Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สาย ELIXIR Acoustic ตัวไหนที่ทนและเสียงไบรท์ รบกวนหน่อยครับผม :'(  (อ่าน 4032 ครั้ง)

classiiz

• member
คืออยากได้สายที่เสียงไบรท์ ๆ อยากใช้ยาวๆ ซักสามเดือนเปลี่ยนที อิอิ พี่พีทเคยแนะนำแล้วแต่ตอนนั้นเมาจำไม่ได้ครับ

แล้วหาซื้อได้จากท่านใดในบอร์ดครับ รบกวนทีนะครับผม  8)

☆ nAkAv@r ☆

• member
ถ้า elixir เสียงสว่าง ต้องตัวนี้เลยครับแบบเคลือบ nanoweb 80/20

ผมมีอยุ่อันซื้อมาผิดรุ่น ขาย 500 พอ ไม่รวมค่าส่ง ได้ของใหม่ประหยัดไป 50 บาทเลยครับ ^^

โทรมาได้เลยครับ 0888851224 ขอสาย เบนซ์

wichian

• member
nanoweb 80/20 ครับ จัดไปเลย
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

wee0370

• member
เคยใช้ POLY web ก้อโอนะ ใสกิ๊งเลย

☆ nAkAv@r ☆

• member
มีคนโทรมาสอบถามผม แต่เนื่องจาก ไม่ใช่ จขกท ผมเลยให้สิทธิ์เค้าก่อน แต่ถึงตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อจาก จขกท ใครสนใจก็โทรมาได้เลยละกันครับ แบ่งปันกันไปครับ :)

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
nano  จะใส.....poly จะอุ่น ๆ เบสเยอะกว่า นิดหน่อย ......ผมชอบ poly นะ...
facebook/seksak.s

nhoy

• member
คืออยากได้สายที่เสียงไบรท์ ๆ อยากใช้ยาวๆ ซักสามเดือนเปลี่ยนที อิอิ พี่พีทเคยแนะนำแล้วแต่ตอนนั้นเมาจำไม่ได้ครับ

แล้วหาซื้อได้จากท่านใดในบอร์ดครับ รบกวนทีนะครับผม  8)

Elixir Nanoweb ครับ จะให้เสียงที่ไบรท์ และทนทาน ตามที่น้า classiiz ต้องการ
และถ้าจะเน้นในเรื่องของเสียงที่ไบทร์แล้ว แนะนำสายประเภท 80/20 ครับ

job428

• member
ขอโทษ นะครับ ขอถามไรหน่อยนะครับ  ว่า ...เสียงไบรท์ๆ คืออะไรหรอครับ

nhoy

• member
Re: สาย ELIXIR Acoustic ตัวไหนที่ทนและเสียงไบรท์ รบกวนห&#
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 21:12:16 »
ขอโทษ นะครับ ขอถามไรหน่อยนะครับ  ว่า ...เสียงไบรท์ๆ คืออะไรหรอครับ
ไม่ทันคิดเหมือนกันครับ เพราะเมื่อท่านเจ้าของกระทู้บอกว่า "เสียงไบรท์" ก็รู้สึกเข้าใจ
เอาเป็นว่าประมาณ เสียงแหลมสดใส มังครับ

kmtc

• member

ฝรั่งเขาเรียกว่า "the tone is very bright" หมายถึง เสียงที่กังวาน
หรือบางครั้งเรียก "clean bright tone" หมายถึงใสกังวาน

Rut_pro

• member
ลอง martin 80/20 ดูครับ ใช่ได้เลย

job428

• member
อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบใจน้า nhoy และ น้าkmtc  มากครับ

classiiz

• member
โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับทุกคน อบอุ่นดีจัง :D

มีคนโทรมาสอบถามผม แต่เนื่องจาก ไม่ใช่ จขกท ผมเลยให้สิทธิ์เค้าก่อน แต่ถึงตอนนี้ยังไม่มีการติดต่อจาก จขกท ใครสนใจก็โทรมาได้เลยละกันครับ แบ่งปันกันไปครับ :)
ไม่เป็นไรครับผม ผมก็เพิ่งมาดูกระทู้เอง ^^

classiiz

• member
แล้วมีท่านไหนที่ขายสายในบอร์ดนี้บ้างอ่ะครับ คือผมไม่ค่อยได้ไปห้างเท่าไหร่แล้วราคาห้างมันก็แพงด้วย  อยากสั่งออนไลน์เอาอ่ะครับผม T^T

☆ nAkAv@r ☆

• member
ถ้ายังสนใจอยุ่โทรมาได้ครับ ผมจะแบ่งที่เก็บไว้อยุ่ให้ครับ เฉพาะคุณ จขกท นะครับ

nhoy

• member
Re: สาย ELIXIR Acoustic ตัวไหนที่ทนและเสียงไบรท์ รบกวนห&#
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 23:06:50 »
แล้วมีท่านไหนที่ขายสายในบอร์ดนี้บ้างอ่ะครับ คือผมไม่ค่อยได้ไปห้างเท่าไหร่แล้วราคาห้างมันก็แพงด้วย  อยากสั่งออนไลน์เอาอ่ะครับผม T^T
ที่น้า nAkAv@r บอกไว้ไงครับ
แล้วนอกจากนี้ก็ที่่ "น้าตะวัน"  สะดวก-รวดเร็ว ส่งให้ถึงบ้านเลยครับ ผมเองก็ใช้บริการของ "น้าตะวัน" อยู่เสมอ

classiiz

• member
ไม่ทราบว่าสายเบอร์อะไรหรอครับ
ถ้ายังสนใจอยุ่โทรมาได้ครับ ผมจะแบ่งที่เก็บไว้อยุ่ให้ครับ เฉพาะคุณ จขกท นะครับ
^^

classiiz

• member
ที่น้า nAkAv@r บอกไว้ไงครับ
แล้วนอกจากนี้ก็ที่่ "น้าตะวัน"  สะดวก-รวดเร็ว ส่งให้ถึงบ้านเลยครับ ผมเองก็ใช้บริการของ "น้าตะวัน" อยู่เสมอ

ขอบคุณมากๆเลยครับผมน้า nhoy  ;D

☆ nAkAv@r ☆

• member
ไม่ทราบว่าสายเบอร์อะไรหรอครับ
^^

เบอร์ 12 ครับ 0.53 ครับ โทรคุยได้เลยครับ พรุ่งนี้ผมกลับ กทม ละหลังจากอพยพอยุ่นาน แต่ของติดเคสกีต้าอยุ่ตลอดครับ