Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม สาย คลาสิคครับ  (อ่าน 5730 ครั้ง)

running

• member
Re: ถาม สาย คลาสิคครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:03:39 »
ขอบคุณน้า red มากๆ เลยครับ  แนะนำดีมากเลยครับ ข้อมูลแน่นสุดๆ เลยครับ  ;D

wichian

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:20:39 »
http://www.acousticshops.com/store/product/La_Bella-1626548-th.html
รุ่นนี้ใช้ได้ป่าวครับน้า เห็นมันเป็นรุ่น concert series  เห็นในเว็ปน้าตะวันมีขาย
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

redtopup

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:24:48 »
ผมฝากน้าเค้าซื้อ มา 2 รุ่นครับ คือ โปรเฟสชั่นน่อน กับ มิเดี่ยม ฮารท์
รุ่น คอนเสิรทื ผม ว่าเสียงน่าจะดีมากๆ เพราะ ต้องแสดงในห้องโถงใหญ่ ไม่รู้ชื่อรุ่นมันบ่งบอกแบบนั้นรึเปล่า
ผมว่ารุ่นนี้ สายน่าจะเข้าที่ไว  และก็เสื่อมไว  ด้วย ซึ่งไม่ตรงกับจุดประสงค์ของผม
ผมต้องการสายที่เสื่อมช้า  และเสียง ไม่ต้องถึงกับดีที่สุด  แต่ก็ขอให้ไม่ขี้เหร่  แรงดึงพอประมาณ
ผมเลยเอากลางๆไว้ก่อนล๊ะดี  
ผมฝากน้าเค้าซื้อ รุ่น โปรเฟสชั่นน่อนด้วย แค่ 2 ชุดเอง แต่ มิเดี่ยมมาหลาย ชุด  
ตอนนี้ ผม ใส่ รุ่นมิเดี่ยม ฮารท์ อยู่  
ผมว่า รุ่น พวกคอนเสิรท์  ไม่ค่อยจะน่าใช้ครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัว เพราะ ผมคิดว่า สายน่าจะเสื่อมไวมากๆ  
จริงๆผมก็ไม่รู้ ว่ามันจะเสื่อมไวรึเปล่า  หรือ อุปทานไปเอง
เพราะไม่เคยใช้ซักทีนึง  เห็นเค้าว่าๆกันมา ผมก็เลยตามๆเขาไป  เลยไม่เอาดีกว่า
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

running

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:29:21 »
เห็นด้วยครับ ผมเคยได้่ยินมาว่า สายรุ่น คอนเสริต 7 วันก็ไปแล้ว ครับ 400 บาท หายว๊าปๆๆ เลย ครับ ;D

redtopup

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 16:27:50 »
ขออภัย อย่างแรงเลยครับ  ไปค้นเบอร์โทรศัพท์ ดันเป็น หมายเลขบัญชีเฉยเลย
ยังไงถ้าน้า นัทชาติ  มา อ่านเจอกระทู้ นี้เข้า  ก็มีหลายคน ต้องการครับ 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

running

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 17:49:43 »
รอลุ้นครับ

Big kk

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 17:58:51 »
รอด้วยครับ เมล์ผมครับ  [email protected]

running

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:36:26 »
น้า red ครับ ออกัสติน เดอะมอล์บางกะปิ ตรงไหนของห้างอ่ะครับ พอดีผมว่าจะฝากเพื่อน ซื้อมาครับ
ขอรายละเอียดหน่อยครับ สีซอง ก่ะ ร้าน ครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 20:41:50 »
ผมไป ก็ ประมาณ ครึ่งปีแล้ว น๊ะครับ ตอนนี้ ผมไม่แน่ใจว่ามีรึเปล่าน๊ะครับ
อยู่ ชั้น 3 หรือ 4 ไม่แน่ใจครับ ชั้น เดียว กับ สุกี้ เอ็มเคครับ อยู่ ด้านหน้า ห้างน๊ะครับ 
ซอง สี ฟ้า ครับ 
ถ้าหาไม่ได้ น้า เอา ราเบลร่า   รุ่น มิเดี่ยม ฮารท์  ยี่ห้อนี้ก็ เสียง สุดโค่ยจริงๆครับ  แต่ ร้านนี้สงสัยไม่มี 
ผมว่า สั่งในเว็บ เค้ามี ส่งให้ถึงหน้าบ้านรึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ 

ผมว่า ทางที่ดี หาสั่งเอา ในเว็บ  ผมว่า ไม่ต้องไปเสียค่าน้ำมันรถ  ก็ดีครับ 

running

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:39:03 »
ผมโทรไปสืบมา peterson มี สามยี่ห้อเลยครับ ปรมาณ 400-600 บาท