Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712100 ครั้ง)

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี
เยี่ยมเลย รอยลโฉมเช่นกัน
คิดดี ทำดี พูดดี

Walden Guitar

• member
Simon & Patrick

Solid Top ราคาเริ่มต้น หมื่นต้นๆครับ
All Solid ราคาเริ่มต้น สองหมื่นสองพันกว่าครับ

mr_fake

• member
แอบสนใจ Walden รุ่น D351 / D351SB อยากทราบราคา กับ ของเข้าเมื่อไหร่ครับ

รุ่น D350 ของหมดรึยังครับ

blues72

• member
......สนใจ co 2000 มากๆครับ  จะเข้ามากี่ตัว ราคาตัวประมาณเท่าไรครับ.....ถึงขั้นต้องจองไว้ไหมนี่......หลอนๆๆๆๆๆ

oak_wa

• member
ไม่ทราบว่างบซัก25000จะได้simon&patrickรุ่นไหนบ้างกรอครับ
ขอรูปด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

• member
D351/D351SB ราคาพร้อมถุงอย่างดี สี่พันสองร้อยสี่สิบบาทครับ
ของเข้าปลายเดือนนี้ครับ
D350 ตอนนี้เหลือแต่รุ่นมีไฟฟ้า D350CE ที่ธีระ 2 ตัวครับ
ราคาเดิม สี่พันแปดร้อยบาท ไม่มีถุงครับ

CO2000 ราคาพร้อม Hard case หนึ่งหมื่นสามพันหกร้อยบาทครับ
ของเข้ามา 6 ตัวหลังสงกรานต์ครับ
ขอให้ของล๊อตเดือนนี้เข้าก่อนสักระยะนะครับ อยากเชิญให้มาทดลองรุ่น All Solid รุ่นอื่นๆดูครับ
เช่นรุ่น G3000 G2070 CG2010 ซึ่งจะมีเข้ามาปลายเดือนนี้ครับ
ถ้าลองแล้วชอบ เราเปิดให้จองสำหรับล๊อตเดือนหน้าแน่นอนครับ
เปิดจองเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบในเวปนะครับ

Simon&Patrick ในงบนี้ แนะนำรุ่น Woodland Pro Spruce ครับเป็น all solid พร้อมเคสโฟม
ราคาลดแล้ว สองหมื่นสองพันสี่ร้อยบาทครับ

kunmon

• member
รุ่น G740CE มีของไม๊ครับ อยากไปลองที่ร้านที่เวิ้ง

oacoffee

• member
ขอสอบถามครับ

Walden ทรง Dreadnaught ที่เป็น All Solid   จะเข้ามาช่วงไหนครับ  แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

• member
G740CE ของเข้าปลายเดือนนี้ครับ ลองได้ที่ธีระมิวสิค มิวสิคซิตี้ และมิวสิคโซลูชั่นครับ

All Solid ทรง Dreadnaught เป็นรุ่น D2040 ครับ
ราคาพร้อม Hard case หนึ่งหมื่นสองพันสี่ร้อยบาทครับ
ของเข้าปลายเดือนหน้าครับ

Childbaby

• member
Re: 'Walden' กีตาร์ดี ที่เล่นแล้วสบายมือ ( แจ้งข้อม
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:00:44 »
D2040 ทางร้านรับติดภาคไฟฟ้าไหมครับ รับปรับแอคชั่นไหมครับ

คืออยู่จันทบุรี  Dealers คือร้าน ฮาวาย  ผมต้องสั่งผ่านร้านฮาวาย   หรือสั่งที่ธีระมิวสิคครับ   

ขอบคุณครับ ^^

ปล.อีกคำถามครับ B-band - Model T35 มีขายแยกไหมอยากลองติดตัวนี้ดูครับ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

• member
D2040 และรุ่น All solid อื่นๆ ของเข้ามาไม่เยอะครับ
ยังไงรบกวนประสานมาทีร้านก่อน ที่ 02-226-1771 ครับ
ถ้าเป็น Solid Top หรือ Laminate สามารถติดต่อได้ที่ ดีลเลอร์เลยครับ

ภาคไฟฟ้า และการปรับแอคชั่น
อยากแนะนำให้ปรึกษาลุงจง หรือช่างมด หรือช่างท่านอื่นๆในลิสต์นี้ครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=224.0
ทางร้านพอมีพนักงานที่ปรับแอคชั่นได้ครับ แต่งานคงสู้ช่างด้านบนไม่ได้

พรีแอมป์ทางร้านเป็นตัวแทนประเทศไทยของ LR Baggs, AER และ Dean Markley ครับ
ถ้าสนใจยี่ห้อด้านบน สามารถติดต่อสอบถามได้เลยครับ

B-Band T35 เข้าใจว่าเป็นรุ่น OEM ไม่ได้ผลิตไว้จำหน่ายในตลาดทั่วไปครับ
ยังไง เดี๋ยวผมจะสอบถามไปทาง Walden ว่า เราจะสามารถสั่งเข้ามาเป็น spare ได้หรือเปล่านะครับ
ถ้าได้คำตอบยังไงจะนำมาแจ้งให้ทราบครับ

limerick

• member
อยากถามราคาของ Walden D550ce ครับ แล้วตอนนี้มีของด้วยไหมครับ  :)

• member
D550CE ราคาอยู่ที่ เจ็ดพันสามร้อยหกสิบบาทครับ
ของเข้ามาปลายเดือนนี้ครับ

limerick

• member
ขอบคุณครับ รบกวนของเข้าเมื่อไหร่รบกวนบอกด้วยนะครับ จะได้เข้าไปดู  :)

chalalai

• member
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า ตอนนี้ All solid ทุกรุ่นเข้าร้านที่เวิ้งยังครับ อยากจะไปลองครับ

Childbaby

• member
โทรไปถามที่ร้านมา D2040 ร้านเชียร์ของแคนนาดามากกว่า  = ="

ก็หนูจะเอา D2040 อ่ะ
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

ohana

• member
D คับสนใจ D710 และ G2070 พร้อมขายที่เวิ้งวันไหนครับ มีกำหนดแน่นอนมั้ยครับ
แล้วทั้ง 2 รุ่นเข้ามาเยอะมั้ยคับ รบกวนขอวันแน่นอนนะครับ 2 ตัวมีส่วนลดอีกมั้ยครับ
..ฟิงเกอร์บอร์ด ที่เป็น solid ebony แตกต่างจาก Solid rosewood อย่างไรครับ

• member
ครับ ของน่าจะเข้าปลายเดือนนี้ครับ ของเข้ามาเมื่อไหร่จะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ

All Solid เข้าพร้อมกันครับ ปลายเดือนนี้ครับ แต่จะมีรุ่น G3000 ที่มีเข้ามาตัวเดียว และจะนำไปไว้ที่ร้าน Music City ครับ

ต้องขอโทษคุณ childbaby ด้วยครับ บางครั้งพนักงานอาจจะอยากแนะนำของที่มีในสต๊อคให้ลูกค้าครับ
รบกวนโทรมาที่ 02-226-1771 นะครับ จะเป็นเบอร์ตรงที่โต๊ะทำงานผมครับ

D710 ของเข้ามา 20 ตัวครับ ส่วน G2070 เข้ามา 5 ตัวครับ
กำหนดเข้าปลายเดือนนี้ครับ ส่วนวันที่ ถ้าได้แน่นอนเมื่อไหร่ จะรีบนำมาแจ้งให้ทราบครับ
ราคาที่แจ้งไว้เป็นส่วนลดเนทแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่สามารถลดได้มากกว่านี้แล้ว
เพราะเป็นราคาที่ต่ำแล้วจริงๆครับ
ฟิงเกอร์บอร์ด Ebony เสียงจะใสกว่า Rosewood ครับ Rosewood จะออกแนวอุ่นกว่า

ได้สอบถามเรื่อง B-Band T35 ไปทาง Walden แล้วครับ คาดว่าภายในอาทิตย์หน้าคงได้รับคำตอบครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
โทรไปถามที่ร้านมา D2040 ร้านเชียร์ของแคนนาดามากกว่า  = ="

ก็หนูจะเอา D2040 อ่ะ
ที่ร้านเชียร์ สงสัยจะยี่ห้อซิมม่อนแพททริค จาก Godin made in canada ปะครับ ถ้าค่ายนี้ผมว่าไม่ผิดหวังจริงๆงานแฮนด์คร๊าฟจาก godin

แต่ผมก็รอ G3000 อยู่ครับ ใกล้ถึงยังมิวสิคโซลูชั่นยังครับ  จะเอาหมอนไปนอนรอแบบคนรอ ipad3 ^^

• member
กีตาร์ในเครือ Godin ไม่ว่าจะเป็น Godin, Seagull, Simon&Patrick, Art&Lutherie, Norman, La Patrie, Richmond ล้วนเป็นกีตาร์แนวคุ้มค่า น่าใช้ทุกตัวครับ

งานเมื่อเทียบกับราคาแล้ว ถือว่าเป็นกีตาร์ที่คุ้มมากในงบไม่เกินสามหมื่นครับ
แมกกาซีนฝรั่งส่วนใหญ่จะยกให้เป็น Best Guitar ในงบต่ำกว่า 1 พันเหรียญครับ

G3000 เข้าที่ร้านมิวสิคซิตี้ Central พระราม 9 นะครับ กลัวจะไปนอนรอผิดร้าน ;D
มี Krispy Kreme ในห้างด้วยครับ นอนรอในร้าน Krispy Kreme ดีกว่าครับ  :D