Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าใหม่ขอสงสัยว่าทำไมในบอร์ดนี้ถึงมีแต่ "น้า"  (อ่าน 5482 ครั้ง)

aknes

• member
สวัสดีน้าๆ ทุกคนค่ะ คือเราสงสัยอะค่ะว่าทำไมในบอร์ดนี้ถึงเรียกกันว่า "น้า" กันเป็นส่วนใหญ่ ทำไมไม่ค่อยมี "พี่" หรืออื่นๆ เหมือนเว็บอื่นๆ อะคะ ตอนแรกไม่กล้าถามแต่เมื่อวานก็มีคนเรียกเราว่า "น้า" แล้วเหมือนกัน เลยถามซะหน่อยดีกว่า 55  ;D

npas

• member
ก็มีน้องของแม่ เยอะ ;D ;D

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ตอนแรกก็ งง ครับ ตอนนี้ก็ยัง งง อยู่ 555555555
แต่ก็ ดีนะครับ มีเอกลักษณ์ดี เวป น้า 555555555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
   ผมเข้าใจว่าเป็นธรรมเนียมปติบัตเพื่อลดช่ิองว่างของอายุ  ให้เหลือแต่เรื่องของดนตรีอย่างเดียวครับ

เพราะบางสังคมเรียกคำแทนตัวผิดกาลเทศะหรือรู้สึกไม่เหมอะสมถึงกับโกรธกันเลยนะครับ  ;D ;D ;D
noomxman

npas

• member
ที่ทำงานผม ก็มักจะเรียก เพื่อนร่วมงานรุ่นพี่ที่สนิทกัน ว่า "น้า" เหมือนกัน ฟังแล้วมันให้ความสนิทสนมและความนับถือเหมือนญาติแท้ๆคนหนึ่ง

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เพราะทุกคน แก่  คิคิ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee

เง่ออออ........................ ถ้าเรียกกันว่า ป้า นี่จะเสียวบั้นท้ายได้นะครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

aknes

• member
อ่อๆๆ อย่างงี้นี่เอง ;D

Aip studio

• member
  ผมเข้าใจว่าเป็นธรรมเนียมปติบัตเพื่อลดช่ิองว่างของอายุ  ให้เหลือแต่เรื่องของดนตรีอย่างเดียวครับ

เพราะบางสังคมเรียกคำแทนตัวผิดกาลเทศะหรือรู้สึกไม่เหมอะสมถึงกับโกรธกันเลยนะครับ  ;D ;D ;D

ว้าว  น้าหนุ่ม จริงจังมากครับ คิดว่าน่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member

ชิส์ -_-"

MooHipPo

• member
ผมว่าเวลาอ่านดูแล้วมันน่ารักดีนะครับ  ตอนผมเรียนอยู่ต่างจังหวัด เห็นคนอายุมากกว่าเราที่สนิทกันก็จะเรียกว่า น้า ตลอดเลยหละครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ในบอร์ดนี้ ผู้ชายจะเรียกน้าครับ   ผู้หญิงจะเรียกป้า  เป็นมานานก่อนสมัยยุคกรุงศรีแตกครับ............อิอิ

Aip studio

• member
ในบอร์ดนี้ ผู้ชายจะเรียกน้าครับ   ผู้หญิงจะเรียกป้า  เป็นมานานก่อนสมัยยุคกรุงศรีแตกครับ............อิอิ

555+   คนที่ตอบได้ชัดเจน  แสดงว่า ผ่านร้อนผ่านหนาวมานานพอควรสินะครับ อิอิ ^^

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ในบอร์ดนี้ ผู้ชายจะเรียกน้าครับ   ผู้หญิงจะเรียกป้า  เป็นมานานก่อนสมัยยุคกรุงศรีแตกครับ............อิอิ

555+   คนที่ตอบได้ชัดเจน  แสดงว่า ผ่านร้อนผ่านหนาวมานานพอควรสินะครับ อิอิ ^^

จริงๆอยากจะตอบให้ยาวกว่านี้นะ แต่ไม่ไหวแระ อายุ ปูนนี้แล้ว..............เฮ้อ..........

Peavey

• member
อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง

ไม่เคยชินกับเว็บบอร์ดที่เก่าแก่ขนาดนี้ อิ_อิ  

ถ้าพิมพ์อะไรผิดพลาด ประการใดก็ ขอ อภัยด้วยนะครับ ด้วยความที่ยังอ่อนประสบการณ์ในด้านนี้

อะไรถูกผิดก็ชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

Aip studio

• member

555+   คนที่ตอบได้ชัดเจน  แสดงว่า ผ่านร้อนผ่านหนาวมานานพอควรสินะครับ อิอิ ^^

จริงๆอยากจะตอบให้ยาวกว่านี้นะ แต่ไม่ไหวแระ อายุ ปูนนี้แล้ว..............เฮ้อ..........
อ่อเป็นอย่างนี้นี่เอง

ไม่เคยชินกับเว็บบอร์ดที่เก่าแก่ขนาดนี้ อิ_อิ 

ถ้าพิมพ์อะไรผิดพลาด ประการใดก็ ขอ อภัยด้วยนะครับ ด้วยความที่ยังอ่อนประสบการณ์ในด้านนี้

อะไรถูกผิดก็ชี้แนะด้วย ขอบคุณครับ

-_-"  อย่าตอกย้ำให้ช้ำใจเลยครับ T^T

winnie

• บุคคลทั่วไป
เค้าไม่ได้ตอกย้ำครับน้า แค่พูดสร้างความมั่นใจ อิอิ

joe neck solid

• member
โว้วว ท้าวความไปถึงครั้งกรุงเก่า กระนั้นเชียวหรือ นานโขอยู่ทีเดียว ;D ;D ;D

AGP8x

• member
  • Beginner '

อ้าวตั้งแต่กรุงศรีเลยหรอครับ

nai chic

• member
    • www.facebook.com
ผมว่าคำว่า"น้า"ทำให้บอร์ดนี้ดูน่ารักขึ้นเยอะเลยครับ เป็นการลดช่องว่างของอายุและที่สำคัญอย่างยิ่ง เป็นการให้เกียรติกันมากๆครับ :D :D