Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าน้ำลดผมจะเรียนกีต้าร์ที่ไหนดี??  (อ่าน 1334 ครั้ง)

tlechin

• member
ถ้าน้ำลดผมจะเรียนกีต้าร์ที่ไหนดี??
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 15:44:29 »
คิดไว้ก่อนครับ ถ้าน้ำลดหมดแล้ว
ผมจะเรียนกีต้าร์ที่ไหนดีคับ??
อยากเรียนมานานแล้วครับ แต่ไม่เคยมีโอกาสไปเรียนซักที(เก็บเงินอยู่)
ผมชอบเล่นแบบacousticมากๆครับ น้าๆพอจะมีสถาบันแนะนำไหมครับ
ที่น้าๆเคยไปเรียน เรียนแล้วเป็นยังไงบ้างคับ ราคาเท่าไหร่ที่ไหน???
ขอคุณครับ

tlechin

• member
Re: ถ้าน้ำลดผมจะเรียนกีต้าร์ที่ไหนดี??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 19:07:18 »
ดัน

guitarhaha

• member
Re: ถ้าน้ำลดผมจะเรียนกีต้าร์ที่ไหนดี??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 12:57:36 »
ช่วงนี้ก็หาหนังสือ หรือดูคลิปใน youtube ก็ได้ครับ มีสอนเพียบเลย พยายามเล่นเพลงตามคอร์ดในหนังสือให้ได้
ไล่สเกล Major, Minor ให้คล่องทั่วทั้งคอ แล้วพอไปเข้าเรียนจะเข้าใจได้เร็ว ที่เรียน Finger Style ดีๆ ก็มี อ.บุญชอบ
ที่ Prart music อ.เด่น วิจักษณ์โยธิน ฯลฯ ส่วนใหญ่จะสอนขั้นพื้นฐานและให้โน๊ตมาเล่น ถ้าเราขยันซ้อมก็จะไปได้เร็ว
ยิ่งแกะเพลงได้เยอะ เรียบเรียงเพลงในสไตล์ตัวเองได้ก็ถือว่าเยี่ยมแล้ว

tlechin

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 13:56:04 »
ช่วงนี้ก็หาหนังสือ หรือดูคลิปใน youtube ก็ได้ครับ มีสอนเพียบเลย พยายามเล่นเพลงตามคอร์ดในหนังสือให้ได้
ไล่สเกล Major, Minor ให้คล่องทั่วทั้งคอ แล้วพอไปเข้าเรียนจะเข้าใจได้เร็ว ที่เรียน Finger Style ดีๆ ก็มี อ.บุญชอบ
ที่ Prart music อ.เด่น วิจักษณ์โยธิน ฯลฯ ส่วนใหญ่จะสอนขั้นพื้นฐานและให้โน๊ตมาเล่น ถ้าเราขยันซ้อมก็จะไปได้เร็ว
ยิ่งแกะเพลงได้เยอะ เรียบเรียงเพลงในสไตล์ตัวเองได้ก็ถือว่าเยี่ยมแล้ว
ขอบคุณครับ ^^

น้าจี

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 00:14:26 »
อ.เอ คับ guitargt เคยไปเรียนกับแกอยู่ สอนดีคับ