Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีตาร์โปร่งครับ ??? เชื่อว่ามีคนหลายคนอยาก  (อ่าน 3636 ครั้ง)

Peavey

• member
สาย1 เบอร์ 0.11ขาด แต่สายอื่นยังใหม่ๆอยู่เลย  เลยไม่อยากจะเปลี่ยนทั้งชุด แล้ว สายแยกสาย1 เบอร์0.11 ดันหมด

ผมสามารถ เอาสาย2 เบอร์ 0.11  ของกีตาร์ไฟฟ้าหรือกีตาร์โปร่ง มาทดแทนได้ไหมครับ 

ผมกลัวเอามาแล้ว ตั้งสาย มันจะตึงเกินแล้ว มันจะเพี้ยน

nhoy

• member
Re: สายกีตาร์โปร่งครับ ??? เชื่อว่ามีคนหลายคนอยาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:28:12 »
ผมว่าไม่ค่อยเหมาะครับ
ลองติดต่อ น้าตะวัน ดูซิครับ อาจจะมีของก็ได้

Peavey

• member
Re: สายกีตาร์โปร่งครับ ??? เชื่อว่ามีคนหลายคนอยาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:32:23 »
ผมว่าไม่ค่อยเหมาะครับ
ลองติดต่อ น้าตะวัน ดูซิครับ อาจจะมีของก็ได้

น้าตะวัน งด ส่งของ อิอิ  แกขึ้นหน้าเว็บเลย 

แต่ตอนนี้ผมใส่ เบอร์ 0.10 แล้วครับ แต่เสียงมันแหลมเด่นเกิน ไม่หนา

เลยอยากถามอ่ะครับ และเผื่อเป็นความรู้สำหรับท่านอื่นๆด้วย

Bas_Acoustic

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:52:44 »
นครหลวงการดนตรีก็แยกขายครับ(ปิ่นเกล้า) แต่ตอนนี้น่าจะน้ำท่วม...

เคยซื้อมาสำรอง สาย 1 และ 2
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:56:40 »
สาย1 เบอร์ 0.11ขาด แต่สายอื่นยังใหม่ๆอยู่เลย  เลยไม่อยากจะเปลี่ยนทั้งชุด แล้ว สายแยกสาย1 เบอร์0.11 ดันหมด

ผมสามารถ เอาสาย2 เบอร์ 0.11  ของกีตาร์ไฟฟ้าหรือกีตาร์โปร่ง มาทดแทนได้ไหมครับ 

ผมกลัวเอามาแล้ว ตั้งสาย มันจะตึงเกินแล้ว มันจะเพี้ยน
เคยลองแล้วเป็นไปตามที่น้าเข้าใจล่ะครับ สายจะตึงไม่เท่ากันและเสียงจะไม่บาลาสครับ

Peavey

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 20:07:25 »

เคยลองแล้วเป็นไปตามที่น้าเข้าใจล่ะครับ สายจะตึงไม่เท่ากันและเสียงจะไม่บาลาสครับ

อ้อ ขอบคุณครับ

Sanyen

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 21:07:04 »
นครหลวงการดนตรีก็แยกขายครับ(ปิ่นเกล้า) แต่ตอนนี้น่าจะน้ำท่วม...

เคยซื้อมาสำรอง สาย 1 และ 2
ท่วมแล้วครับน้าบาส

zuchin

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 21:20:26 »
พอนึกถึงเรื่องนี้ วันนึงผมไปดูกีต้าร์ร้านหนึ่ง มีพนักงานในร้านกำลังตัดสายกีต้าร์ แบ่ง (มาเป็นม้วนใหญ่เลย) ร้อยหมุดกลมๆ
เพ็คใส่ซองแบบแยกขาย ครับ มี 3-4 ขนาดแล้วจะรู้ได้ไง ของแท้ เล่นตัดแพ็คกันเอง
(วิธีนี้เท่าที่รู้ เค้าทำกันนานนมแล้ว)  :(

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 04:52:16 »
อย่าไปดูเค๊าซิน้า...ทำเสร็จแล้วค่อยไปซื้อ...อิอิ... ไม่รู้เบื้องหลังสบายๆ.....

zuchin

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:00:54 »
อย่าไปดูเค๊าซิน้า...ทำเสร็จแล้วค่อยไปซื้อ...อิอิ... ไม่รู้เบื้องหลังสบายๆ.....
หมายถึงมันทำเป็นยี่ห้อ martin
หรือว่ามัน ก็ใช้ได้ครับน้า
หรือว่าน้าก็ทำขาย งง!  ;D

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:52:04 »
หมายถึงมันทำเป็นยี่ห้อ martin
หรือว่ามัน ก็ใช้ได้ครับน้า
หรือว่าน้าก็ทำขาย งง!  ;D

****....  ไม่ใช่หรอกครับ มาร์ตินนี้เป็นยี่ห้อที่ผมใช้เฉยๆ...และก็อีกหลายๆยี่ห้อที่ผมใช้มั่วไปหมด.....

nhoy

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 13:13:21 »

น้า Mr.Gula101 ถ้าจะชอบกีฬายิงปืนด้วยใช่ไหมครับ  :D

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 13:28:19 »

น้า Mr.Gula101 ถ้าจะชอบกีฬายิงปืนด้วยใช่ไหมครับ  :D

****....  ผมจะเป็นเป้าแทนไอ้กระดาษแผ่นนั้นมากกว่าครับน้า ....