Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามครับ  (อ่าน 910 ครั้ง)

skala55

• member
มือใหม่สอบถามครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 20:09:48 »
ไม่รู้ว่าผมตั้งกระทู้ถูกห้องรึปล่าว 

อยากได้วิธีการฝึกการเล่นแนว finger style ครับ บริหารนิ้วยังไงให้นิ้วมีแรงกดเยอะ   แระพอจะมีเพลง+ TAB เพลงง่ายๆสำหรับฝึกหัดบ้างมั้ยครับ รบกวนช่วยลงให้ผมที

**มีพื้นฐานทางกีตาร์ระดับวงเหล้า5ดาวครับ   ส่วนfinger style  ค่าประสบการณ์เท่ากับ 0 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

sonic

• member
Re: มือใหม่สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:02:26 »
เล่นบ่อยๆ ฝึกเยอะ นิ้วมันจะแข็งแรงเองครับ