Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Washburn รุ่นใหม่ๆ รบกวนเข้ามาหน่อยครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

k-spure

• member
เสียงของ Washburn รุ่นใหม่ๆ นี่ มันออกแข็งๆ หางเสีงงยาวๆ  โน๊ตชัดๆ 

ไม่ได้ สไตล์เสียงดังๆ กระหึ่ม พุ่งออกมามากๆ เหมือนกีต้าร์พวก วีลาห์ ใช่ไหมครับ

torpc

• member
Re: ใครใช้ Washburn รุ่นใหม่ๆ รบกวนเข้ามาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 22:43:37 »
เท่าที่เคยสัมผัส  โปร่งธรรมดานะ  ผมว่าเสียงมันออกแข็งๆ  ดัง  ซัสเทนก็มี  แต่ถ้าเทียบกะวีล่าร์  วีล่าร์บาลานซ์กว่า  แต่วอสเบริน์สวยกว่านะผมว่า ความเห็นส่วนตัวนะครับ

virgoromance

• member
Re: ใครใช้ Washburn รุ่นใหม่ๆ รบกวนเข้ามาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 11:10:00 »
มีแต่รุ่นเก่าครับ(ปี 93) เสียงสดกระหึ่มเสียงเบสเต็ม
จาริกรอบใจตน

chet

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:12:08 »
อยู่ที่ทรง และเปคไม้ นะครับ ผมเคยลองเล่นเทียบแบบ ทรงเดียวกัน สเปคเดียวกัน ผมก็ไม่หนีกันเท่าไหร แล้วแต่ชอบ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 14:03:14 »
ผมกลับชอบ Washburn รุ่นเก่าๆ ครับ เสียงแจ่มมากมาย