Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามน้าๆบ้านไม้ที่เคยลอง Takamine TC132SC nylon string guitar  (อ่าน 1710 ครั้ง)

KY2

• member
Fantasia (S. L. Weiss) -- classical guitar, performed by ThinkingDog

สวัสดีครับน้าๆทุกๆท่าน แห่งบ้านไม้

รบกวนสอบถามน้าๆบ้านไม้ที่เคยลอง Takamine TC132SC nylon string guitar เห็นเป็นรุ่นที่นครหลวงเพิ่งนำเข้ามาขายได้ไม่นาน (จากก่อนหน้าในหลายปีที่เคยนำรุ่น CP132SC มาขาย)

ไม่ทราบว่ามีน้าๆท่านใด เคยได้ไปลอง ได้สัมผัสตัวเป็นๆมาบ้างไหมครับ  อยากทราบบ้างครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ  เสียง คุณภาพ และความคุ่มค่ากับค่าตัว 45K ที่ต้องจ่ายไปไหมครับ

รบกวนน้าๆขอคำแนะนำด้วยครับ ...ขอบพระคุณน้าๆทุกๆท่านน่ะครับ  :) ;) :D ;D

Takamine TC132SC Features:

Body Shape: Classical Cutaway.
    Rosette: Marquettery.
    Top: Solid Cedar.
    Back: Solid Rosewood.
    Sides: Rosewood.
    Fingerboard: Rosewood.
    Electronics: CTP-1.
    Tuners: Gold Classical.
    Natural Classic finish.

Seraph

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆบ้านไม้ที่เคยลอง Takamine TC132SC nylon string guitar
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 22:03:58 »
Made in Japan ราคานี้คุ้มอยู่แล้วครับ (สำหรับมือหนึ่งนะ) ได้ Preamp หลอดด้วยนะ

ราคานี้ลองดู Yamaha NCX series (คอกว้าง 2"), NTX series (คอกว้าง 1 7/8") ที่ Yamaha Beatspot ด้วยสิครับ แต่ไม่แน่ใจว่าผลิตที่ไหนนะครับ

KY2

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆบ้านไม้ที่เคยลอง Takamine TC132SC nylon string guitar
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 09:10:03 »
@ น้า Seraph - ขอบพระคุณมากๆครับ

ปล.Yamaha NCX series (คอกว้าง 2"), NTX series (คอกว้าง 1 7/8")  รู้สึกจะอินโดนีเซียน่ะครับน้า

BlackCello

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 23:44:03 »
อยากทราบว่าราคา 45K นี่ซื้อที่ไหนหรอคับ แล้วราคานี้แถม hard case ให้รึเปล่าครับ สนใจอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ
positivity

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 00:42:15 »
ไม่ผิดหวังแน่นอน ทาคาแอมป์หลอด