Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทุกวัน มาทายศินปิน จากปกแผ่นเสีงอีก  (อ่าน 5180 ครั้ง)

redtopup

• member
Re: มาทุกวัน มาทายศินปิน จากปกแผ่นเสีงอีก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:11:08 »
ผมเกิด 2526 ครับ ^^"

นักฟังเพลงจริงๆเลยครับ
ผมเองก็ชอบเพลงเก่ามากๆ  เนี่ยถ้าผมไม่ได้รับมรดกจากพี่ชายมา  ผมก็คงไม่ค่อยได้รู้จักเพลงในยุคนี้ 
มันทำให้ผมต้องมาหาดูในยูทูปเพราะอยากเห็น หน้า นักร้องชัดๆว่าหน้าตาเป็นยังไง 

ขอสารภาพครับ
ผมไม่ใช่นักฟังเพลงเก่าอะไรหรอกครับ
ที่รู้ว่าเป็นปกเพลงของใคร ก็เพราะวิธีการค้นหาภาพ

ผมเองเป็นนักฟังเพลงยุคกลางๆ ค่อนไปทางปลายๆ แต่ไม่ใช่เพลงยุคปัจจุบันน่ะครับ ^^"

เดี่ยวพรุ่งนี้ ถ้าผมว่างผมจะเอาแผ่น ที่  แบบว่า หายากๆหน่อย 
จะขอลองภูมิ  ว่าจะค้นหาเจอรึเปล่า  ในระบบค้นหาภาพ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

nhoy

• member
Re: มาทุกวัน มาทายศินปิน จากปกแผ่นเสีงอีก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:27:58 »

วงโปรดของผมเลยครับน้า redtopup

ผมก็ชอบ มากเลยครับน้า  ผมว่าเพราะ เกือบทุกเพลงเลย
แต่ก่อน พี่ชายผมให้เทปมาฟังกับเครื่องเล่นผมฟังจนเทป เปื่อยเลยครับ 
จนเมื่อ 10 ปีที่แล้ว พี่ชายผม  ก็  ยกมรดกให้ผม 
พ่อเเม่ผมเสีย  พี่ผมมันได้ พระไป กับ สแตมป์เก่า ๆ ไป  กับ พวกเหรียญ สมัย ร5 ไป
แรกๆมันจะเอาหมดเลย 
พี่สาวอีกคนนึง  เลยจัดการให้ผมได้ รับเอาแผ่นเสียงมา กับ สแตมป์ เก่า 
สแตมป์ เก่า  ผมโมโหตัวเองมาก ผมขายไปหมดแล้ว   ได้เงินมาเกือบ ล้าน  ผมก็เอามาลงทุนทำธุรกิจ 
แต่แผ่นเสียง ผมไม่มีทางขายเด็ดขาด เพราะ ผมรักมันมาก  ขนาดเมียผมๆยังไม่ให้มาแตะเลย 
ผมเก็บเอาไว้อย่างดี  มีพัดลมดูดอากาศ ตลอด 24 ชั่วโมง 
ชวิตคนเรา อะไรที่เสียไปไม่มีทางได้กลับมาแล้ว 
ผมมีความสุขมากเลยครับน้า  ที่ผมได้ฟังเพลงจากแผ่นเสียงเก่า 
เคยบอดเมียเอาไว้ว่า เผื่อ ตายไป แผ่นเสียงห้ามเอาไปขาย  เด็ดขาด เพราะ มูลค่าทางจิตรใจนั้นนับไม่ได้เลย 
ทุกวันนี้ผมก็ยังแอบประมูลแผ่นเก่าใน อีเบย์ ตลอด
ยอมรับเลยครับหมดเงินไปกับแผ่นเสียง ค่อนข้างมากจริงๆ 
ยังไงน้า มา  ทายบ่อยน๊ะครับ จะได้มีเพื่อนคุยกัน ครับ
ผมเองก็เล่นแสตมป์เช่นกันครับ ผมชอบของเก่า เพราะมีคุณค่าไม่เพียงแต่ราคาแต่ยังมีคุณค่าทางใจด้วยครับ
ยินดีกับน้า redtopup นะครับ ที่ได้ครอบครองแผ่นเสียงเก่าๆ อันเต็มไปด้วยคุณค่าซึ่งหาไม่ได้อีกแล้ว เป็นโอกาสที่น้อยคนจะมีครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับน้า redtopup

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:32:38 »
รู้สึกว่าสมาชิกหญิงในภาพ เสียชีวิตไปแล้วนะ (รึป่าว.)  ;D ;D ;D

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:46:50 »
ผมเกิด 2526 ครับ ^^"

นักฟังเพลงจริงๆเลยครับ
ผมเองก็ชอบเพลงเก่ามากๆ  เนี่ยถ้าผมไม่ได้รับมรดกจากพี่ชายมา  ผมก็คงไม่ค่อยได้รู้จักเพลงในยุคนี้ 
มันทำให้ผมต้องมาหาดูในยูทูปเพราะอยากเห็น หน้า นักร้องชัดๆว่าหน้าตาเป็นยังไง 

ขอสารภาพครับ
ผมไม่ใช่นักฟังเพลงเก่าอะไรหรอกครับ
ที่รู้ว่าเป็นปกเพลงของใคร ก็เพราะวิธีการค้นหาภาพ

ผมเองเป็นนักฟังเพลงยุคกลางๆ ค่อนไปทางปลายๆ แต่ไม่ใช่เพลงยุคปัจจุบันน่ะครับ ^^"

เดี่ยวพรุ่งนี้ ถ้าผมว่างผมจะเอาแผ่น ที่  แบบว่า หายากๆหน่อย 
จะขอลองภูมิ  ว่าจะค้นหาเจอรึเปล่า  ในระบบค้นหาภาพ

ครับผม ^^
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 15:25:43 »
เค้าตอบกันหมดแล้ว เอาอีกครับ ได้ความรู้เยอะเลยครับ