Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับยี่ห้อกีต้าร์ไม่ดังกับตัวแพง ?  (อ่าน 13676 ครั้ง)

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
Re: เกี่ยวกับยี่ห้อกีต้าร์ไม่ดังกับตัวแพง ?
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 15:26:33 »
 น้องlaser เดี๋ยวบ้านแม่เราซ่อมเสร็จแต่ประมาณมีนาคม อาจได้กลับไปคงได้เจอกันบ้าง ยินดีแนะนำให้นะ -

Laser

• member
Re: เกี่ยวกับยี่ห้อกีต้าร์ไม่ดังกับตัวแพง ?
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 15:34:58 »
ครับพี่ คงได้เจอกันในไม่ช้า

พี่โอ๊ต อยากได้ Lowden นี่เอง
แคโผล่หัวออกมาก็บาดใจซะนี่กะไร

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 22:24:18 »
อย่าคิดมาก ไม่มีใครว่าใครหรอกครับ ร่วมกันวิพากษ์วิจารณ์ ไม่มีใครถูกไม่มีใครผิดครับ
น้า Tui ถามหน่อย กีต้าร์ตัวที่ว่านี่ DR หรือ AJ ครับ คือผมหา DR แต่ที่นี่ ไม่มี มีแต่ตัวที่เป็นโซลิดท็อปซึ่งผมไม่อยากได้ จะเอามาทำอะไรเล่นนิดนึงน่ะครับ

เป็นตัว DR-100 ครับ ราคา 3600 สีซันเบิร์ส สวยและเสียงดีเลยครับ ผมเอามาเล่นคู่กับเพื่อนเทียบกับ F310 ตัว DR-100 กินขาดลอยไปเลย :)

Traveler

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 22:36:28 »
อย่าว่าแต่ F310 เลยครับ ว่ากันว่า Gibson เมกายังอึ้งเลยครับ จุดด้อยก็คืองานไม่เนี๊ยบเท่า Gibson เท่านั้นเองครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 23:30:39 »
อย่าว่าแต่ F310 เลยครับ ว่ากันว่า Gibson เมกายังอึ้งเลยครับ จุดด้อยก็คืองานไม่เนี๊ยบเท่า Gibson เท่านั้นเองครับ
V1P Traveler Spacial Edition............
รักเธอนะ....กีต้าร์

champontherain

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 23:45:38 »
ผมว่าถ้าฟังแล้วเสียงมันเพราะก็คือดีอ่ะครับ  แต่ว่ายี่ห้อที่ดังๆอาจจะมีมาตรฐานการผลิตที่ดีกว่ายี่ห้อถูกๆ  คือผลิตออกมา 10 ตัวก็แทบจะไม่ต่างกัน
ส่วนยี่ห้อถูกๆบางตัวก็ดีใจหาย  บางตัวก็ไม่ดีเลย  อยู่ที่ QC ด้วยอ่ะคับ  ความเห็นส่วนตัวนะ
ต้องลองอ่ะครับ  ลองเล่นถ้าชอบตัวนี้ก็ต้องเอาตัวนี้  เพราะถ้าไปแกะกล่องมาอีกตัวบางทีเสียงมันก็ต่างออกไปน่ะครับ