Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่กวางครับ (ของจัดส่งให้แล้วนะครับ ^^)  (อ่าน 28864 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
หลังจากตามหากันอยู่พักนึง มันไปติดน้ำท่วมอยู่แถวศูนย์ไปรษณีย์รองเมือง กว่าจะหากันเจอจนได้ครับ หลังจากวันนี้ได้ของมาแล้วก็เลยขออนุญาตถือวิสาสะทดลองดูครับว่ามันใช้กันได้ชัวร์หรือเปล่า ถ้าผิดพลาดผมจะได้แจ้งกลับไปทางลุง stewart แกอีกที เอารูปมาให้ชมเล็กน้อยครับ  ;D ;D ;D

package มาค่อนข้างแน่นหนาจนผมสงสัยว่าทำไมประแจขัน truss rod อันนิดเดียวมันห่อมาซะใหญ่โตแถมหนัก ๆ ด้วย

ส่งมาจากที่นี่เลย เก็บหนีน้ำนานจนซีดจาง...

พอแกะออกเลยรู้ว่าเค้าแถม catalog เล่มล่าสุดมายั่วน้ำลายอีกด้วย (ถ้าพี่กวางเปิดดูบ่อย ๆ รับรองอาจจะมีอาการอยากเสียตังได้ครับ ^^)

แล้วก็เห็นห่อกระดาษเล็ก ๆ อีกห่อ

รวมแล้วสิ่งที่ได้รับมาทั้งหมดครับ

ชัด ๆ

แล้วเลยขออนุญาตพี่กวางทดลองดูกับ Taylor ของผม เพราะเผื่อถ้าผิดพลาดผมจะได้รีบแจ้งกลับไป ผลการทดลองสวมได้พอดีครับ ไม่มีปัญหาใด ๆ

หลังจากทดลองแล้วทุกอย่าง ok ครับใช้งานได้จริง แล้วถ้าไม่มีปัญหาอะไรอีก ผมจะไปส่งให้ภายในอาทิตย์หน้าครับ ส่วนค่าใช้จ่ายเดี๋ยวรอค่าส่งที่แท้จริง ผมจะสรุปยอดรวมให้อีกทีครับไม่มีปัญหา ขอให้ของถึงมือพี่กวางก่อน ผมจะได้สบายใจครับ....

ส่วนผมรอให้อะไร ๆ เข้าที่หลังน้ำลงเรียบร้อย เก็บตังได้เมื่อไร เสร็จลุง stewart แน่เลย แอบเล็งไว้หลายอย่างเลยครับ ^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: เรียนพี่กวางครับ ได้ของแล้วครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 22:13:51 »
เหล็กขันคอเท่มาก แพงไหมครับน้าสน
:)

Traveler

• member
Re: เรียนพี่กวางครับ ได้ของแล้วครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 22:50:12 »
ถ้า อ.น็อคจะสั่ง ผมพ่วงด้วยตัวนึงครับ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 00:07:06 »
ค่าของมัน 8.98 $ ครับส่วนค่าส่งอีก 9.95 $ รวม 18.93 $ หรือประมาณ 590 บาทอ่ะครับ ถ้าไม่คิดค่าส่งก็ถือว่าราคาไม่แพงเท่าไรครับ ไปหนักค่าส่งหน่อย ของร้านลุงแกราคาค่อนข้างสูง แต่เรื่องคุณภาพสินค้า และ service เค้าดีจริงครับ...^^

ถ้าสนใจสั่งก็บอกมาได้นะครับ หลาย ๆ อันจะได้สั่งรวม ๆ กันไปเลย ค่าส่งต่ออันก็จะถูกลงไปอีกครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 00:28:21 »
ถ้าเช่นนั้นครั้งหน้าจะสั่งของบอกผมด้วยนะครับ
วันนี้แจ้งน้ากวางให้แล้วเรื่องที่ขันคอ แกยังไม่ได้เข้า Net อยู่ในช่วงตระเวนทัวร์อยู่ครับ เห็นบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้า กทม. ลองโทรหาแกดูครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:19:40 »
ถ้าพี่ตู่ซื้อผมก็จะได้อาศัยครับ อิอิ

น้าสนขอบคุณครับ  :)

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 21:04:22 »

สวัสดีครับ น้า sontaya

ต้องขอขอบคุณ ที่แบ่งเวลาอันมีค่าในขณะนี้ ไปตามหาของที่ฝากสั่ง มาจนได้  ผมเห็นในรูปแล้ว สวยงาม น่ารักดี
    ผมพยายามไปตามหา อุปกรณ์ชิ้นนี้ หลายแห่ง  กว่า 3 ปี ไม่ว่าที่คลองถม โฮมโปร  โกลบอล และร้านขายเครื่องเหล็ก วัสดุก่อสร้าง และอุปกรณ์ช่างเหล็ก หลายร้าน มาก ๆ
    ปรากฎว่า  หาขนาดได้ แต่ใหญ่เกินที่จะสอดลงไปขันหัว Trussrod  ในช่องกีต้าร์ ได้  หรือหาได้พอดี แต่ต้องซื้อยก Set  ราคาชุดละ 2 พัน กว่าบาท ไม่แยกชิ้นขาย
    ได้อุปกรณ์ตัวนี้มา จะเก็บไว้เป็นอย่างดี เพราะหายาก เหลือเกิน
    ในครั้งต่อไป หากน้า sontaya จะสั่งของไปที่ลุง Stewart  ช่วยกระซิบบอกล่วงหน้าสักนิด  และเห็นว่า น้า Traveller และน้า ยินยอม  จะขอพ่วง สั่งของไปด้วย
    ส่วนเหล็กขันคอที่จะส่งไปให้นั้น  รอให้ว่างจากการเก็บทำความสะอาดบ้าน ให้หายเหนื่อยก่อน และรอค่าใช้จ่าย ทั้งหมด ก่อน 
    ค่อยส่งไปให้ผม ก็ได้
( ผมขอเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายค่าขนส่ง ทั้งหมด รวมทั้งของของน้าสนธยา และค่าพัสดุไปรษณีย์ที่จะส่งไปให้ผม ทั้งหมดเองนะครับ  Request )

Finger Picking Style

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 14:37:57 »
สนใจด้วยอีกคนครับ เพราะรับ Bigbaby ต่อมาจากน้าที่นี่ ป่ะไม่มีที่ขันคอมาด้วย....คราวหน้าถ้าน้าๆสั่งกัน ขอแจมด้วยนะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 16:05:08 »
เหล็กขันคอเท่มาก แพงไหมครับน้าสน
ถ้า อ.น็อคจะสั่ง ผมพ่วงด้วยตัวนึงครับ
สนใจด้วยอีกคนครับ เพราะรับ Bigbaby ต่อมาจากน้าที่นี่ ป่ะไม่มีที่ขันคอมาด้วย....คราวหน้าถ้าน้าๆสั่งกัน ขอแจมด้วยนะครับ
มาลงชื่อพ่วง เหล็กขันคอ ด้วยคนครับ น้าสน  สั่งของคราวหน้ากรุณาอย่าลืมพวก กระผมนะคร้าบบ
ขอบคุณมากครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

sontaya

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:00:10 »
มาลงชื่อพ่วง เหล็กขันคอ ด้วยคนครับ น้าสน  สั่งของคราวหน้ากรุณาอย่าลืมพวก กระผมนะคร้าบบ
ขอบคุณมากครับ

ด้วยความยินดีครับ ยังไงผมจะรอรวบรวมถึงวันอาทิตย์นี้แล้วกันครับ เพราะถ้าสั่งในสัปดาห์หน้ามันจะใกล้คริสต์มาส กับปีใหม่ ผมเคยเจอปัญหาตอนสั่งจากอีเบย์คือคนมันส่งของกันมากจนเกิดการล่าช้าไปบ้างครับ (เบื้องต้นผมเช็คผ่านเว็บแล้ว ถ้าสั่ง 5 ค่าส่งก็ยังแค่ 9.95$ เท่ากับสั่ง 1อันเลยครับ)

ผมเลยขออนุญาตสรุปยอดในวันอาทิตย์นี้นะครับและจะได้สั่งในวันนั้นเลยครับ ประมาณ 2-3 สัปดาห์ ของก็น่าจะมาถึงบ้านเรา แล้วผมจะทยอยส่งต่อให้ทุกท่านอีกทีครับ

หรือท่านใดอยากสั่งสินค้าตัวอื่นจากเว็บ www.stewmac.com เพิ่มเติมก็บอกมานะครับ ผมจะได้สั่งไปทีเดียวเลยครับ ^^

สำหรับของพี่กวางผมจะส่งให้ในวันพรุ่งนี้ครับ หลังจากทราบค่าส่งแล้วผมจะสรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้พี่กวางทราบอีกทีครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:02:28 »
สรุปว่า
ยินยอม 1 อัน
Traveler 1 อันครับ

ขอบคุณน้าสนมากครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:19:49 »
สรุปว่า
ยินยอม 1 อัน
Traveler 1 อันครับ

ขอบคุณน้าสนมากครับ
Montri 1 อันด้วยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:52:34 »

สวัสดีครับ น้า sontaya

ตอนนี้ ผมได้ 814 C  (ไม่มี E)  มือ 2 มา 1 ตัว  คิดว่าคง Refresh ใหม่ เกือบหมด 

เท่าที่มอง และอาจหายาก ก็คือ ลูกบิด Grover สีทอง  (เคยได้ยินมาว่า ขณะนี้ มี Groover ที่ ทำในจีน หรือไต้หวัน ออกมาวางแทรกขายบ้างแล้ว ก็เลยไม่แน่ใจ)

หากสั่งจาก ลุง Stewart  น่าจะมั่นใจได้ในระดับหนึ่ง ว่าคงเป็นของแท้ ทำในอเมริกา

ผมเลยถ่ายรูปทรง  ส่งมาให้ น้า sontaya ช่วยหา หรือถาม ลุง stewart  ว่ามีขายหรือไม่ ? (แบบ ข้างขวา 3  ชุด,  ข้างซ้าย  3  ชุด)

หากน้า sontaya  หาเจอใน แค็ทตาล็อก  หรือถามลุง Stewart ว่ามีของ หรืออาจเป็นรุ่นอื่น ที่คล้าย ๆ กัน  ใกล้เคียงกัน  สามารถใส่แทนกันได้

ผมขอรบกวน น้า sontaya อีกสักรอบ  ช่วยฝากสั่งให้ผม อีกสัก 1 ชุด  (ค่าใช้จ่าย ค่าขนส่ง ผมรับภาระทั้งหมด ครับ)

อนึ่ง หาก น้า sontaya  ยังไม่สะดวกในระยะเวลานี้ ไม่ว่าจะเหตุผลใด ๆ  ก็ให้พักเรื่องนี้ไปก่อนได้เลย  ไม่ต้องเกรงใจ ครับ  เพราะผมเอง น่าจะเป็นฝ่ายเกรงใจ น้า sontaya มากกว่า ครับ

winnie

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 13:52:13 »
น้ากวางจัดของหนัก ปล่อย 314CE ให้ผมนะ จองคิวๆ อิอิ

gman

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 14:34:18 »
ลูกบิดด้านบน stewmac มีขายครับเป็น Grover Rotomatics ผมก็เคยสั่งมาใช้ครับ
เนื่องจากเคยใช้ Grover ที่ติดมากับ Crafter แล้วตั้งสายไม่ค่อยอยู่ พอเปลี่ยนมาใช้ของอเมริกาก็หายครับ
http://www.stewmac.com/shop/Tuners/Guitar,_solid_peghead_tuners/Grover_Tuners/Grover_Full-size_Rotomatics.html?tab=Specs#details

ว่าแต่ที่ผลิตในจีนหรือไต้หวันนี่หมายถึงของเลียนแบบใช่มั๊ยครับ

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 15:44:00 »
น้ากวางจัดของหนัก ปล่อย 314CE ให้ผมนะ จองคิวๆ อิอิ

ไปอยู่กับ น้ายินยอม  เมื่อวันที่  10  ธันวาคม  ที่ผ่านมานี้แล้วครับ  ตามไปดูได้ที่

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12363.0

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 15:49:13 »
ลูกบิดด้านบน stewmac มีขายครับเป็น Grover Rotomatics ผมก็เคยสั่งมาใช้ครับ
เนื่องจากเคยใช้ Grover ที่ติดมากับ Crafter แล้วตั้งสายไม่ค่อยอยู่ พอเปลี่ยนมาใช้ของอเมริกาก็หายครับ
http://www.stewmac.com/shop/Tuners/Guitar,_solid_peghead_tuners/Grover_Tuners/Grover_Full-size_Rotomatics.html?tab=Specs#details

ว่าแต่ที่ผลิตในจีนหรือไต้หวันนี่หมายถึงของเลียนแบบใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณ น้า gman  ที่ให้ข้อมูลรายละเอียด  จะได้ฝาก น้า sontaya สั่งซื้อจาก ลุง Stewart  มาให้

ส่วน Grover ที่ผลิตในแถบเอเชีย  พอดีมีพี่ ๆ ที่เคารพ  เค้าเคยเล่าสู่กันฟัง และให้ระมัดระวัง  เพราะคุณภาพ มันคนละเื่รื่อง  ให้หาทางซื้อจากทางอเมริกา จะดีกว่า ครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 19:52:36 »

ไปอยู่กับ น้ายินยอม  เมื่อวันที่  10  ธันวาคม  ที่ผ่านมานี้แล้วครับ  ตามไปดูได้ที่

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=12363.0

^_^

winnie

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 20:23:10 »
อ้าวโถ่ ตัวนี้ของน้ากวางเองหรือครับ....จุดใต้ตำตอ เห็นเค้าไม่ระบุชื่อคนปล่อย ผมก็ไม่รู้ น้ายินยอมโชคดีมากๆ...

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 20:38:34 »
ใหม่ยังกะมือหนึ่งเลยครับน้าวินนี่ น้ากวางรักษากีตาร์ดีมากๆเลย