Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Fishman Aura Spectum DI ??  (อ่าน 805 ครั้ง)

Swell Season

• member
Fishman Aura Spectum DI ??
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 15:38:59 »
น้าๆท่านไหนเคยลอง เจ้าFishman Aura Spectum DI ไหมครับ

ผมอยากทราบว่ามันสามารถเปลี่ยนเสียงกีต้าร์ให้เป็นกีต้าร์ตัวอื่นได้รึเปล่าครับ เห็นมีโปรแกรมให้ลงเสียงกีต้าร์ได้ 16เสียง จากแบบเสียงจำลองกีตาร์อัดผ่านไมค์หลายๆแบบ 800กว่าแบบ

เช่นกีต้าผม takamine เห็นในโปรแกรมมีให้เลือกเสียงมากมายเลย พวก martin gibson taylor หลายรุ่นมากถ้าผม blend100%จะได้เสียงแบบพวก martin ไรพวกนี้ไหมครับ แล้วจะมีปัญหาไหมถ้า blend100% หอนอะไรพวกนี้หนะครับ

ขอบคุณครับ..

pomguitar

• member
Re: Fishman Aura Spectum DI ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 21:49:26 »
ผมเคยลองของเพื่อน แต่ลองไม่นาน มันก็ดีนะครับ ถ้าชอบเรื่องแต่งเสียง สนุกกับการเล่นเสียงนั้น เสียงนี้ มันก็เพิ่มสีสันให้กับการเล่นกีต้าร ไม่ให้จำเจดี
ส่วนจะได้เสียงแบบที่ต้องการไหม ต้องไปลองเล่นเองดีกว่า แต่ถือว่าคุ้มค่ามาก เมื่อเทียบกับลูกเล่นต่างๆนาๆ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: Fishman Aura Spectum DI ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 22:00:55 »
เกือบเหมือนหมด แต่ไม่ร้อยเปอร์รอกครับ ข้อดีคือมันเลียนได้เยอะ

เรามีกีตาร์ดีๆ กับเปียโซ่ดีๆ หรือปิ้กอัพ ปรีแอมป์ดีๆ เจ้านี่ก็ยิ่งช่วยขยายขีดความสามารถเข้าไปอีกครับ

ข้อเสียตัวนี้ที่ผมเห็นน่าจะอยู่ที่ โปรดักส์ ออกมานานพอสมควรแล้ว

อาจต้องทำใจถ้ามีรุ่นใหม่ออกมาพอดีช่วงปีนี้ หรือปีหน้า

taylor814aura

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 23:06:58 »
ถ้าเราเลือกเสียงที่เราชอบ..เราจะไม่เคยเปลี่ยนไปเลือกอันอื่นเลยครับ..ผมใช้อยู่แล้วคิดว่าซื้อมาทำไมละเนี้ยะ..มาลองดูได้นะครับ ไม่อยากให้เสียเงินมากครับ..