Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Tanger tj56 Vs Veelah v56 om น้าๆครับ Struming ตัวไหนดีกว่ากันใครเคยลองแล้วบ้าง  (อ่าน 905 ครั้ง)

bbom

• member
พอดีผมสนใจเจ้า สองตัวนี้มาก  แต่คงไม่มีโอกาสได้ไปลองอ่ะครับ จะสั่งซื้อเอา ใครเคยลองบ้างเจ้า 2 ตัววนี้  แต่ความคิดส่วนตัวผมชอบความสวยของ Tanger นะครับ

ส่วนเรื่องเสียงไม่ทราบเหมือนกัน  น้าๆคนไหนเคยลอง 2 ตัวนี้แล้วบ้าง ช่วยคอมเม้นหน่อยนะครับ ;)

nhoy

• member
Re: Tanger tj56 Vs Veelah v56 om น้าๆครับ Struming ตัวไหนดีกว่ากันใครเคยล&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 17:14:38 »
แม้ว่าโดยส่วนตัวผมจะชอบ Veelah
แต่จากตัวเลือกทั้งสอง ถ้าน้า Bombidius เล่นในแนวสตรัมแล้ว การเลือก Tanger TJ56 ซึ่งเป็นทรง Jumbo ไม้หน้าเป็น Solid Engelmann Spruce โดย Back & Side เป็น Solid Mahogany น่าจะดีและเหมาะสมกว่าครับ

tao

• member
ต้องดูสเปกด้วยนะครับ  ถ้าจะซื้อมาตีคอร์ดถ้าเป็น  ซีด้า / มะฮอกกานีครับ ฟุ้งกระจาย