Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พอมีกีต้าร์โปร่ง ยี่ห้อ/รุ่น ไหนบ้างครับ ที่มี 22-24 เฟต ขึ้นไป..  (อ่าน 5012 ครั้ง)

LEOChan

• member
พอมีหรือปล่าวครับ ถ้า่มีช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

มี รุ่น/ยี่ห้อ ไหนบ้างครับ

zuchin

• member
น่าจะบอกงบประมาณด้วยนะ  :D
มันมีเยอะเลย ตั้งแต่ถูกๆ carrol dream future ฯลฯ
หรือที่ผมกำลังหาอยู่ cort สายเอ็น CEC5

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Peavey

• member
Fender Telecoustic /Stratocoustic

virgoromance

• member
22-24 เล่นไม่ถึงหรอกครับ เพราะแอคชั่นคงสูงมากกว่าจะถึงเฟรตพวกนั้น
จาริกรอบใจตน

hate8885

• member
ของผมหาที่มีเเค่ 7 เฟรตครับ อิอิ  เกินนั้นไปไม่ถึง ตีคอร์ดอย่างเดียว

มีถึง 22 เฟรตผมว่าไม่จำเป็นครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
22-24 เล่นไม่ถึงหรอกครับ เพราะแอคชั่นคงสูงมากกว่าจะถึงเฟรตพวกนั้น

ของผมหาที่มีเเค่ 7 เฟรตครับ อิอิ  เกินนั้นไปไม่ถึง ตีคอร์ดอย่างเดียว

มีถึง 22 เฟรตผมว่าไม่จำเป็นครับ

ถ้าแกะเพลงบางเพลงก็จำเป็นต้องมีเฟรท 22-24 ครับเพราะต้นฉบับก็ใช้ครับ ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย

ถ้าแกะเพลงบางเพลงก็จำเป็นต้องมีเฟรท 22-24 ครับเพราะต้นฉบับก็ใช้ครับ ;D ;D ;D

+100  ครับ เคยเจออยู่ครับ เล่นเอา งง ไปพักใหญ่ ถอดใจเลยต้องเล่น Octiave อื่นเอาครับ ^^

ปล.เสียตังเท่ากัน ได้เฟรตเพิ่มก็คุ้มนะครับ คิดซะแบบนี้ สบายใจดีครับ 55555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

LEOChan

• member
น่าจะบอกงบประมาณด้วยนะ  :D
มันมีเยอะเลย ตั้งแต่ถูกๆ carrol dream future ฯลฯ
หรือที่ผมกำลังหาอยู่ cort สายเอ็น CEC5

เรื่องงบไม่เกี่ยงครับ

เพราะผมต้องการเป็นข้อมูลก่อน ครับ ^ ^

เพื่อตัวไหนน่าสน ค่อยเก็บเงินซื้ออีกที

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย

เรื่องงบไม่เกี่ยงครับ

เพราะผมต้องการเป็นข้อมูลก่อน ครับ ^ ^

เพื่อตัวไหนน่าสน ค่อยเก็บเงินซื้ออีกที

+100  ครับ ต้องเก็บข้อมูลให้เยอะที่สุด จะได้ไม่มาเสียใจภายหลังครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ