Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าเบียร์โปร่ง future รุ่นใหญ่  (อ่าน 4416 ครั้ง)

AlvareZ

• member
ถามน้าเบียร์โปร่ง future รุ่นใหญ่
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 17:06:01 »
โปร่ง future รุ่นที่น้าเบียร์เคย review รุ่นที่มีภาคไฟฟ้าผมเห้นมันใช้ PU artec-age-z มันพอที่จะเอาไว้เล่นร้านไหวไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ สนใจอยู่ 2 รุ่น คือรุ่นที่น้า review
ทรงจัมโบ้ Solid Top
back & slide Flame Maple
กับอีกรุ่นทรงเดตนอทคัทอเวย์ ไม้หน้าSolid
back & slide laminate mahog
พอไหวไหมครับ ผมว่าราคาน่าจะไม่แรงมาก
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

AlvareZ

• member
Re: ถามน้าเบียร์โปร่ง future รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 23:30:48 »
0_๐"
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

Mook :)

• member
Re: ถามน้าเบียร์โปร่ง future รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 23:32:00 »
สงสัยน้าเบียร์ มัวดื่มชา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 00:13:13 »
รุ่นที่ผมรีวิว มันไม่มีภาคไฟฟ้านะครับ  ผมแนะนำให้ไปลองตัวเป็นๆ ก่อนครับ อาจจะไม่ชอบเสียงของเมเปิ้ลก้ได้ ส่วนเรื่อง PU ของยี่ห้อนี้ ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ เคยลองรุ่นอื่นแต่ยี่ห้อนี้ คุณภาพก็ตามราคา พอใช้ได้ ส่วนราคากีตาร์ ก็ลบ จากหน้าเวป ไปอีก ประมาณ 1500 -2000 ครับ ต่อดีๆ ส่วนเล่นกลางคืนนั้น สบายมากครับ เมื่อก่อนผมใช้ PU แย่กว่านี้ ผมยังเอาไปเล่นกลางคืนเลย......อิอิ

ปล. ถ้าไม่รีบ ผมแนะนำ วีร่า V1-D CE  5พันกว่าบาทเอง ได้ PU ของคนหาปลาด้วย ดีแน่นอน(ซื้อ PU อย่างเดียวก็ 3000 แล้ว กีตาร์เหลือ 2 พันเอง...อิอิ) แล้วเปลี่ยนสายเป็น เบอร์ 0.11 รับรอง ฟัดกับพวกกีตาร์ หมื่นต้น-หมื่นปลายๆ ได้สบายครับ

Future FJ312S Acoustic Guitar

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:58:23 »
ขอบคุณน้าเบียร์มากครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 15:53:35 »
เดี๊ยวพี่ช่วย รีนิว OOOM ผมห่อยจิ
จันทาร ดีกว่า จันไร

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 19:48:28 »
เดี๊ยวพี่ช่วย รีนิว OOOM ผมห่อยจิ

เมื่อไหร่ จะผ่านมาพิจิตร ละท่านโอม

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 20:37:11 »
มาแอบฟัง อิอิ
MUGEN_guitar_SHOP

nco4433

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 22:44:53 »
รุ่นที่ผมรีวิว มันไม่มีภาคไฟฟ้านะครับ  ผมแนะนำให้ไปลองตัวเป็นๆ ก่อนครับ อาจจะไม่ชอบเสียงของเมเปิ้ลก้ได้ ส่วนเรื่อง PU ของยี่ห้อนี้ ผมก็ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ เคยลองรุ่นอื่นแต่ยี่ห้อนี้ คุณภาพก็ตามราคา พอใช้ได้ ส่วนราคากีตาร์ ก็ลบ จากหน้าเวป ไปอีก ประมาณ 1500 -2000 ครับ ต่อดีๆ ส่วนเล่นกลางคืนนั้น สบายมากครับ เมื่อก่อนผมใช้ PU แย่กว่านี้ ผมยังเอาไปเล่นกลางคืนเลย......อิอิ

ปล. ถ้าไม่รีบ ผมแนะนำ วีร่า V1-D CE  5พันกว่าบาทเอง ได้ PU ของคนหาปลาด้วย ดีแน่นอน(ซื้อ PU อย่างเดียวก็ 3000 แล้ว กีตาร์เหลือ 2 พันเอง...อิอิ) แล้วเปลี่ยนสายเป็น เบอร์ 0.11 รับรอง ฟัดกับพวกกีตาร์ หมื่นต้น-หมื่นปลายๆ ได้สบายครับ

Future FJ312S Acoustic Guitar

โอ้ว..ชื่อนี้..เชื่อขนมกินได้เลยจริงครับ...อิอิอิ

kmtc

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 09:09:19 »
Future Guitar ล๊อคแรกๆไม่เท่าไร แต่ช่วงหลังๆ มาเนี่ย ผมว่า เขาพัฒนาได้ดีเลย เป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่ตั้งงบไม่สูงในการซื้อกีต้าร์ โอเชเลยครับ