Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำ ๆครับ ผมลืม แนะนำตัวครับ  (อ่าน 4362 ครั้ง)

jdee

• member
  • ไม่เก่งซักที
น้ำ ๆครับ ผมลืม แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:03:22 »
ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ไว้ด้วยนะครับ พอดี ก็เล่นเว็บนี้มาได้ระยะนึง เห็นว่า ตัวเองเขัาอยุ่ทุกวัน ลืมแนะนำครับ
ผมชื่อ เจดี นะครับ ไม่มี ย์ ครับ (jdee หรือ J.D นั่นเอง)
ผมชอบกีต้าโปร่งมากกว่ากีต้าไฟฟ้าครับ เคยฝันอยากเล่นไฟฟ้าเก่ง ๆนะครับ แต่สุดท้าย ก็ไม่ชอบ
ผมเล่นกีต้า ไม่เก่งนะครับ แต่รักและชอบเล่นมันมากครับ เคยมีช่วงนึงของชีวิตที่มอบให้กับมันนะครับ แต่ทุกวันนี้ทำแบบนั้นไม่ได้แล้วเพราะความรับผิดชอบด่านอื่น ๆ ก็สำคัญ
ผมใช้ภาษาไทย ไม่ค่อยเก่งครับ (ทั้ง ๆที่ตัวผมเองก็เรียนหนังสือที่เมืองไทย แต่ก็ยังใช้ผิดใช้ถูก พิมพ์ก็อ่านยาก) ยังไงก็ ถ้าเจอผมพิมพ์ผิด อย่าถือสาผมแล้วกันนะครับ หัวใจผมก็เป็นไทยครับ แต่ใช้ภาษาไทยตก ๆหล่น ๆครับ
ผมเล่นกีต้าครั้งแรก ตอนอายุ 12 ครับ เพลงแรกที่ผมหัดคือ คนเก็บฟืนครับ เป็นเพรงแรกที่หัดเล่น อินโทรของมันจนได้ โดยที่ไม่รู้จัดกีต้าเลย ไม่รู้คอร์ด ไม่รู้โน๊ตทั้งสิ้นครับ เพียงแต่มีคนเล่นได้ เล่นให้ดูแล้วให้เราลักจำเอาครับ
ชีวิตผมไม่ได้ติดอยู่หรือขึ้นอยู่กับกีต้าร์ครับ แต่กีต้าร์ เป็นส่วนประกอบนึงของชีวิตผมครับ เพราะทุกวันนี้ ผมก็คิดถึงมันเสมอแม้ว่าวันใหนไม่ได้แตะต้องมันเลยก็ตาม
ผมดีใจที่ได้รู้จักเว็บนี้ครับ เพราะที่ผ่านมา เอาที่ตรง ๆตามนิสัยและความชอบก็มีน้อยมากครับ
ผม ได้ความรู้จากเว็บนี้เยอะมาก แม้ว่าผมจะเพิ่งเข้ามาเล่นได้ไม่นานครับ

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในบ้านไม้แห่งนี้ด้วยนะครับ ผมสัญญาว่าจะทำตัวเป็นผู้ใช้งานเว็บที่ดี ของสังคมแห่งนี้ครับ

สุดท้าย ผมอยากให้ทุก ๆคนมองกีต้าร์ เป็น เครือ่งดนตรี ที่มีไว้เล่นตนตรี มากกว่า การมีไว้เป็นสมบัติ สำหรับ ซื้อขาย หรือ มองในมุมที่มากกว่าการมีไว้เพื่อดนตรีครับ ดังเช่น กีต้าร์ บางตัว ราคาถูกมาก คนเล่น เล่นได้สุดเทพ แต่ไร้คนสนใจ เมื่อมองอีกมุม กีต้าราคาสุดเทพ คนเล่น ก็เล่นแบบงั้น ๆ ไม่เก่งเลย แต่กลับมีคนติชมมากเสียเหลือเกิน จนบางทีมองแล้วรู้สึกไม่ดี เพราะ ดนตรี ไม่มีพมแดนครับ จะมีมากมีน้อย แต่สามารถเล่นได้เท่าเทียมกัน ตรงจุดนี้เป็นจุดนึงที่ทำให้ ความแน่นหนาของสังคมแห่งนี้ มีปัญหาครับ

ขอบคุณครับ

pannpower

• member
Re: น้ำ ๆครับ ผมลืม แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:13:48 »
^_^

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
Re: น้ำ ๆครับ ผมลืม แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:17:26 »
ยินดีต้อนรับนะครับ ผมอ่านแล้วก็ประทับใจครับ ผมก็เล่นกีต้าร์ไม่เก่งครับ ตอนผมรู้จักเว็บนี้ก็ได้ความรู้ที่ดีมากเช่นกัน ไม่ทราบว่าคุณ jdee เป็นคนที่ไหนเหรอครับ อ่านแล้วรู้สึกจะเป็นคนต่างชาติ ^^

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:17:50 »
สวัสดีตอนดึกครับน้าJ.D. ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านไม้ครับ ;D
รักเธอ...ประเทศไทย

jdee

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:27:06 »
ยินดีต้อนรับนะครับ ผมอ่านแล้วก็ประทับใจครับ ผมก็เล่นกีต้าร์ไม่เก่งครับ ตอนผมรู้จักเว็บนี้ก็ได้ความรู้ที่ดีมากเช่นกัน ไม่ทราบว่าคุณ jdee เป็นคนที่ไหนเหรอครับ อ่านแล้วรู้สึกจะเป็นคนต่างชาติ ^^

สวัสดีครับ คุณ notto พ่อผมเป็นคนเมกันครับ ผมไม่ได้เกิดที่นี่ครับ แต่ทุกวันนี้ผมก็มีได้ลูกได้เมียที่นี่แล้วครับ หัวใจผมอยู่ที่นี่ครับ 

สวัสดีตอนดึกครับน้าJ.D. ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านไม้ครับ ;D

สวัสดีครับคุณ อ่ำ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

HYBRID

• member
  • ร้องเพลงเพี้ยน แต่ใจรัก...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:45:27 »
เยี่ยมครับ ผมก็ไม่เก่งแต่ใจรัก กีต้าไฟ ผมไม่แตะ ผมชอบโปร่งไฟฟ้า โปร่งธรรมดา ไม่ค่อยชอบครับ มีพี่เสก พี่ปู เป็น Idolz ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:47:28 »
ยินดีต้อนรับนะครับน้า เจดี :)

REMO

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 04:04:14 »
สวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เช่นกัน เป็นหนึ่งสมาชิกใหม่ ณ บ้านไม้ครับ
สวัสดีปีใหม่ น้าๆ ทุกท่านด้วยนะครับ สุข สมหวัง กับสิ่งที่ปราถนาครับผม

thanakit2511

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:00:16 »
ผมชอบข้อความท่อนนี้มากครับ คิดเหมือนกันเลย  สุดท้าย ผมอยากให้ทุก ๆคนมองกีต้าร์ เป็น เครือ่งดนตรี ที่มีไว้เล่นตนตรี มากกว่า การมีไว้เป็นสมบัติ สำหรับ ซื้อขาย หรือ มองในมุมที่มากกว่าการมีไว้เพื่อดนตรีครับ ดังเช่น กีต้าร์ บางตัว ราคาถูกมาก คนเล่น เล่นได้สุดเทพ แต่ไร้คนสนใจ เมื่อมองอีกมุม กีต้าราคาสุดเทพ คนเล่น ก็เล่นแบบงั้น ๆ ไม่เก่งเลย แต่กลับมีคนติชมมากเสียเหลือเกิน จนบางทีมองแล้วรู้สึกไม่ดี เพราะ ดนตรี ไม่มีพมแดนครับ จะมีมากมีน้อย แต่สามารถเล่นได้เท่าเทียมกัน ตรงจุดนี้เป็นจุดนึงที่ทำให้ ความแน่นหนาของสังคมแห่งนี้ มีปัญหาครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:29:16 »
สวัสดีปีใหม่ครับน้า
:)

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 09:54:27 »
ยินดีต้อนรับน้า J.D เข้าสู่บ้านไม้ ครับ และสวัสดีปีใหม่ด้วย

Peavey

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:14:13 »
แหล่มครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 13:34:00 »
ยินดีต้องรับ น้า เจดี ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 14:14:10 »
ผมชอบข้อความท่อนนี้มากครับ คิดเหมือนกันเลย  สุดท้าย ผมอยากให้ทุก ๆคนมองกีต้าร์ เป็น เครือ่งดนตรี ที่มีไว้เล่นตนตรี มากกว่า การมีไว้เป็นสมบัติ สำหรับ ซื้อขาย หรือ มองในมุมที่มากกว่าการมีไว้เพื่อดนตรีครับ ดังเช่น กีต้าร์ บางตัว ราคาถูกมาก คนเล่น เล่นได้สุดเทพ แต่ไร้คนสนใจ เมื่อมองอีกมุม กีต้าราคาสุดเทพ คนเล่น ก็เล่นแบบงั้น ๆ ไม่เก่งเลย แต่กลับมีคนติชมมากเสียเหลือเกิน จนบางทีมองแล้วรู้สึกไม่ดี เพราะ ดนตรี ไม่มีพมแดนครับ จะมีมากมีน้อย แต่สามารถเล่นได้เท่าเทียมกัน ตรงจุดนี้เป็นจุดนึงที่ทำให้ ความแน่นหนาของสังคมแห่งนี้ มีปัญหาครับ

เช่นกันเลยครับน้า thanakit2511
เป็นมุมมองที่น่าคิดมากครับสำหรับข้อความของ "น้า เจดี" ในส่วนนี้

jdee

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 17:39:09 »
เยี่ยมครับ ผมก็ไม่เก่งแต่ใจรัก กีต้าไฟ ผมไม่แตะ ผมชอบโปร่งไฟฟ้า โปร่งธรรมดา ไม่ค่อยชอบครับ มีพี่เสก พี่ปู เป็น Idolz ครับ
ขอบคุณครับน้า HYBRID  ผมก็รักชอบเสียงกีต้าร์โปร่งมากครับ

ยินดีต้อนรับนะครับน้า เจดี :)
ขอบพระคุณมากครับ น้าหน่อย (ไม่ทราบว่า nhoy จะอ่านว่า หน่อยหรือป่าวครับ) - -

สวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เช่นกัน เป็นหนึ่งสมาชิกใหม่ ณ บ้านไม้ครับ
สวัสดีปีใหม่ น้าๆ ทุกท่านด้วยนะครับ สุข สมหวัง กับสิ่งที่ปราถนาครับผม
สวัสดีปีใหม่ครับผม เช่นกันครับ

ครับผมมันเป็นส่วนนึงของความคิดในใจครับ อันนี้ผมไม่ได้หมายความว่า ของแพงมันไม่ดีนะครับ แล้วก็ไม่ได้มองว่า น้า ๆในนี้ที่ซื้อกีต้าร์ตัวนึงเป็นแสน ๆ เป็นคนไม่ดีนะครับ 555 แค่อยากให้ เห็นถึงคุณค่าของเครื่องดนตรีมากกว่า ค่าตัวมันอะครับ ไม่รู้จะใช้คำพูดแบบใหนดี สวัสดีปีใหม่ครับน้า thanakit2511

สวัสดีปีใหม่ครับน้า
สวัสดีครับน้า ยินยิมสุดหล่อ

ยินดีต้อนรับน้า J.D เข้าสู่บ้านไม้ ครับ และสวัสดีปีใหม่ด้วย

สวัสดีครับผม น้า pomguitar

แหล่มครับ
สวัสดีครับผม
ยินดีต้องรับ น้า เจดี ครับ
สวัสดีครับน้า Montri

เช่นกันเลยครับน้า thanakit2511
เป็นมุมมองที่น่าคิดมากครับสำหรับข้อความของ "น้า เจดี" ในส่วนนี้

พอดีวันนี้ผมไม่ได้เข้าเว็บเลยครับ เพิ่งจะมาเข้า มีคำตอบจากน้า ๆแบบนี้ ชื่นใจจังเลยครับ เหมือนไม่ได้อยู่คนเดียวครับ ขอให้ทุกคนมีความสุข ตลอดปีใหม่นี้นะครับ

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 17:53:38 »
ยินดีต้อนรับครับผมชื่อวิทย์นะครับ :)

jdee

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 23:24:41 »
ยินดีต้อนรับครับผมชื่อวิทย์นะครับ :)
ขอบคุณครับ น้าวิทย์ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 23:59:20 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านไม้ครับ ผมปอยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:45:06 »
สวัสดีครับน้าเจดี...

jdee

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 17:46:19 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านไม้ครับ ผมปอยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ขอบคุณครับผม
สวัสดีครับน้าเจดี...
สวัสดีครับน้า หนูนาพาเพลิน
ขอบคุณครับ