Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★ " ACOUSTIC MINISTRY " by hemp ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★  (อ่าน 147093 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
แอบมาเชียร์
รักเธอนะ....กีต้าร์

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
แอบมาเชียร์

อ่ะ น้าหำก็มา ขอบคุณคร๊าาาาบบบบ  ;D

-------------------------------------------------------------------------------

สายกีต้าร์ Yamaki หมดแล้วนะครับ เจอแฟนยามากิสอยกันไวมั่กๆ เลขบัญชีที่หน้าแรกครับ  ;D

★Acoustic Ministry★

ratpct

• member
แห่ะๆ ขอถามอีกสักนิดครับ แอ็คชั่นต่ำมั้ยครับ หรือ ปรับ saddle ให้ต่ำได้มั้ย

พอดีชอบเล่นแบบสายต่ำๆ หน่อยคับ เลยซีเรียสเรื่องนี้ด้วย + อยู่พระราม 2 แถวไหนครับ

ถ้านัดดูของแถว เซ็นทรัลพระราม 2 ได้มั้ยครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่มีคำถามเยอะ  ;)

0839117474 เบอร์ผมครับ

จะเอาเตี้ยแค่ไหนบอกมา เด๋วจัดให้ แต่แนะนำว่าอย่าเตี้ยมากเลยครับ เอาพอเหมาะ แค่กดสายแล้วไม่เจ็บนิ้วน่าจะดีกว่านะครับ  ;D

เซ็นทรัลพระรามสอง / บิ๊กซีพระรามสอง ได้ครับ  ;D

ปิ๊กกิ้งพริ้วๆเลยครับตัวนี้ ไปรับกลับมาก่อนแล้วผมจะโทรหานะครับ ขอบคุณครับ ;D

กีต้าร์ที่ใช้อยู่ปัจจุบันวัดความสูงระหว่างสายกีต้าร์กับเฟร็ตที่ 12 ได้ประมาณ...

สาย 1 ประมาณ 2.00 mm
สาย 6 ประมาณ 2.80 mm

คงอยากได้ประมาณนี้ครับ + ให้เหลือ saddle ให้ปรับลงได้อีกบ้างครับ

เคยซื้อ 152b มาตัวนึง saddle ฝนลงไม่ได้แล้ว สาย 1 สูงประมาณ 3 mm สาย 6 สูงประมาณ 3.5 มันเล่นไม่ไหวจริงๆ แต่เสียงดีครับ  ;D

เลยอยากหา yamaha om มาลองอีกซักรอบครับ  :)

ถ้ายังงัยรบกวนแจ้งผมในกระทู้นะครับ ถ้าโทรมาเดี๋ยวแฟนรู้ความแตกครับ 555

ขอบคุณครับ

kate

• member
Re: --------------------------------------- รัก hemp น้อยๆ แต่รัก hemp นานๆ นะครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 00:29:04 »
สะดุดตาจังครับ...น้าhemp ของดี ในคลังแสง  ;)

★ hemp ★

• member
Re: --------------------------------------- รัก hemp น้อยๆ แต่รัก hemp นานๆ นะครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 00:31:17 »
โอเคครับ จัดให้ครับ ratpct  ;D

-----------------------------------

สะดุดตาจังครับ...น้าhemp ของดี ในคลังแสง  ;)

เอาชุดสะดุดตาไปกันก่อนครับน้าเกด เมษานี้จะจัดให้ล้มทั้งยืนกันไปเลยครับ หุ หุ  ;D

dory0021

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 02:38:33 »
น้า hemp ช่วยเหลือผมหน่อยดิ !!!

น้า ตัวนั้น ทิ น้าบอกผมอะ

หั้ยผมดูแลได้มั้ย โทรมาเบอร์  0843461637

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:45:55 »
สวยๆทุกตัวครับ....

ooffymua

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:46:10 »
อยาก พิมพ์คำว่าจอง กิพสัน ครับ ไปรับเองตอนนี้ อิิอิ

nong

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:48:14 »
ว๊ากกก....ลูกพี่ขึ้นมาอยู่บนนี้แต่เมื่อไหร่  ตามมาเชียร์ทั้งบนทั้งล่าง
....ป๋ากุลาประเดิมหน่อยไหมครับซักตัวเผื่อติดมือมาให้ผมลองด้วย  ฮิฮิ

nong

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:49:02 »
อยาก พิมพ์คำว่าจอง กิพสัน ครับ ไปรับเองตอนนี้ อิิอิ
ระวังพลั้งมือนะพี่..คริคริ

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 11:00:39 »
น้า hemp ช่วยเหลือผมหน่อยดิ !!!

น้า ตัวนั้น ทิ น้าบอกผมอะ

หั้ยผมดูแลได้มั้ย โทรมาเบอร์  0843461637

เพื่อนมายืมไปเมื่อวานเองครับ โทรมาคุยกันได้ครับ  ;D

สวยๆทุกตัวครับ....

แค่ป๋ามาหนูก็ดีใจแร้ววววว อิ อิ  ;D

ให้ผ่อนเอาป่าว วันละบาทไปจนหมด ไม่คิดดอกเบี้ย แต่ต้องเอามาให้ที่บ้านนะ สนป่าว 555+  ;D

ว๊ากกก....ลูกพี่ขึ้นมาอยู่บนนี้แต่เมื่อไหร่  ตามมาเชียร์ทั้งบนทั้งล่าง
....ป๋ากุลาประเดิมหน่อยไหมครับซักตัวเผื่อติดมือมาให้ผมลองด้วย  ฮิฮิ

ขอบคุณน้าน้องอีกครั้ง เหนียว แน่น หนึบ จริงๆ ครับ มา กทม เมื่อไหร่ ดิ่งมาพระรามสองเลยนะน้า เด๋วจัดหนักให้เลย ได้ใจจริงๆน้าน้องของผม  ;D

ถ้ามีตัวไหนโดนใจ จิ้มมาเลยนะน้า เด๋วจัดให้ ค่าตัวไม่ใช่เรื่องใหญ่ ใจสำคัญกว่า และนายได้ใจเราหว่ะ ( ครับ ) ขอบอก  ;D

อยากเจอตัวเป็นๆมานานหล่ะ มาเมื่อไหร่ ขอให้บอก

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 11:04:25 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ น้า hemp bobyslam 
ขอให้กิจการร่ำรวย  เฮง เฮง เฮง  ตลอดไปครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

dory0021

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 14:16:09 »
น้า จะปล่อยใช่มะ : P เด๊ะ ผมโทรไปาเลยเล๊ยย ยย

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 15:23:27 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ น้า hemp bobyslam 
ขอให้กิจการร่ำรวย  เฮง เฮง เฮง  ตลอดไปครับ

ขอบคุณคร๊าบบบ น้ามนตรีสุดหล่อ  >:(

น้า จะปล่อยใช่มะ : P เด๊ะ ผมโทรไปาเลยเล๊ยย ยย

ง่ะ ยังอ่ะ  ;D

nong

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 16:36:14 »
น้า hemp bobyslam 
*-*'  งิงิ

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 18:23:40 »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ :)
:) 081-791-2223 :)

ake_iam

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 19:00:28 »
 :D เขามาปักกลด บ้านน้า hemp สักหน่อย  ;)

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 22:25:19 »
กวนน้าHemp หน่อยครับ

มีกระเป๋า Uku  size  tenor ไหมครับ ถ้ามีรบกวน    [email protected]

ขอบคุณมากนะครับ

ครูหน่องจ้า

★ hemp ★

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 23:29:01 »
น้า hemp bobyslam 
*-*'  งิงิ

ของก๊อบเกรดเอครับ เอิ๊กกกกก  ;D

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ :)

ขอบคุณครับน้าตะวัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ;D

:D เขามาปักกลด บ้านน้า hemp สักหน่อย  ;)

อย่าปักอย่างอื่นนะครับสุดหล่อ

กวนน้าHemp หน่อยครับ

มีกระเป๋า Uku  size  tenor ไหมครับ ถ้ามีรบกวน    [email protected]

ขอบคุณมากนะครับ

ครูหน่องจ้า

ถ้ากระเป๋ามีทุกไซด์ครับ เป็นงานสั่งตัดครับ แต่ตอนนี้ต้องรอครับ ช่างเล่นองค์เหลือเกินครับ  ;D

ครูหน่องรีบไหมครับ ใช้เวลาประมาณ 1-2 สัปดาห์ครับ  ;D

Tiwa Thammarat

• บุคคลทั่วไป
Re: Epiphone SQ180 ------------- Yamaki F160 / YW30M ------------ Framus Texan 5/196
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:37:13 »
จัดให้หน่อยครับน้า

แวะมาเชียร์ครับน้า ตลาดคึกคักแน่ ชื่อนี้ hemp ;) ;)