451288  พัด ครับ
กีต้าร์จนๆ

• member
G3000 เข้าหลังสงกรานต์ อาจจะปลายเดือนนะครับ คอเล็กเล่นง่ายครับ

CD4040ETB-CERT ยังไม่ได้นำเข้ามาครับ
ตอนนี้รุ่นที่ส่งออเดอร์ไปเดือนพฤษภาที่เป็น all solid และเป็นสี Tobacco burst
จะมีรุ่น CG4070ETB-CERT และ CG3030ETB-PRO ครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองติดต่อทาง Walden นะครับ ว่าจะทันใส่ออเดอร์เพิ่มหรือเปล่า
ถ้าทราบแล้ว จะมาแจ้งให้ทราบครับ ถ้านำเข้ามา ราคาน่าจะอยู่ประมาณสองหมื่นสองพันบาท พร้อม Hard case และ พรีแอมป์ครับ

คอที่เล่นง่าย สบายมือ มาจาก คอที่บาง เข้ามือคนมือเล็กครับ อันเป็นประโยชน์ที่ได้จากเทคนิคที่ Walden ฝัง Glass Fiber 2 เส้นขนานไปกับเหล็กขันคอครับ นอกจากนั้นเสียงเบส และ sustain ก็จะดีขึ้นจากกรรมวิธีนี้ด้วยครับ

All Solid ไฟฟ้ามี 2 รุ่นที่จะเข้ามาหลังสงกรานต์ครับ คือรุ่น CG2000CEQ และ G3030CEQ เข้ามาพร้อมกับ G1070CEQ ครับ

ต้องขอโทษคุณพัดด้วยครับ ในล๊อตนี้เราขอไม่รับจองนะครับ
อยากให้มาลองเล่นกันก่อนครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจจองหรือซื้อก่อนเล่นเลยนะครับ
ถ้าของเข้ามาเมื่อไหร่ จะโทรแจ้งให้ทราบครับ

• member
ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ ที่ all solid มีเข้ามาน้อย

ทางเราเองไม่ได้คาดว่า all solid จะได้รับความสนใจมากขนาดนี้
และ Walden เองก็ผลิต all solid ออกมาได้เดือนละไม่เยอะครับ

ผมขอแจ้งให้ทราบรายการ all solid ที่จะเข้าหลังสงกรานต์ อาจจะประมาณปลายเดือนหน้านะครับ
เผื่อถ้ามีคนสนใจ all solid และไม่มีเวลาจะแวะเข้ามาลองช่วงปลายเดือนนี้ครับ

CO2000       6 ตัว
D2040         4 ตัว
G2070         8 ตัว
G3000         3 ตัว
CG2000CEQ 4 ตัว
G3030CEQ 12 ตัว

นอกจากนั้นยังมี Solid Top, Solid Back ที่มี Hard Case รุ่น G1070CEQ 5 ตัว และ D1030 4 ตัวครับ

• member
ส่วนเรื่องการจอง ขออย่างนี้ได้ไหมครับ

จะขอรับจองเฉพาะรุ่นที่จะเข้าปลายเดือนหน้านะครับ

สำหรับรุ่นที่เข้าเดือนนี้ ขออนุญาตไม่รับจองนะครับ

โดยจะรับจองรุ่น All Solid และ Solid Top, Solid Back รุ่น 700 และ 1000 ก่อนนะครับ
ส่วนรุ่น 500 600 และ 300 มีของเข้ามาพอสมควรครับ น่าจะมีของพอ แต่ถ้าหมด ก็จะเปิดรับจองต่อไปครับ

การรับจอง จะขอรับจองเฉพาะที่ร้านทุกสาขาในช่วงแรกก่อนนะครับ โดยจะรับจองตั้งแต่วันแรกที่กีตาร์ล๊อตเดือนนี้เข้าครับ
อยากให้ทุกท่านเข้ามาทดลองก่อนครับ ถ้าสนใจแล้ว ค่อยตัดสินใจซื้อหรือจองก็ได้ครับ
ผมจะวาง All Solid ไว้ที่ Music City 1 ตัว และ Solid Top, Solid Back อีก 1 ตัวไม่ขายให้ใคร
เพื่อที่ทุกคนที่สนใจ All Solid และ Solid Top, Solid Back จะได้ลองครับ

ส่วนการรับจองทางโทรศัพท์ และทางเนท จะขอเป็นวันที่ 10 เมษายนเป็นต้นไปครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนเป้าหมายครับรอดู all solid g3000 ให้ชีวิตซักครั้ง  รบกวนแจ้งด้วยนะครับเลยยกเลิกบางโครงการไปละ
ผม สะดวกทั้งโซลูและซิตี้  [email protected]  ขอบคุณครับ