Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ตัวไหนบ้างครับที่จับคอร์ดได้ง่ายๆบ้างครับ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

Tee+

• member
  • ถ้ารู้จักพอดี ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อยลง
กีต้าร์ตัวไหนบ้างครับที่จับคอร์ดได้ง่ายๆแบบว่าไม่ต้องใช้แรงกดมากๆครับ คอไม่ใหญ่มากเหมือนกีต้าร์แถวๆเมืองฝรั่งโน้น
นิ้วไม่สั้นไม่ยาว เวลาทาบคอร์ดBm Gm ทำได้ง่าย ไม่ต้องออกแรงกดมากครับ เหมือนyamaha f310
อยากได้ที่ทำดีๆหน่อยจะได้เล่นกันนานๆ ไม่พังง่าย แต่อยากได้ที่เสียงดีกว่าf310นี้ครับ
งบ 5000-18000บาท  สไตล์ฟิงเกอร์60% ตีคอร์ด40% หาที่ลองยากครับ แค่จะขอดีดดูยังลำบากเลยครับ อย่างนี้ละร้านตามต่างจังหวัดนะครับ
เดี๋ยวจับๆ ขายยากกันพอดี อิอิ สั่งทางแว็บน่าจะสะดวกกว่าครับ
ขอบคุณครับ

nhoy

• member
เรียนว่า นอกจากขนาดคอกีต้าร์แล้ว การเซทอัพกีต้าร์ที่ถูกต้องและเข้ามือเรา จะทำให้เราเล่นได้ง่ายและสบายนิ้วขึ้นมากครับ
สำหรับงบดังกล่าวลอง Veelah V6-OMCE หรือถ้าเพิ่มอีกนิดเอา V57-GACE ก็ดีนะครับ

Tee+

• member
  • ถ้ารู้จักพอดี ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อยลง
น้า nhoy ใจดีมากครับ คอยตอบตลอดในแว็บเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
น้าครับแล้ว Cort SFX-1F เป็นอย่างไรบ้างครับ คุ้มค่ากับราคาไหมครับหรือมีตัวใดเจ๋งกว่า
น้าๆท่านใดมีตัวใดอื่นๆนำเสนอไหมครับ เผื่อเป็นแนวทางครับผม

TOM1869

• member
เรียนว่า นอกจากขนาดคอกีต้าร์แล้ว การเซทอัพกีต้าร์ที่ถูกต้องและเข้ามือเรา จะทำให้เราเล่นได้ง่ายและสบายนิ้วขึ้นมากครับ
สำหรับงบดังกล่าวลอง Veelah V6-OMCE หรือถ้าเพิ่มอีกนิดเอา V57-GACE ก็ดีนะครับ

ตามนั้นครับ
Line id: 081-8718003

totti_wt

• member
  • ^_^

น้า nhoy ใจดีมากครับ คอยตอบตลอดในแว็บเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
น้าครับแล้ว Cort SFX-1F เป็นอย่างไรบ้างครับ คุ้มค่ากับราคาไหมครับหรือมีตัวใดเจ๋งกว่า
น้าๆท่านใดมีตัวใดอื่นๆนำเสนอไหมครับ เผื่อเป็นแนวทางครับผม

เำิ่พิ่มเติมจากน้าหน่อยลองดู Crafter TMC 035 , GAE 18 อยู่ในงบทั้งสองรุ่นครับ...

tanakornton

• member
กีตาร์ราคาเป็นหมื่นที่ผมเคยเล่นก็ คนเก็บฟืนนี่ล่ะครับ ปรับแอ็คชั่นลงแล้ว เล่นไม่อยากวางเหมือนกันครับ :D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Fb : ธนกร พละรังสี

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ลองดู Crafter TC035 GAE7 GAE18 ดูครับ ลองประกาศหามือ2หน้าซื้อขายก็ได้ครับ คอเล็ก จับง่าย ส่วนสายนิ่ม การ setup มีผลมากครับ ^ ^