Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รักพี่เสียดายน้อง VEELAH V1-DCE กับ DOLCE TS-1E ช่วยเลือกหน่อยคับ  (อ่าน 2245 ครั้ง)

id2

• member
คือผม ตจว จะสั่งซื้อในเว็บครับ สองรุ่นนี้ฟังเสียงจากรีวิว ก็ชอบทั้งสองเลย ไม่ได้ไปลองเองเลยตัดสินใจไม่ถูก
อยากได้มาแก้เหงาสักตัว ตีคอร์ด แกะๆเกาๆ รัยประมาณนี้ครับ
VEELAH V1-DCE  ราคา 6180 รวมส่ง
DOLCE TS-1E     ราคา  6800 ค่าส่งไม่รู้เท่าไหร่ยังไม่ได้ถามเลยครับ

ถาม
1.สองตัวนี้ถ้าเล่นไม่ต่อแอม ตัวไหนเสียงดัง กังวานกว่า
2.เนื้องานตัวไหนเนียนกว่าครับ
3.ทัชชิ่ง ต่ำสูง พอๆกันมั้ยครับ

Peavey

• member
แอคชั่นปรับแต่งได้

เรื่องความดัง Dolce น่าจะดังกว่า
เนื้องาน Dolce เนียนกว่า หน่อยนึง 

id2

• member
จะซื้อ 2-3 วันนี้แล้วคับ

O@PACO

• member
ผมเลือก dolce

52XMAX

• member
ผมมี dolce อยู่ เพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิตย์เหมือนกัน ชอบเลยครับ ทัชชิ่ง fret 12 ประมาณเหรียญ 10+ปิ๊ก ครับ

สำหรับผมว่ามันสูงไปหน่อยนึง แต่เล่นแบบยังไม่ได้ทำอะไรก็ชอบแล้ว

ต้องบอกว่าสวยจริงๆ  :D

id2

• member
ขอบคุณน้าๆทุกคนมากคับผมพอจะตัดสินใจได้แล้วล่ะ

id2

• member
น้าๆครับ คอ กีต้าร์ วีล่า กับ โดเซ่  เท่ากันมั้ยครับ  หรือ ว่าตัวไหนใหญ่กว่าครับ

Peavey

• member
โดลเซ่ อ้วนกว่า

id2

• member
สั่งซื้อ DOLCE TS-1E  ไปแล้วครับ

UssJerD

• member
แอบเชียร์ DOLCE ครับ
<B>ดนตรี กวี ศิลป์ </B>