Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเปิดบริการรับสั่ง-รับฝากและนำเข้าสินค้าจาก US สอบถามความเห็นน้าๆ ก่อนจะปัดหม  (อ่าน 6774 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
น่าสนใจครับ ผมเองก็สั่งซื้อของจาก ebay หรือเว็บอื่นๆ อยู่บ้างพอสมควร แต่สินค้าบางตัวมันไม่ส่งมาไทย อยากได้ก็อยากได้ ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน เผื่อถ้าทำจริงอาจจะได้ใช้บริการครับ ^^

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
ยินดีครับ กำลังเล็ง gibson standard ไว้พอดี เมืองไทยช่วงนี้ อัพราคากันจนคนซื้อเหนื่อยเลยครับ

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
ผมเล็ง Songwriter กับ CL-45 อยู่พอดี เอิ๊กๆ

folkbeach

• member
น้าครับลองคิดราคาตัวนี้ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ  :) :) :)
http://www.amazon.com/Gibson-Songwriter-Deluxe-Studio-Acoustic-Electric/dp/B0002GXUN6/ref=sr_1_1?s=musical-instruments&ie=UTF8&qid=1330793680&sr=1-1

โห Gibson Songwriter Deluxe Studio ตัวในฝันเลยครับ ราคาที่โน้น ประมาณ 72,819 บาท

ส่วนค่าจัดส่ง ตัวนี้หนักหน่อยเพราะรวม Hardcase เข้าไปด้วย Shipping Weight: 22 pounds ประมาณ   11 กิโล ขนส่งทางเรือ = (11*600)+200 = 6800 บาท ครับ

folkbeach

• member
สำหรับการสั่ง ผมจะรวบรวมข้อมูล สอบถามรายละเอียดต่างๆ ช่วง อาทิตย์-ศุกร์

1. สำหรับทางเครื่องบิน ทุกๆ วันศุกร์ ผมจะสรุปยอดนะครับ จะดำเนินการสั่งของให้วันเสาร์ เพื่อให้ทาง amazon จัดส่งของไปให้ทันก่อนวันพฤหัส

ซึ่งทาง Cargo จะส่งมาให้ทุกๆวัน พฤหัสเพื่อจะได้รวดเร็ว

2. ส่วนทางเรือ จะสรุปยอดทุกๆ วันที่ 20 จะสั่งของวันที่ 21 เพื่อให้ทาง amazon จัดส่งของไปให้ทันก่อนวัน 30

ซึ่งทาง Cargo จะส่งมาให้ทุกๆวันที่ 31 จะได้ไม่รอนาน แต่ง่ายต่อการติดตามสินค้าจะได้เป็นไปอย่างสมบูรณ์ที่สุด ไม่มั่วกันครับ

ทาง cargo มีปริการ repack สินค้าให้นะครับ สมมติว่าพ่อบ้านอย่างได้ Guitar และชุดไม้กอร์ฟใหม่ แม่บ้านอยากได้กระเป๋าใบใหม่

คุณลูกอยากได้ iphone unlock ตัวใหม่ ก็สามารถสั่งรวม ทาง Cargo จะ repack ให้ สินค้า repack ผมจะแยกสั่งให้ทุกวันอาทิตย์

ทั้งหมดก่อนสั่งผมจะคุยกับน้าๆ อย่างใกล้ชิด ผ่านทาง Skype เพื่อป้องกันข้อผิดพลาดจากการสื่อสาร และตรวจสอบรหัสสินค้าให้ถูกต้องก่อนสั่ง  ;D ;D ;D

ผมอยากให้ออกมาเป็นมืออาชีพ ไม่ให้ข้อผิดพลาดครับ และซื่อสัตย์ครับ ไม่มีการตุกติกครับ เป็นคนตรงๆ อยู่แล้ว น้าที่ผมรับของมาหรือซื้อของต่อจากผมคงรู้ดี  ;D ;D ;D

folkbeach

• member
ยินดีครับ กำลังเล็ง gibson standard ไว้พอดี เมืองไทยช่วงนี้ อัพราคากันจนคนซื้อเหนื่อยเลยครับ

น้า protong Gibson Songwriter Deluxe Standard ตัวนี้ป่าวครับ

Shipping Weight: 43.6 pounds ประมาณ 21.8 KG หนักมาก ไม่รู้ข้างในแถมอะไรบ้าง 555+ น่าจะเป็น Hardcase และ accesories

ค่าจัดส่งทางเรือ = (21.8*600)+200 = 13,280 บาท  คิดตามน้ำหนัก

ผมเล็ง Ovation elite Made in US ไว้อยู่จะสั่งมาลองเล่นดู เห็นเค้าว่าเสียงดี Made in US นี้อยากได้มานานแล้ว

ราคากำลังสวย มีมือสอง เหมือนของใหม่ $479.97

folkbeach

• member
วันนี้ผมจะเปิดกระทู้ห้องซื้อ-ขาย และขอปักหมุด เพื่อแสดงความจริงใจ และสนับสนุนค่าใช้จ่ายของทางบ้านไม้ครับ

ขอบคุณทุกๆ comment เห็นแล้วชื่นใจครับ น้าๆ ตอบรับดี น่าจะคุ้มกับการลงทุน และหายเหนื่อยหากน้าๆ ใช้บริการ

หวังว่าคงได้ฟังกีต้าร์ดีๆ จากทางน้าๆ ครับ

ส่วนการจัดส่งทาง UK , เกาหลี และ ญี่ปุ่น นี้ ทาง Cargo ก็มีคลังสินค้า อยู่ทั้งหมดครับ แต่ผมจะทดลองสั่งดูก่อน ทางฝั่ง US ผม ซื้อบ่อยนี้ มั่นใจแล้วถึงเปิดบริการ

มีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งในกระทู้ห้องซื้อ-ขายนะครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ดีเลยครับ คงจะได้ใช้บริการในอนาคตนี้นะครับ มีอะไร (ที่นอกเหนือจากกีตาร์) ที่อยากได้อีกมากครับ

artanfield

• member
อยากได้สาย Exp16 สัก 2 ชุดครับน้า
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

artism

• member
    • Artism Facebook
ถ้ามาเร็วกว่านี้สงสัยได้กิลด์ แก็ด50  ;D ;D
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

folkbeach

• member
ผมเปิดกระทู้อย่างเป็นทางการแล้วนะครับ ตาม link นี้

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=15725.0

มีอะไรเพิ่มเติม สนใจตัวไหน อยากได้อะไร แจ้งในกระทู้ใหม่ได้เลยนะครับ

[SK]Choke

• member
สวดยวดครับ จะได้เป็นทางเลือกดีๆ