Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จับคนร้ายได้แล้ว ปล้นกีต้าร์ ที่ศรีราชา 3 ตัว สามแสนกว่า  (อ่าน 1621 ครั้ง)

welovely007

• member
  • นัทนว
เมื่อเช้าดูข่าวมีการจับคนร้ายที่เข้าไปปล้นกีต้าร์ที่ร้านขายกีต้าร์ได้แล้ว ดีใจด้วย............
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

hotman555

• member
ดีใจด้วยครับ ผมเคยไปใช้บริการร้านนี้ เห็นข่าวยังใจหาย
เจ้าของร้านใจดี นิสัยน่ารัก เช่น มีนักเรียนมาขอเช่า effectก้อน จะไปออกงานโรงเรียน แกก็ให้เช่าในราคา 100 บาทต่อวัน แถมให้ถ่านชาร์ตไปอีก แค่ถ่านก็เกินแล้ว  ในร้านก็มีกีต้าร์สวยๆหลายตัว ผมยังนั้งมอง น้อง Gibson signature อย่างมีความสุข
เจ้าของน่าจะเป็นคนที่ชอบกีต้าร์ แล้วขายกีต้าร์แบบเพลินๆ ไม่ได้จริงจัง
โจรนี่ก็เหลือเกิน เอาของแล้วยังทำร้ายร่างกายอีก ต้องขอบคุณคนที่โจรเอามาขายให้ที่สมุทรสาคร ที่ไม่ซื้อของโจรและมาแจ้งเจ้าหน้าที่ ทำให้จับโจรได้ 
หวังว่าเพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกคนจะช่วยเป็นหูเป็นตานะครับ

jomyutshinjo

• member
ต้องจัดหนักสักที

Guitar_Joe

• member
ผมก็ตามข่าวนี้อยู่ครับ ผมไม่ชอบตรงที่ไปต่อยน้องเขาน่ะแหละแค่ไอ้อ้วนกดหน้าไว้น้องเขาก็โงหัวไม่ขึ้นแล้ว พวกนี้ต้องให้กระเทยแถวบ้านผมลงแขกซะ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ดูข่าวอยู่เหมือนกันครับ
ต้อนเอาของเขวี้ยงกระจกให้แตก
กีตาร์หล่น(นึกในใจ เพี้ยง ขอให้กีตาร์นั้นคอหัก
เล่นไม่ได้ ขายไม่ได้) สมน้ำหน้ามัน
อยากเห็นหน้ามันจัง
ACOUSTIC GUITAR ONLY

Guitar_Joe

• member
ดูข่าวอยู่เหมือนกันครับ
ต้อนเอาของเขวี้ยงกระจกให้แตก
กีตาร์หล่น(นึกในใจ เพี้ยง ขอให้กีตาร์นั้นคอหัก
เล่นไม่ได้ ขายไม่ได้) สมน้ำหน้ามัน
อยากเห็นหน้ามันจัง

เอ่อมีอีกอัน ถ้ากีต้ารฺ์เสียหาย แล้วจับได้ใครจะรับผิดชอบ ถ้าโจรมัยไม่มีตัง อยากร้จริงๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา