Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafter GLXE-1500/RS ซื้อมาแบบเดิมๆนี่ Action สูง? ต้องไปปรับไหมครับ  (อ่าน 3551 ครั้ง)

supersunny

• member
ส่วนตัวผมชอบAction ต่ำๆอ่ะ  ไม่หนักมือ ??? ส่วนตัวอยากไปลองเหมือนกันแต่ว่าติดน้ำครับ 555 เลยหาถามผู้รู้ครับ

wichian

• member
ปรับได้ตามใจชอบเลยจ้า ถ้าไม่กล้าปรับเองก็ส่งช่างดีกว่า
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไปลองดูก่อนว่าเสียงใช่ที่เราอยากได้หรือเปล่าถ้าใช่ ตอนซื้อมาถ้าออกห้างก็ให้ร้านเค้าปรับให้เลยครับ แต่ถ้าไม่ได้ออกห้างก็ลองเอง ถ้าไม่มั่นแบบผมก็ไปหาช่างทำก็ได้ครับ ได้ที่ถูกมือแน่นอน

supersunny

• member
โอเคครับขอบคุนครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ส่วนตัวผมชอบAction ต่ำๆอ่ะ  ไม่หนักมือ ??? ส่วนตัวอยากไปลองเหมือนกันแต่ว่าติดน้ำครับ 555 เลยหาถามผู้รู้ครับ
ลองถอดซัทเดินออกมาแล้วเอาพลาสติกที่รองออกสักแผ่นสิครับ แรงดึงจะน้อยลงสายจะนิ่มขึ้น ถ้าไม่ชอบก็ใส่กลับเข้าไปคือเก่า ::) ::) ::)

Mr.Gula101

• member
ใต้Saddle GLXE1500/RSเวลาถอดออกมาจะมีกระดาษรองอยู้1-3แผ่นลองเอาออก(ด้วยความระมัดระวังอย่าง่ยิ่ง) ก็พอจะลดลงมาได้ ผมก็ทำเช่นนั้นเหมือนกัน และตอนซื้อตัวแทนก็ให้แผ่นตัวนี้สำรองมาด้วย ....

Dog Never Lie

• member
ใต้ saddle มีแผ่นรองอยู่ครับเอาออกได้เลย
It's my...

Sanyen

• member
ปกติมันก็ต่ำอยู่แล้วนะครับ

ของผมด้านใต้มี 2 ครับ เอาออกไปแล้วเหมือนกัน

guitarhaha

• member
ปรับแต่งได้ครับ ค่อยๆ ศึกษาไป ถ้าไม่รู้ก็สอบถามในนี้ได้ ถ้ากลัวก็ส่งช่าง แล้วเรียนรู้จากช่างเอา

supersunny

• member
ครับ ขอบคุณครับ

Warutman

• member
แล้วตัว GAE-18N มีแผ่นรองด้วยมั้ยครับ ;D

nai chic

• member
    • www.facebook.com
แล้วตัว GAE-18N มีแผ่นรองด้วยมั้ยครับ ;D
crafterมีทุกรุ่นครับ

nhoy

• member
ส่วนตัวผมชอบAction ต่ำๆอ่ะ  ไม่หนักมือ ??? ส่วนตัวอยากไปลองเหมือนกันแต่ว่าติดน้ำครับ 555 เลยหาถามผู้รู้ครับ
ปัจจุบันกีต้าร์ที่ออกจากโรงงานส่วนใหญ่มักจะตั้งแอคชั่นมาเผื่อไว้ให้เจ้าของที่ซื้อไปได้มีโอกาสปรับให้เข้ากับมือและการเล่นของแต่ละคนครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
^_^  ตามที่น้าๆบอกเลยครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ