Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆที่เคยใช้ yamaha Fs-720s ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 5359 ครั้ง)

Mixz007

• member
ช่วยด้วยครับ คือ ผม เล็ง กีตาร์โปร่ง yamaha ไม่เกิน 20000 ไว้น่ะครับ ยิ่งดูก็ยิ่งงง ว่ารุ่นไหนดี ยิ่งอ่านเรื่องไม้ยิ่ง งง ว่าไม้ด้านหลัง กับข้างๆ นี่ rosewood กับ mahogany อันไหนดีกว่ากัน ช่วยด้วยครับ

Mixz007

• member
หรือมีโปร่ง  yamaha ใน งบ 20000 รุ่นไหนแนะนำ ช่วยบอกด้วยครับ ^^

wawar

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ A - series  เข้าไทยหรือยัง ลองไปดูก่อนที่ตัวแทนจำหน่ายก็ดีนะครับ

http://usa.yamaha.com/products/musical-instruments/guitars-basses/el-ac-guitars/a-series_guitars/images/catalog.pdf

คิดว่าตัวล่างสุด น่าจะช่วงราคาประมาณนี้แหละ น่าสนใจเหมือนกันนะผมว่า

ส่วนพวก 7xx ดีครับ แต่ทรงจะต่างกันบ้าง 700 720 730  พวกทรงจะไม่เหมือนกัน รวมถึงรุ่นย่อย ชนิดไม้

ไปลองให้ดีก่อนครับ ถ้าซื้อใหม่ งบขนาดนี้ ผมว่าตัวเลือกเยอะมากๆครับ

(ใจอยากให้หา ทาคามิเนะ มือสองรุ่นบนๆ หน่อย รับรองไม่ผิดหวังเหมือนกันครับ ไม่เสียดายเงินแน่นอน)

รอท่านอื่นๆ มาต่อครับ

Mixz007

• member
ขอบคุณครับ ^^ คุณ wawar เดี๋ยวผมจะลองหา ทาคามิเนะ ดู เผื่อไว้ด้วยครับ

jingjo_jung

• member
Yamaha A serires แอบคล้าย Taylor นิดๆ นะครับ ผลิตที่ไหนอ่ะคับ

uhhu

• member
เพิ่งได้ fs720s มาวันนี้อ่ะครับ ใช้ได้เลย มือหนึ่งมันเท่าไรเหรอครับพอรู้ใหม

Mixz007

• member
เพิ่งได้ fs720s มาวันนี้อ่ะครับ ใช้ได้เลย มือหนึ่งมันเท่าไรเหรอครับพอรู้ใหม
ราคา ประมาณ 17500 ครับผม เสียงออกแนวๆไหนครับ แล้วดีไหมครับ คุณ uhhu

TOM1869

• member
ช่วงนี้กีต้าร์ มือสอง ดีๆ ออกมาแยอะ น่าซื้อทุกตัวเลย
Line id: 081-8718003

uhhu

• member
ราคา ประมาณ 17500 ครับผม เสียงออกแนวๆไหนครับ แล้วดีไหมครับ คุณ uhhu
ผมมี tanger td-52 กับ FS720S ชอบ yamaha ตรงเบสนุ่มๆนี่ครับ แต่แทงเกอรืได้เสียงหวานๆ ก็เลยชอบสองตัวเลย งงป่าวนี่

Mixz007

• member
ไม่งงครับ คุณ uhhu ^^
ขอบคุณครับ คุณ uhhu และ ทุกๆคนนะครับสำหรับข้อมูลดีๆ ผมตัดสินใจเอา yamaha นี่แหละ ครับ "เบสนุ่มๆ" คำนี้คำเดียวผมเอาเลย หลังจาก งง อยู่นาน 555 ขอบคุณครับ ^__^

uhhu

• member
ยินดีด้วยครับ ...

Bas_Acoustic

• member

17500 น่าจะเป็นราคาตั้งนะครับ

เพราะเห็น FG720S ที่ศูนย์ YAMAHA ปล่อยอยู่ 12700  ซึ่ง FG720S และ FS720S ราคาเท่ากันครับ
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง