Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกระเป๋ากีต้าร์  (อ่าน 1955 ครั้ง)

zuchin

• member
แนะนำกระเป๋ากีต้าร์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 17:18:43 »
หน่อยซิครับ อยากได้ hardcase กีต้าร์โปร่ง ทรง GA แบบเบาๆ(ใส่ Crafter GAE7/N)
เบาทั้งกระเป๋าและราคา (แบบซื้อแล้ว กระเป๋าตังเบาไม่เอาครับ ;D)
คือไม่กล้าไปดูที่ร้าน เดี๋ยวไม่ถูกใจไม่ซื้อ คนขายจะไม่สบอารมณ์
ให้ช่วยแนะนำยี่ห้อทีครับ
หรือกระเป๋าผ้าหนาๆแบบแถมveelahหาซื้อที่ไหน

nhoy

• member
Re: แนะนำกระเป๋ากีต้าร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 19:06:26 »
แนะนำเคสโฟมในหน้า ซื้อ-ขาย ที่ "น้าตั้ม" ลงไว้เลยครับ
ส่วนกระเป๋า หรือ Bag นั้น ผมเคยซื้อที่ นครหลวงการดนตรี ครับ ราคาไม่แพงด้วย
ขอให้น้า zuchin ได้เคสที่ถูกใจนะครับ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 16:18:47 »
เคสน้าตั๊มน่าโดนที่สุดตอนนี้ ทั้งราคา และการใช้งาน
It's my...

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:02:29 »
ขอบคุณน้าๆมากครับที่ช่วยแนะนำกัน^^ ตอนนี้เหลือ อีก 2 ใบค้าบบบบบ ^^ และเร็วนี้จะมี sofr case ราคา ย่อมเยาตามมาอีก 5 ใบจ้าาาา
MUGEN_guitar_SHOP

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:22:44 »
ผมชอบแนวเหมือน Gig Bag ของ Taylor ครับน้านุ่มดูแข็งแรงเป็นทรงดีด้วยครับ