Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเล่นๆ กีตาร์ในฝันแต่ละท่าน คือรุ่นไหน ยี่ห้อไหนกันครับ  (อ่าน 12735 ครั้ง)

nhoy

• member
ผมเองพอใจกับ Santa Cruz ที่มีอยู่ มากที่สุดครับ :) :) :)
แต่ถ้าสามารถให้ลองเสียงกีต้าร์อีกสักตัวได้ ผมอยากลอง Olson ครับ

jomarnjamorn

• member
Coleclark FL3ac ครับ แบบชอบเคาะๆ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

artanfield

• member
ผมเพื่งรู้แห่ะ ว่า กีตาร์ ชื่อ มิยาบิ ก็มี ผมนึกว่ามีแต่ใน ___

เห็นกีตาร์ของน้าท่านๆ แต่ล่ะตัว ผมไม่กล้าเล่นเลย ต้องเก็บไว้บูชา มันสวยๆ ทั้งนั้น

แต่กลิ่นกีตาร์ใหม่ๆ นี้ กลิ่นไม้มันก็หอมดีเหมือนกันนะครับ 555 ไปกันใหญ่

เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

nhoy

• member
ผมเองและน้าๆ หลายท่านก็ชอบกลิ่นไม้ของกีต้าร์เช่นกันครับ

artism

• member
    • Artism Facebook
ผมเองและน้าๆ หลายท่านก็ชอบกลิ่นไม้ของกีต้าร์เช่นกันครับ
ดีดเบื่อแล้ว ผมก็ชอบดมมันเรื่อยเลยครับ ตรงซาวด์โหล์แหละ หอมดีนะครับ อิอิ
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก

nhoy

• member
ดีดเบื่อแล้ว ผมก็ชอบดมมันเรื่อยเลยครับ ตรงซาวด์โหล์แหละ หอมดีนะครับ อิอิ
ครับ น้า artism
ขอให้น้า artism ได้ Guild เร็วๆ นะครับ

taylor814aura

• member
ผมมีอยู่ตัวหนึ่งครับ..ชอบที่มันเปลี่ยนเสียงได้ด้วย..เสียงไม่เหมือนกันซักวันครับ..แปลกดีครับ..สายก็บางวันแข็งโป๊ก..บางวันนิ่มจนแกว่งก็มีครับ ตัวทีน้านริศเถียงกับน้า Cha Cha นั่นแหละครับ..เล่นทุกวันเลย.

nhoy

• member
ตัวนี้เลยครับ ราคาก็เกือบจะได้ jazz คันนึงละ  :'(

ผมอยากลอง Olson เหมือนน้า OLARN เลยครับ

cha-cha

• member
ผมมีอยู่ตัวหนึ่งครับ..ชอบที่มันเปลี่ยนเสียงได้ด้วย..เสียงไม่เหมือนกันซักวันครับ..แปลกดีครับ..สายก็บางวันแข็งโป๊ก..บางวันนิ่มจนแกว่งก็มีครับ ตัวทีน้านริศเถียงกับน้า Cha Cha นั่นแหละครับ..เล่นทุกวันเลย.

น้องกิ๊บของน้ากัปตันไม่ใช่กีตาร์ในฝันแล้วครับ เป็นกีตาร์ในชีวิตจริงเลยครับ 555
ว่าแต่น้าลงชื่อไปมีทติ้งรึยังครับ สมาชิกรออยู่ ห้ามบอกว่าไม่ไปนะครับน้า

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
Goodall Traditional Rosewood Dreadnought Guitar Demo @ House of Musical Traditions

ผมใฝ่ฝันอยากมียี่ห้อนี้สักตัวครับ

halleluja

• member
ผมไม่รู้ว่ากีตาร์ในฝันผมเป็นแบบไหน แต่คิดไว้ว่า สักวันต้องเป็นเจ้าของ Ovation สักตัวครับ

แต่คงไม่ได้เอามาเล่น คงเอามาบูชา มากกว่าครับ

เนื่องจาก เป็นฝันในวัยเด็กที่ พี่ชายที่เสียชีวิตไป เคยสัญญาว่าถ้า เอ็นทรานซ์ ติดจะซื้อให้ตัวนึง แต่ผมเอ็น ไม่ติดครับ

จากนั้นเลยฝังใจกับ Ovation มากครับ

Guitar_Joe

• member

เหมือนตอนเด็กๆ ชอบดมยางลบ ใช่ไม๊น้า nhoy
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

eyenazii

• member
เล่นมาตั้งแต่อายุ13 ตอนนี้ อายุ 28 แล้ว  ;D ;D ;D

กีตาร์ในฝัน ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไม่ซื้อหรอกเดี๋ยวจะไม่เป็นกีตาร์ในฝันเดี๋ยวมันจะจริง

yod69

• member
gibson stely 0 1904

taylor814aura

• member

น้องกิ๊บของน้ากัปตันไม่ใช่กีตาร์ในฝันแล้วครับ เป็นกีตาร์ในชีวิตจริงเลยครับ 555
ว่าแต่น้าลงชื่อไปมีทติ้งรึยังครับ สมาชิกรออยู่ ห้ามบอกว่าไม่ไปนะครับน้า
[/quote]ฮิ ฮิ กำลังเป็นนักเรียนอยู่ครับ ...ตอนอายุ๕๑เนี๊ยะนะ..เรียนไม่เก่งไม่พอ..เข้าใจอะไรก็ยาก..แถมลืมง่ายอีกตังหาก..เล่นไว้ทีหลัง..ขอทำงานแป๊ปหนึ่งครับ..

Auponata

• member
  • OR'Solid
ที่โพสต์มาทั้งหมดอยู่ในฝันผมทั้งนั้น 555555555555555.......
facebook:or ponata

natchanan

• member
Kohno  maestro ครับ

Tee+

• member
  • ถ้ารู้จักพอดี ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อยลง
ผมก็เช่นกันครับน้าnhoy ชอบยกมาดมอยู่เรื่อย อิอิ ไม่อยากคิดครับถ้าได้รุ่นมิยาบิมานะครับ

pickpanther

• member
    • My Page
ขอเป็นคัสตอมกีต้าร์จากช่างเอ๋สักตัวนึงครับ ชื่นชอบจริงๆครับ
FB/PickFingerstyle

doyzaa

• member
http://www.ebay.com/itm/Lowden-F-50-C-Mastergrade-Brazilian-Rosewood-Adirondack-Spruce-OHC-COA-new-/130637441093?pt=UK_Musical_Instruments_Guitars_CV&hash=item1e6a992845

สำหรับผม ตัวนี้เลยครับ  กีตาร์ในฝัน แต่ถ้าความเป็นจริง ขอ 414ce หรือ 814ce ก้อที่สุดจะพอใจแล้วครับ