Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ถ้าคุณอายุ + 20 > เห็นแบบนี้ แล้วคิดกันยังไง ?  (อ่าน 5838 ครั้ง)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

เห็นแล้ว  สิ่งแรกที่เห็น  คือ  มีความสุข และน่าทึ่งในความพยายาม ฝึกฝน รักในสิ่งที่ชอบ  แต่เมื่อมองกลับมาดูตัวเอง  เหมือนมันจะท้อ ยังไง ๆ ไม่รู้

8 Year Old Jonny Mizzone - Flint Hill Special - Sleepy Man Banjo Boys

Lucciano Pizzichini - Blues

Finger Picking Style

guitaroa47

• member
เจอแบบนี้ ต้องสวัสดี เลยครับผม 55

virgoromance

• member
โอ้ววว
จาริกรอบใจตน

Arkara

• member
จริงๆแล้วทุกคนมีผู้ใหญ่อยู่ข้างหลังแล้วสอดมือมาทางแขนเสื้อแทน เด็กๆที่เห็นคือนั่งเอามือสอดไว้ในเสื้อ 555 (ขำๆน่ะครับ)

ก็เห็นพรสวรรค์น่ะครับ ฝึกไม่กี่ปีก็ได้ขนาดนี้ = = ไอ่เราๆเล่นมาเป็นสิบๆปีก็ยังได้แต่นั่งดูเด็กมันเล่น

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
จริงๆแล้วทุกคนมีผู้ใหญ่อยู่ข้างหลังแล้วสอดมือมาทางแขนเสื้อแทน เด็กๆที่เห็นคือนั่งเอามือสอดไว้ในเสื้อ 555 (ขำๆน่ะครับ)

ก็เห็นพรสวรรค์น่ะครับ ฝึกไม่กี่ปีก็ได้ขนาดนี้ = = ไอ่เราๆเล่นมาเป็นสิบๆปีก็ยังได้แต่นั่งดูเด็กมันเล่น

เรื่องพรสวรรค์ผมก็เห็นด้วยนะครับ  แต่ผมกับเห็นการฝึกฝนตั้งแต่เล็กๆเป็นสิ่งสำคัญที่สุดครัับถ้าจะขึ้นมาเป็น

หัวแถวในด้านใดด้านหนึ่ง    ซึ้งผู้ใหญ่ส่วนมากของบ้านเราชอบคิดว่าหัดเมื่อไหร่ก็ใด้  แต่จริงๆผมเห็นคนที่ประสบ

ความสำเร็จในระดับโลกในงานที่ใช้ทักษะส่วนตัว   ล้วนแต่เริ่มฝึกฝนตั้งแต่อายุน้อยๆ   4-5  แทบขวบทั้งนั้นครับทั้ง

นักกีฬาและนักดนตรีครับ   ผมว่าต้องฝึกให้เขาทั้งรักและเล่นครับ  (แค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ขอบคุณครับ)
noomxman

Te amo Tori

• member
ปลง ครับ

• member
" .... แต่จริงๆผมเห็นคนที่ประสบความสำเร็จในระดับโลกในงานที่ใช้ทักษะส่วนตัว   ล้วนแต่เริ่มฝึกฝนตั้งแต่อายุน้อยๆ   4-5  แทบขวบทั้งนั้นครับทั้ง

นักกีฬาและนักดนตรีครับ   ผมว่าต้องฝึกให้เขาทั้งรักและเล่นครับ ...... "  [/color]

ผมเห็นคล้อยตาม น้า noomxman  มากครับ 

แต่ว่า ตอนนี้อยากมีเด็ก อายุน้อย ๆ เืพื่อมาฝึกเล่นดนตรี  ปัญหา คือ ทำยังไงหา แม่เด็ก เพิ่ม ครับ น้า noomxman  และคงไม่ผิด ที่อยากมีเด็กมาฝึกดนตรี....  (เหตุผลเหมาะสม ? ... อิ..อิ.. )

jdee

• member
  • ไม่เก่งซักที
ความเห็นผมนะครับ น้า ๆผมคิดแบบนี้นะ

พรสวรรค์ นั่นผมว่ายังไม่พอครับ "โอกาส"   ด้วยครับ ไม่ได้มีให้กับทุกคน

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
" .... แต่จริงๆผมเห็นคนที่ประสบความสำเร็จในระดับโลกในงานที่ใช้ทักษะส่วนตัว   ล้วนแต่เริ่มฝึกฝนตั้งแต่อายุน้อยๆ   4-5  แทบขวบทั้งนั้นครับทั้ง

นักกีฬาและนักดนตรีครับ   ผมว่าต้องฝึกให้เขาทั้งรักและเล่นครับ ...... "  [/color]

ผมเห็นคล้อยตาม น้า noomxman  มากครับ  

แต่ว่า ตอนนี้อยากมีเด็ก อายุน้อย ๆ เืพื่อมาฝึกเล่นดนตรี  ปัญหา คือ ทำยังไงหา แม่เด็ก เพิ่ม ครับ น้า noomxman  และคงไม่ผิด ที่อยากมีเด็กมาฝึกดนตรี....  (เหตุผลเหมาะสม ? ... อิ..อิ.. )

ต้องลองเอาเหตูผลนี้อธิบายให้คนที่บ้านฟังก่อนครับน้ากวาง  บอกเขาว่าทำเพื่ิออนาคตของชาติ อิ อิ อิ (ถ้าไม่กลัวหัวแตกนะครับ 555+) ;D ;D ;D ;D
noomxman

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
สุดยอด........อยากจะฝึกหนัก ๆ แต่จะมีวินัยพอมั้ยเนี่ยเรา ต้อแต้ๆๆ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

• member
สุดยอด........อยากจะฝึกหนัก ๆ แต่จะมีวินัยพอมั้ยเนี่ยเรา ต้อแต้ๆๆ

ต้อแต้ๆๆ  ทำไม ?....  เด็ก ๆ ยังทำได้เลย

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)

ต้อแต้ๆๆ  ทำไม ?....  เด็ก ๆ ยังทำได้เลย

จะพยายามนะครับ สู้ครับ สู้....
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Grhythm

• member
ทำให้อยากฝึกครับ แรงบรรดาลใจดีเยี่ยมมมม

yo51

• member
   ปกติไม่ค่อยได้โพส....แต่เห็นชุดนี้แล้ว  นั่งอมยิ้มมีความสุขครับ..

ohm_pea

• member
13 ม.ค. 55 พี่น้องชาวเหนือเจอกันครับบบบ อิอิ แบบว่าจะไปงานแต่งที่น่าน มีใครอยู่แถวๆนั้น บ้างครับ ขะได้ติดกีตาร์ไปด้วยยยยย
จันทาร ดีกว่า จันไร

• member
13 ม.ค. 55 พี่น้องชาวเหนือเจอกันครับบบบ อิอิ แบบว่าจะไปงานแต่งที่น่าน มีใครอยู่แถวๆนั้น บ้างครับ ขะได้ติดกีตาร์ไปด้วยยยยย

แน่จริง ....  แวะมา อุตรดิตถ์ 

winnie

• บุคคลทั่วไป
น้าหนุ่มเห็นไหมครับ น้ากวางมีเด็กฝรั่งคนแหละ (รูป Profile) อิอิ

payu

• member
อายครับบบบบบบบบ

PASTRY

• member
T_T พูดไม่ออกบอกไม่ถูก รู้ว่าท้อนิดๆคะ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

redtopup

• member
เก่งบรม 
นึกว่า เปิดแผ่นซีดีเล่นโดย ศินปิน บรมครู ซะอีก
ซีดปาดเลยผม  เก่งโครตๆ เลย 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข