Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่องกีตาร์)โอยยย.. อึดอัด!!! แฟนขี้หึงมากกกก.... ควรทำยังไงดี  (อ่าน 27005 ครั้ง)

Montra

• member
จาก ดราม่า ไงมาลงที่คอมเมดี้ ล่ะครับ  น้า ๆ  บ้านไม้นี้ฮากันตลอด

แหม ๆ  น้าเก่งก็ ที่นี่อะนะ  จะ ด่าหมา, ใส่ไฟ, เท่อเล่อ, แอ๊คฉัน ฯลฯ   เราก็จะพามาลงที่ *ขำดี*  หมดแหละครับ  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

^^ลอยลม^^

• member
ใครเป็นคนนำเรือลงทะเลเนี่ย อิอิ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

aneng

• member
อ้างถึง
แฟนมุกเค้าบอกว่าเค้า รัก ไว้ใจเชื่อใจมุก แต่ไม่ไว้ใจเพื่อนคนนี้ของมุก ก็จนปัญญาจะคุย -*-
วัน อังคารนี้ ว่าจะไปหาอาจารย์ กับเพื่อนคนนี้ เค้าก็จะไปด้วย ทั้งๆที่ตัวเองอยู่บ้านอีกจังหวัดนึง จะมามอที่พิดโลก เพื่อที่จะไปกะมุกด้วย ไม่อยากให้มุกกะเพื่อนไปด้วยกัน2คน อะไรจะปานนั้น ทำอย่างกะแฟนตัวเองหน้าตาดีตายยยย..
เห้อ.. ตั้งแต่เมื่อคืน ยังไม่ได้คุยกันเลยเนี่ย หมดรมณ์
จะให้เครียดไม่ขำได้ไงดูสิ ไปหาอาจารย์ที่มอพิศอีกและ 555จะขึ้นเหนือออกพม่าและเจ๊มุกเรา555 ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ธรรมดาโลก เสียทองเท่าขวดเบียร์ ดีกว่าเสียเมียให้ใคร....เอ๊ะ เกี่ยวมั๊ยหว่า....^^

Mook :)

• member
จะให้เครียดไม่ขำได้ไงดูสิ ไปหาอาจารย์ที่มอพิศอีกและ 555จะขึ้นเหนือออกพม่าและเจ๊มุกเรา555 ;D
55+ ช่วงนี้เดินทางบ่อยค่ะ

aneng

• member
อ้างถึง
อยากได้เนวิเกเตอร์พกพาไหมจ๊ะ..ใช้ได้สารพัด..วิ่งซื้อก๋วยเตี๋ยวก็ได้..(พี่คิดว่าสามเส้าน้อยไป น่าจะซักสี่ห้าเส้าจ้ะ..) ;D

aneng

• member
อุ๊ยตายมัวแต่เล่นลืมตอบคำตอบดีดีให้น้องสาวสุดสวยของพี่... อะไรนะ อ๋อ: (นอกเรื่องกีตาร์)โอยยย.. อึดอัด!!! แฟนขี้หึงมากกกก.... ควรทำยังไงดี   ตอบ..ตัดมันทิ้งไปเลยไอ้นั่นน่ะเอามาซะมากมายเบ่อเร่อเบ่อเต๋อ..จะได้เลิกหวงซะที...(ความห่วงหาอาทร งะ อย่าคิดลึกเดี๋ยวนอนไม่หลับเหมือนพี่) ;D ;D

Traveler

• member
อ้างถึง
อยากได้เนวิเกเตอร์พกพาไหมจ๊ะ..ใช้ได้สารพัด..วิ่งซื้อก๋วยเตี๋ยวก็ได้..(พี่คิดว่าสามเส้าน้อยไป น่าจะซักสี่ห้าเส้าจ้ะ..) ;D
รุ่นนี้สุดยอด ระบบ Voice Command สั่งงานได้ด้วยเสียง ใช้ OS เอ็นดู เวอร์ชั่น 2.8 พกง่าย ไม่ต้องกลัวหาย เพราะจะคอยแทรคเจ้าของเครื่องตลอด เผลอวางไว้ไหนเดี๋ยวจะกลับมาหาเจ้าของเอง อ้อ! มีรวนๆอยู่นิดหน่อย กำลังแก้ Bug อยู่ (ไม่แน่ใจว่าเป็น bug ของ OS หรือโดนไวรัส) คือชอบมี error หลายอาการ ตอนที่จับสัญาณอะไร สวยๆน่ารักๆ ได้  ใช่ไม๊ครับ อาเหน่ง  ;D

aneng

• member
อ้างถึง
รุ่นนี้สุดยอด ระบบ Voice Command สั่งงานได้ด้วยเสียง ใช้ OS เอ็นดู เวอร์ชั่น 2.8 พกง่าย ไม่ต้องกลัวหาย เพราะจะคอยแทรคเจ้าของเครื่องตลอด เผลอวางไว้ไหนเดี๋ยวจะกลับมาหาเจ้าของเอง อ้อ! มีรวนๆอยู่นิดหน่อย กำลังแก้ Bug อยู่ (ไม่แน่ใจว่าเป็น bug ของ OS หรือโดนไวรัส) คือชอบมี error หลายอาการ ตอนที่จับสัญาณอะไร สวยๆน่ารักๆ ได้  ใช่ไม๊ครับ อาเหน่ง  ยิงฟันยิ้ม[/quoteใช่เลย: Traveler หลานรัก ชอบพาลงข้างทาง..ไปที่เปลี่ยวๆ..เห็น ปิ๊ปอินส์ เลี้ยวขวับ..error หนักเลย. ;D

• member
อุ๊ยตายมัวแต่เล่นลืมตอบคำตอบดีดีให้น้องสาวสุดสวยของพี่... อะไรนะ อ๋อ: (นอกเรื่องกีตาร์)โอยยย.. อึดอัด!!! แฟนขี้หึงมากกกก.... ควรทำยังไงดี   ตอบ..ตัดมันทิ้งไปเลยไอ้นั่นน่ะเอามาซะมากมายเบ่อเร่อเบ่อเต๋อ..จะได้เลิกหวงซะที...(ความห่วงหาอาทร งะ อย่าคิดลึกเดี๋ยวนอนไม่หลับเหมือนพี่) ;D ;D
น้ารู้ได้ไงอ่ะ ว่ามีมากมายเบ่อเร่อเบ่อเต๋อ  ;D ;D

Crucify

• member
ต้องมีภาพประกอบครับ ป้ามุกต้องโพสส์ภาพตัวเองแล้วก็แฟนป้ามุก ให้ทุกคนพิจารณาว่าควรจะทำอย่างไร

ปล.แบบนี้ไม่เอานะครับ

• member

aneng

• member
นะนะนั่นมันปลาเค็มไม่ใช่เหรอ...เห็นภาพนึกถึงกลิ่น เหม็นแหวะ ไม่กิน..ไม่เหลือ..ชอบกินกับข้าวต้มยกซด666999555

Traveler

• member
อุ๊ย! กินกับแกงจืดสาหร่ายด้วยใช่ไม๊ มีหลักฐานด้วย

aneng

• member
สาหร่ายสบายรูสิน่าผัดน้ำมันหอย...ติดฟันนิดหน่อย ;D

Traveler

• member
กร๊ากกกกกกกก 696969  5555
นั่นน่ะสิ  ตู๊ดตู๊ดตู๊ด ตู๊ดตู๊ดตู๊ด ตู๊ดตู๊ดตู๊ด อุ๊ย โดนเซ็นเซอร์

เอ! แล้วเขาเลิกหึงกันหรือยังเนี่ย

Hackky

• member
เอางี้นะครับ  เพื่อนของน้ามุกคบกันมากี่ปีแล้วครับ และ แฟนของน้ามุกคบกันมากี่ปีแล้วครับ  ถ้าเป็นเพื่อนที่คบกันมาตั้งหลายปี ไม่ควรที่จะทิ้งเพื่อนคนนั้นนะครับ สำคัญตรงที่ว่า เวลาเราแก่ตัวไป มิตรภาพของคำว่าเพื่อนมันก็ยังจะคงอยู่นะครับ เอาเป็นว่า คำว่า เพื่อน มันยิ่งใหญ่มากๆ (เคยผ่านเรื่องแบบนี้มาเหมือนกัน) แต่บางที ถ้าเราเลือกแฟน เราก็ไม่รู้ว่าจะต้องเลิกกันวันไหนหรือตอนไหน (ขอโทษทีนะครับ ผมไม่ได้แช่งเน้อ) คือว่า ผมไม่ได้เจาะจง ว่าจะเลิกให้เลือกใครสักคน หรือตัดใครคนนึงทิ้งไปนะครับ คือ การแก้ปัญหา ก็คือ การพูดคุย คุยแบบจริงจัง อันดับแรก คุยกับเพื่อนของน้ามุกเองก่อน ว่าแฟนของเราไม่ชอบ ให้มาเกาะแกะ อ่ะไรมากนะ นายก็ต้องเข้าใจเราด้วยนะ เพราะเราก็ทำตัวไม่ถูกเหมือนกัน นายก็เพื่อนเรา คนนั่นก็แฟนเรา เราขอโทษนายด้วยนะ แฟนเรามันขี้หึงเกินไป อ่ะไรประมาณนี้ อันดับที่2 คุยกับแฟนของน้ามุกนะครับ คุยให้รู้เรื่องเลยครับ บอกว่า เค้าเป็นเพื่อนมุก มันก็ต้องมีบ้าง เพราะเป็นเพื่อนกัน จะไม่ให้หยอกกันเล่นกัน เป็นเป็นไปไม่ได้ นายต้องยอมรับความจริงในข้อนี้ให้ได้ ไม่อย่างงั้น ต่อไปถ้าเราได้อยู่ด้วยกันขึ้นมาจริงๆ เราก็คงจะไปด้วยกันไม่รอด เพราะนายไม่เคยเข้าใจเราเลย อย่าหึงจนเกินขนาด สมมุติว่า นายเลิกกับเราไป ไปคบกะคนอื่น จะมีผู้หญิงคนไหนบ้าง ที่ชอบผู้ชายขี้หึงเกินขนาด   หึงนิดนึง = ผุ้ชายมีเสห์น  หึงมากเกินไป = ผู้ชายที่ไม่มีการศึกษา (ผมไม่ได้เจาะจงจะ ว่าแฟนน้ามุกเน้อ แค่อธิบายให้ฟัง)  ทั้งหมด ก็อยู่ที่ตัวน้ามุกแล้วนะครับ ว่าจะกล้าพูดรึเปล่า  ถ้าอยากแก้ปัญหา ก็ต้องพูดคุยกันครับ
นี่คือแนวทางที่ผมแนะนำนะครับ อย่าเชื่อผมซะทีเดียวหมดเลยล่ะ 5555+ แนะนำได้แค่นี้ครับ ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ไหน ขอโทษด้วยจร้า 

aneng

• member
อ้างถึง
กร๊ากกกกกกกก 696969  5555
นั่นน่ะสิ  ตู๊ดตู๊ดตู๊ด ตู๊ดตู๊ดตู๊ด ตู๊ดตู๊ดตู๊ด อุ๊ย โดนเซ็นเซอร์

เอ! แล้วเขาเลิกหึงกันหรือยังเนี่ย
เลิกหึงหรือเลิกกันแล้วมั้ง...หวังดีต้องการให้มุกหายอึดอัด..เป็นโฉดเอ๊ยโสดไปเลย...

Anat

• บุคคลทั่วไป
ฮู้...อ่านมาตั้ง 6 หน้า  งงวุ้ย

เอางี้  เรียกมันทั้งสองคนมาด่าแม่มเลย
บอก  กรูไม่เอาพวกมรึงแล้ว
กรูจะไปหาแฟนใหม่ และก็ เพื่อนใหม่
ถ้ายังไม่ถอยกันอีก พวกมรึงเจอไม้นี้แน่

..แล้วก้ไปปลีกวิเวกซักพัก...

ถ้าพวกมันคิดได้  เราจะเป็นต่อ..
แต่ถ้ามันยังคิดไม่ได้ ก็เลิก..เริ่มต้นชีวิตใหม่..เริ่มต้นเพลงใหม่  กีต้าร์ตัวใหม่

เชื่อเหอะ  ปัญหาทุกอย่าง ต้องใช้...กำลัง....
สันติวิธีบางครั้งมันก็ดี  แต่บางครั้งมันก็ได้แค่หมกเม็ดปัญหาไปวันๆ

..เฮียโหดไปมั๊ย..หนูมุก...งิ..งิ..

• member
เลิกหึงหรือเลิกกันแล้วมั้ง...หวังดีต้องการให้มุกหายอึดอัด..เป็นโฉดเอ๊ยโสดไปเลย...
55+
ยังไม่เลิกง่ายๆหรอกค่ะ กะลังงอนอยู่ ผู้ญอาร๊ายยยยย โห่ยย.. นิสัยหยั่งกะผู้ชาย