Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ ก็เหมือน ผู้หญิง  (อ่าน 6694 ครั้ง)

zuchin

• member
กีต้าร์ ก็เหมือน ผู้หญิง
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:55:13 »
เรามีกีต้าร์หนึ่งในดวงใจเสมอ ตัดใจไม่ได้
ถึงจะไม่ค่อยสวย ก็อยู่กะเรานานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
กีต้าร์สวยบางที เบื่อ ก็อยู่กะเราไม่นาน
กีต้าร์ตัวใหม่ เรามักจะหลบๆ ซ่อนๆ
อะไรอีกล่ะ.....

Bas_Acoustic

• member
Re: กีต้าร์ ก็เหมือน ผู้หญิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:34:01 »
กีต้าร์นอนอยู่ในกล่อง เป็นปี ไม่มีบ่น แถวเปิดมากลิ่นหอมอีกด้วย

แต่ผู้หญิง อยู่ในห้องไม่ถึงวัน บ่นอ้าววว บ่นเอา แถวหน้าบูดอีกนะ อิอิอิ...
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:49:21 »
มีส่วนโค้ง ส่วนเว้าเหมือนกัน  บ้างก็ OM บ้างก็จัมโบ้ แล้วแต่ความชอบและรสนิยม
นานไปก็ป่องได้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าเล่นบ่อย และหนักแค่ไหน ดูแลดีรึเปล่า
เวลาแสดงความรักต้องเข้าไปโอบกอดเหมือนกัน  อาจมีลูบไล้บ้างตามความหื่นกระหาย ^_^
จะมีเสียงครวญครางเวลาใช้งานออกมาเหมือนกัน แต่กีต้าร์เวลาไม่เล่นมันจะเงียบ -_-"
เสียตังกว่าจะได้มาเหมือนกัน แต่กีต้าร์ครั้งเดียวจบ อาจเสียค่าซ่อมบ้าง แต่นานกว่าจะชำรุด
ทำให้เราอยากอยู่กับบ้านเหมือนกัน แต่พอเห็นตัวใหม่ถูกใจกว่า ก็อยากมีใหม่เหมือนกัน
แต่กีต้าร์ไม่ว่าอะไรถ้าจะมีตัวใหม่เพิ่ม -_-"
เวลามีคนมาชมจะภูมิใจเหมือนกัน แต่ถ้ามันคิดจะลองเล่น มีเคือง-_-"
กีต้าร์ยิ่งเล่นยิ่งเสียงดี แต่สตรีปากดีทุกวัน
กีต้าร์ไม่เคยงอแงเอาโน่นเอานี่ แต่สตรีจะเอาอย่างโน้น อย่างนี้ ทุกวัน
กีต้าร์นานวันยิ่งวินเทจ และทรงคุณค่า แต่สตรีกาลเวลามักพรากคุณค่าจากใบหน้าเสมอ
กีต้าร์ซื้อขายได้ราคา แต้ถ้าคิดจะทอดทิ้งภรรยา ให้รู้ไว้ว่า "มึงตายแน่นอน" 55555

ขำๆนะครับ และสิ่งหนึ่งที่ลืมไม่ได้คือ กีต้าร์และภรรยา เราก็รักและปราถนาจะอยู่ร่วมกันตลอดไป ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:50:08 »
    ถ้าท้องป่องขึ้นมามีคิดหนักครับ   ;D ;D ;D ;D
noomxman

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:51:43 »
มีซาวนด์โฮลเหมือนกัน  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:51:43 »
   ถ้าท้องป่องขึ้นมามีคิดหนักครับ    ;D ;D ;D ;D

กีต้าร์ไม่เพิ่มจำนวน นั่นคือข้อดีครับ 5555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

zuchin

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:03:57 »
มีส่วนโค้ง ส่วนเว้าเหมือนกัน  บ้างก็ OM บ้างก็จัมโบ้ แล้วแต่ความชอบและรสนิยม
นานไปก็ป่องได้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าเล่นบ่อย และหนักแค่ไหน ดูแลดีรึเปล่า
เวลาแสดงความรักต้องเข้าไปโอบกอดเหมือนกัน  อาจมีลูบไล้บ้างตามความหื่นกระหาย ^_^
จะมีเสียงครวญครางเวลาใช้งานออกมาเหมือนกัน แต่กีต้าร์เวลาไม่เล่นมันจะเงียบ -_-"
เสียตังกว่าจะได้มาเหมือนกัน แต่กีต้าร์ครั้งเดียวจบ อาจเสียค่าซ่อมบ้าง แต่นานกว่าจะชำรุด
ทำให้เราอยากอยู่กับบ้านเหมือนกัน แต่พอเห็นตัวใหม่ถูกใจกว่า ก็อยากมีใหม่เหมือนกัน
แต่กีต้าร์ไม่ว่าอะไรถ้าจะมีตัวใหม่เพิ่ม -_-"
เวลามีคนมาชมจะภูมิใจเหมือนกัน แต่ถ้ามันคิดจะลองเล่น มีเคือง-_-"
กีต้าร์ยิ่งเล่นยิ่งเสียงดี แต่สตรีปากดีทุกวัน
กีต้าร์ไม่เคยงอแงเอาโน่นเอานี่ แต่สตรีจะเอาอย่างโน้น อย่างนี้ ทุกวัน
กีต้าร์นานวันยิ่งวินเทจ และทรงคุณค่า แต่สตรีกาลเวลามักพรากคุณค่าจากใบหน้าเสมอ
กีต้าร์ซื้อขายได้ราคา แต้ถ้าคิดจะทอดทิ้งภรรยา ให้รู้ไว้ว่า "มึงตายแน่นอน" 55555

ขำๆนะครับ และสิ่งหนึ่งที่ลืมไม่ได้คือ กีต้าร์และภรรยา เราก็รักและปราถนาจะอยู่ร่วมกันตลอดไป ^_^

น้า Aip ลึกซึ้งมากกก จะตามให้ทัน  ;D  ;D

The Mahogany

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:19:56 »

nuseki3444

• member
  • คนที่มีการศึกษากับคนที่มีปัญญานั้นต่างกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:26:27 »

:o :o :o :o
ของเค้าแรงจริงๆครับ แต่ว่าผมว่านะเสียงที่ออกมามันได้คนละแบบกันนี่สิครับ แต่ก็เรียกได้ว่าเพราะทั้งคู่ 55555+
I♥Acousticthai

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:06:43 »

มันไม่เหมือนก็ตรงที่จับซาวนด์โฮลกีตาร์แล้วมันไม่มีเสียงอ่ะคับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:15:06 »
55555+   ตั้งแต่น้ากบเข้ามา กระทู้พลิก เลยครับ ^O^

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:26:20 »
ฮ่าๆๆๆ กระทู้ 18+

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:40:43 »

ตัวกระทู้ออกจะคลาสสิค แต่คำตอบเนี่ยสิ 5555555+

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:44:25 »

ตัวกระทู้ออกจะคลาสสิค แต่คำตอบเนี่ยสิ 5555555+

ช่วงนี้เรือขาดตลาดครับน้า คงออกทะเลกันไม่ได้ซักพัก

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:45:37 »

ช่วงนี้เรือขาดตลาดครับน้า คงออกทะเลกันไม่ได้ซักพัก

อ้าว  นี่ยังไม่ออกอีกเหรอครับ 5555+

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:54:00 »
ชอบแนว 18+ ครับ ฮ่าๆๆ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 14:56:45 »
ชอบแนว 18+ ครับ ฮ่าๆๆ

5555+

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 15:36:25 »

มันไม่เหมือนก็ตรงที่จับซาวนด์โฮลกีตาร์แล้วมันไม่มีเสียงอ่ะคับ

โอ้ว เห็นภาพครับน้า ไม่น่าจินตนาการเลยเรา >///<

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:48:58 »

โอ้ว เห็นภาพครับน้า ไม่น่าจินตนาการเลยเรา >///<

5555 ใจเย็นครับ อิอิ^^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:55:23 »

มานั่งนึกๆดู ก็เริ่มเห็นภาพลางๆบ้างเหมือนกันแฮ่ะ 55555