Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712081 ครั้ง)

㋡ MammothZ ㋡

• member
  • ╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
ตระกูลD600ceเข้ามาเดือนพฤษภา ใช่ไหมคับ สนนราคาเท่าไร
>>อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องฝึกฝน By @min ;D

Walden Guitar

• member
D600CE ไม่มีของเข้าสำหรับเดือนนี้และเดือนหน้าครับ
จะมีแต่รุ่น D600 ที่เข้าเดือนหน้าคร้บ

แต่เราได้เตรียมสั่ง D600CE สำหรับเดือนพฤษภาแล้วครับ
ราคาจะอยู่ทีประมาณ แปดพันเจ็ดร้อยบาทครับ

แต่ตามประสบการณ์แล้ว คนจะนิยม D710 กับ D710CE กันมากกว่าครับ

pochara

• member
ซีรีย์ 500 กับ 600 เสียงต่างกันมากมั๊ยครับ

และมีแผนจะนำคลาสสิค ตัว N550CE เข้ามาขายมั๊ยครับ

app

• member
O550 จะนำเข้ามากี่ตัวครับ ประมาณสิ้นเดือนของถึงเข้าใช่ไหมครับ

• member
รุ่น 500 กับ 600 จะต่างกันที่ Back & Side ครับ

500 จะเป็น Mahogany laminate
600 จะเป็น Rosewood laminate

ถ้าถามว่าต่างกันมากไหม ผมว่าเสียงต่างกันไม่มาก แต่รู้สึกได้ครับ อยากให้มาลองเปรียบเทียบครับ
ส่วนความสวยงามแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

N550CE ยังไม่ได้นำเข้าครับ
เพราะวัดจากความนิยมล๊อตที่แล้ว
N660 จะได้รับความนิยมมากกว่า N550 ครับ
ทางเราจึงสั่ง เฉพาะ N660CE เข้ามาตอนนี้ครับ

O550 มีเข้ามาประมาณ 30 ตัวครับ อีกประมาณ 10 วันครับ

KmanRaider

• member
เล็ง G3030CEQ ไว้ ของเข้าเมื่อไหร่ครับ เท่าที่เข้าใจเป็น  all solid / cutaway ใช่ไหมครับ
รบกวนด้วยครับ แนะนำ all solid / cutaway / spec / ราคา
ถ้ามีมากกว่า 1รุ่น รบกวนเทียบ spec คร่าวๆ ด้วยนะครับ
เท่าที่เข้าใจ 4000series ไม่มี cutaway ใช่ไหมครับ
แจ้งวันของเข้าด้วยครับ ถ้าเป็น shop ตรง Central พระราม9 จะดีมากเลยครับสะดวกสุดเลยครับ ขอบคุณครับ
[email protected]

Orange

• member
เอารุ่นนี้เข้ามาด้วยนะครับ น่าสนๆ

CG3030CETB-PRO

lomoaholic

• member
รุ่น D550CE กับ CD550CE ต่างกันยังไงหรอครับผม พอดีอยากทราบข้อแตกต่างครับ ขอบคุณครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ิfoam case ของ  seagull ราคาเท่าไรแล้ว นำเข้ามาอีกครั้งวันไหนครับ ขอบคุนที่รบกวนครัล  ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

eake

• member
กีตาร์เข้าวันไหนพอจะบอกวันที่แน่นอนได้มั๊ยคับ จะเข้าไปลองเลือกดูสักหน่อย ถ้าถูกมือก็จะเอาขึ้นเวทีสักตัวครับ

tum0109

• member
สอบถามหน่อยครับ  สายกีตาร์ที่ติดมาจากโรงงาน walden คือตัวไหน  เบอร์อะไรคับ

biot0107

• member
ขอวันที่ของเข้าร้านที่เเน่นอนด้วยครับ
Veelah Vee101CE

kubkab

• member
แหม....ถ้าของเข้า........อยากเห็นคุณเขี้ยวมาีรีวิว G 2070 แบบ fingle style จัง

uhhu

• member
แหม....ถ้าของเข้า........อยากเห็นคุณเขี้ยวมาีรีวิว G 2070 แบบ fingle style จัง
ผมก็เล่งตัวนี้ครับ...

• member
ขอบคุณครับ คุณ Orange

เดือนพฤษภานี้ได้ลองเจ้า CG3030CETB-PRO แน่นอนครับ

• member
G3030CEQ คงจะเข้าหลังสงกรานต์ประมาณสิบวันครับ ราคาสองหมื่นบาท
เป็น Cedar/Rosewood ครับ
สเปค all solid / cutaway  ยังมีอีกรุ่นครับ CG2010CEQ เป็น Spruce/Rosewood ครับ ราคาประมาณหนึ่งหมื่นเก้าพันบาท
ของเข้าพร้อมกันครับ
รุ่น 4000 ไม่เป็น cutaway ครับ
ถ้าของเข้าจะแจ้งให้ทราบในเวปและจะเมล์ไปบอกที่ [email protected] ครับ

CD550CE เคลือบเงาครับ
D550CE เคลือบด้าน satin ครับ

Case โฟมของ Seagull ราคาสองพันแปดร้อยบาทครับ น่าจะมีของหลังสงกรานต์ครับ

วันที่กีตาร์เข้าแน่นอน ขอเวลาเช็คอีกสักสองสามวันครับ ตามกำหนดการเรือควรจะเข้า 2-3 วันนี้ครับ
ใช้เวลาออกของอีกประมาณอาทิตย์นึงครับ
ในกรณีที่เรือไม่ดีเลย์อีก คงประมาณไม่เกิน 10 วันครับ
ถ้าได้วันที่แน่นอน ผมจะรีบมาแจ้งทุกคนครับ

สายที่ติดมากับ Walden น่าจะเป็น D'addario EXP 80/20 Bronze เบอร์ 11 ครับ

• member
อันนี้เพิ่งหาเจอครับ

รีวิว T550 จาก Acoustic Guitar Magazine ครับ

เป็นลิ้งค์วิดีโอครับ

http://www.acguitar.com/video/playvideo.aspx?videoname=GearReviews/AG188/Walden_T550_AG188

• member
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ สำหรับกีตาร์รุ่นใหม่ๆนะครับ
เดี๋ยวคืนนี้ผมจะขอรวบรวมและส่งออเดอร์ให้เขาวันพรุ่งนี้เช้าครับ

แต่ถ้ามีท่านใด สนใจอยากลองรุ่นไหนเพิ่มเติม ก็รบกวนช่วยโพสต์บอกนะครับ
ถ้าตัวไหน เพิ่มได้ จะเพิ่มทันทีครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ สำหรับกีตาร์รุ่นใหม่ๆนะครับ
เดี๋ยวคืนนี้ผมจะขอรวบรวมและส่งออเดอร์ให้เขาวันพรุ่งนี้เช้าครับ

แต่ถ้ามีท่านใด สนใจอยากลองรุ่นไหนเพิ่มเติม ก็รบกวนช่วยโพสต์บอกนะครับ
ถ้าตัวไหน เพิ่มได้ จะเพิ่มทันทีครับ

ขอบคุณ walden guitar ครับเข้ามาอัพไวดีจิงๆ  ;D ;D
คิดถึงเมืองภูเก็ต

• member
เพิ่งได้รับแจ้งข่าวจากบริษัทเรือครับ
เขาแจ้งว่าเรือจะเข้ามาสายอีกอาทิตย์นึงครับ

โดยให้เหตุผลว่า กำหนดการเดิม ที่เรือควรจะออกมา 10 วันที่แล้ว ต้องเลื่อนออกไป เพราะว่าเรือไปติดค้างที่พอร์ตเกาหลีนานกว่ากำหนด อาทิตย์นึงครับ กว่าจะกลับมารับของที่ท่าเรือที่จีนก็ไม่กี่วันนี้เอง

ตอนนี้เรืออยู่ในระหว่างเดินทางครับ คาดว่าคงมาถึงไทยอีกประมาณ 1 อาทิตย์

รวมเวลาออกของด้วย น่าจะเป็นปลายเดือนนี้ หรือต้นเดือนหน้าครับ

ต้องขอโทษทุกท่านจริงๆครับ