Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆ เรือ่งกฏการพิมพ์กระทู้ วันนึงได้กี่ครั้งกันครับ  (อ่าน 5663 ครั้ง)

Blues มูล

• member
ขอโทษครับ ผมคนแก่หัวโบราณ คือ ผมเห็นเขาพิมพ์ภาษาเด็กวันรุ่นเล่นกัน แซวกัน
ที่หน้าซื้อขาย บางอันก็ขายไปแล้ว อันนี้ไม่ทำให้กระทู้คนอื่นตกลงไปข้างล่างเหรอครับ
ตอนผมเคยเข้าเวปกีตาร์ไทย มันพิมได้วันละครั้งเองนะครับ จะได้ไม่รบกวนคนอื่น
แล้วสีแต่ละสีในชื่อ บ่งบอกถึงอะไรครับ เห็นที่คุยกันมีแต่สีชมพู แล้วทำไมชื่อผมสีดำๆหล่ะครับ

หมายเหตุ ถามด้วยความไม่รู้ครับ กำลังงงอยู่ว่าทำไมไม่มาคุยเล่นห้องนี้ แต่ไปเล่นหน้าซื้อขาย

thanakit2511

• member
เท่าที่ผมรูันะครับ กีต้าร์ไทยมีกฎให้ตั้งกระทู้ได้ 1 กระทู้/วัน ส่วนในบ้านไม้นี่ผมเองก็ไม่รู้ แต่ตอบกระทู้เนี่ยคงไม่จำกัดครับ  อีกอย่างการตอบกระทูหรือการพูดคุยกันโดยใช้ภาษาแบบเด็กๆวัยรุ่น ตอนแรกเข้ามาผมก็รู้สึกแปลกๆที่น้าๆหลายท่านก็อายุไม่น้อยกันแล้ว แต่พออยู่ในนี้นานเข้าผมก็เข้าใจครับ เพราะการใช้คำแบบนั้นมันจะดูเป็นกันเอง สนุกสนานและไม่ซีเรียสครับ ทำให้ดูเป็นกลางโดยไม่เอาอายุมาเป็นอุปสรรคในการพูดคุยเรื่องดนตรี

Blues มูล

• member
ขอบคุณครับ แล้วสีบ่งบอกอะไร

☆ nAkAv@r ☆

• member
ขอบคุณครับ แล้วสีบ่งบอกอะไร

สี คงหมายถึง การโพสตอบกระทู้ ยิ่งโพสเยอะเกิน 100 สีก็จะเปลี่ยนไปละมั้งครับ ( ไม่แน่ใจเหมือนกัน ) ส่วนการอัพกระทู้ ผมว่าถ้าคุยกันปกติถามตอบเกี่ยวกับสภาพสินค้าที่ลงขายแล้วตอบกลับ ( เว็ปนี้ไม่มี PM ) ก็ไม่เป็นไรละมั้งครับ ในหน้าซื้อขายในเว็ปนี้ ก็ดูอบอุ่นดี แต่ถ้า ขุดขึ้นมา ถี่ๆ อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดคนละครับ ถ้าเป็นแบบนั้นผมก็คิดว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ :)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าอยากถามอะไรก็ตั้งไปเหอะครับ ไม่มีใครสนใจไม่มีใครตอบมันก็ตกไปเอง

กติกาหลักเว็บ http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=5585.0

กติกาหน้าซื้อขาย http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=4.0
:)

welovely007

• member
  • นัทนว
ผมว่าปกติพวกเราที่เล่นเวปนี้ ก็อยู่กันแบบพี่ๆๆน้องๆๆ มีเล่นมีแซวกันบ้าง มีดันกันนิดดันกันหน่อย (อัพกระทู้)

กีต้าร์ที่ซื้อ-ขายกันในนี้ก็แบบสมบัติพลัดกันชมไม่ค่อยได้แสวงหากำไร มีที่ค้า-ขายเชิงพาณิชย์ไม่มากนัก

จึงอยู่ด้วยกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ ก็เลยไม่ค่อยซีเรียลเรื่องกระทู้ตกครับ

นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

Guitar_Joe

• member
กันเองมากๆ ครับ แซวกันกระจาย ไม่นับจำนวนกระสุน เพราะกระสุนหลวง ยิงมันเข้าไป ห้าๆ ส่วนใหญ่จะรู้จักกันหรือไม่ก็ตามจะมีมารยาทมาก ผมยังไม่เคยเห็นใครมาด่ากันในนี้นะ หรือมีก็ไม่รู้ พี่น้องกันทั้งน้าน
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ผมคิดว่าบ้านไม้ก็เหมือนบ้านหลังหนึ่งมีพี่มีน้องมาคุยกันเล่นกันเป็นเรื่องน่ารักดี เวลาทำงานกลับบ้านเนี่ยมาเปิดดู เหมือนค่อยๆอ่านว่าวันนี้ใครทำอะไรที่ไหนอย่างไร สังเกตุดูส่วนมากเราจะห่วงใยดูแลซึ่งกันและกันนอกจากกรณี ว.5 ห้ามออกอากาศต้องจัดประชุมลับ55 ตามที่กฎของเวปตั้งไว้ผมเนี่ยก็เพิ่งเข้าไปอ่านเมื่อกี่เองนะเนี่ย  อย่างนี้ละkrab ส่วนมากที่เข้ามาคุยกันในกระทู้ซื้อขายเหมือนเราไปทักทายกันหน้าบ้านละkrab ไอ้เรื่องกระทู้ตกสำหรับผม จากประสบการณ์ผมก็งมจนเจอละkrab เพราะรามีระบบค้นหาที่ทันสมัย อยากได้อะไร พิมพ์เข้าไปเดี๋ยวก็เด้งขึ้นมาเอง ส่วนสีนั้นเป็นระบบแสดงว่าเราโพสไปเท่ารัย สวยดีkrab เปิดมามีหลายสี ส่วนผมยังเขียวอยู่เลยเพราะโพสขายอย่างเดียวแต่ก็แวะเวียนพูดคุยกับน้องๆที่รูจักบ้างkrab ส่วนแบบวันละโพสนี่ ถ้ามีผมคงอึดอัดแน่ๆ ผม 42 แล้วkrab แต่ก็เหมือนเด็กๆอยู่เหมือนกันเวลาอยู่บ้านนี้ เป็นเวป เพิ่มพลังอมต  บ้านไม้เราน่ารักนะkrab อยู่นานๆแล้วจะมีความสุขแบบที่ผมเป็นอยู่เสมอ ผมชื่อจักรกริช  จักรกลม นะkrab น้องๆ เรียกพี่โอ๊ด พี่ๆเรียกน้องโอ๊ด ที่ทำงานเรียกคุณครูผู้น่ารักสำหรับเด็กๆปฐมวัย และ นิสิตทั่วไป แล้วแวะเวียนมาทักทายกันนะkrab บ้านไม้เรา น่ารักมากๆ krab

time

• บุคคลทั่วไป
และอีกอย่างนะครับ บ้านไม้มีแต่คนจริงใจ ไม่หลอกลวง ซื้อขายปลอดภัย และเป็นหูเป็นตา คอยทักท้วง แนะนำ และตักเตือนเสมือนพี่น้องเลยครับ

Blues มูล

• member
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมขอสมัครมาคุยด้วยนะ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ผมว่าปกติพวกเราที่เล่นเวปนี้ ก็อยู่กันแบบพี่ๆๆน้องๆๆ มีเล่นมีแซวกันบ้าง มีดันกันนิดดันกันหน่อย (อัพกระทู้)

กีต้าร์ที่ซื้อ-ขายกันในนี้ก็แบบสมบัติพลัดกันชมไม่ค่อยได้แสวงหากำไร มีที่ค้า-ขายเชิงพาณิชย์ไม่มากนัก

จึงอยู่ด้วยกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกันครับ ก็เลยไม่ค่อยซีเรียลเรื่องกระทู้ตกครับ

+1  ตามน้าwelovely007 ผมมาไหม่ๆก็รู้สึกแปลกๆครับอยู่ไปซักพักก็ชินแล้วรู้สึกอบอุ่นดีครับ

อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ ผมใด้เพื่อนแท้แบบที่ไม่ใด้หวังผลประโยชย์ต่อกัน จากการที่เล่นเวปนี้หลายคน

แล้วครับซึ้งไม่เคยเจอจากสังคมอื่น
(น้าๆหลายๆคนมีวัยวุฒิและคุณวุฒิสูงมากแต่ก็โพสคุยเล่นกันใด้

โดยไม่มีหน้ากากทางสังคมเข้าหากันครับ)
ผมรู้สึกขอบคุณเวปนี้มากที่ทำให้ใด้เจอบุคคลเหล่านี้ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมขอสมัครมาคุยด้วยนะ

ยินดีต้อนรับครับปรับตัวซักพักเดี่ยวก็ชินครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

TOM1869

• member
ขอโทษครับ ผมคนแก่หัวโบราณ คือ ผมเห็นเขาพิมพ์ภาษาเด็กวันรุ่นเล่นกัน แซวกัน
ที่หน้าซื้อขาย บางอันก็ขายไปแล้ว อันนี้ไม่ทำให้กระทู้คนอื่นตกลงไปข้างล่างเหรอครับ
ตอนผมเคยเข้าเวปกีตาร์ไทย มันพิมได้วันละครั้งเองนะครับ จะได้ไม่รบกวนคนอื่น
แล้วสีแต่ละสีในชื่อ บ่งบอกถึงอะไรครับ เห็นที่คุยกันมีแต่สีชมพู แล้วทำไมชื่อผมสีดำๆหล่ะครับ

หมายเหตุ ถามด้วยความไม่รู้ครับ กำลังงงอยู่ว่าทำไมไม่มาคุยเล่นห้องนี้ แต่ไปเล่นหน้าซื้อขาย

กีต้าร์ไทย พิมพ์เท่าไรมันก็ไม่เด้งขึ้นมา  ครั้งหนึ่ง มีพวก ห้องซ้อมดนตรี หัวใส ต้องการโปรโมทร้านตัวเอง พิมพ์ทุกวันๆ ล่ะ 5-6 กระทู้  ทำให้ กระทู้ คนที่ต้องการขายของมือสอง ตกไปอยู่หน้าหลัง จึงเป็นที่มาของการตั้ง วันล่ะกระทู้ ครับ

ส่วนใน acousticthai นี้ ส่วนใหญ่ก็พอเห็นหน้าเห็นตากัน ในงานมิตติ้ง บ้าง ในกระทู้ตัวจริงเสียงจริงบ้าง จึงค่อนข้าง จะเป็นกันเองครับ  น้าๆ ที่มี ธุรกิจ ส่วนใหญ่ ก็จะช่วยค่า สปอนเซอร์ให้บ้าง บนหัวกระทู้ครับ
Line id: 081-8718003

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ครับ ยืนยันว่าที่นี่ดีมากๆ ดีกว่าที่อื่นเยอะ คนที่อยู่ที่นี่
อาจมีหลายอาชีพ ไม่ว่าจะเป็น ทหาร ตำรวจ หมอ วิศวะ เจ้าของบริษัทิ ลูกจ้าง
แต่ในเว็บ มีแต่พี่กับน้อง และน้าๆ ลุงๆ แปลกแต่จริง ที่นี่ไม่มีเกรียน ยังไม่เห็นเลย
ที่อื่นเยอะมากครับเกรียน ไปเล่นที่อื่นมีแต่อารมณ์อยากเบิ้ดกะโหลกมีแต่เด็กกวนทรีน
ACOUSTIC GUITAR ONLY

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member
ที่นี่พิมพ์กันตามลำบาก
เท่าที่มีเวลาจะพิมพ์กัน
บางกระทู้นึกว่าเป็นเช้าว์บ๊อกเลยครับ ^^"

ข้อดีคือ ทำืเวปบอร์ดดูวิ่ง มีชีวิตชีวา และสนิทสนมกันเร็ว
ข้อเสีย ไม่รู้ครับ ๕๕๕

รู้แต่ว่าถ้า เป็นบอร์ดที่ผมดูแลอยู่ สมาชิกก็จะรุมด่า หาว่าปั่นกระทู้กัน แต่ที่นี่ดีครับยิ่งปั่นยิ่งครึกครึ้น..ยิ่งปั่นยิ่งได้ไปเที่ยว..(ทะเล)ครับ ๕๕๕
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

☆ nAkAv@r ☆

• member
ครับ ยืนยันว่าที่นี่ดีมากๆ ดีกว่าที่อื่นเยอะ คนที่อยู่ที่นี่
อาจมีหลายอาชีพ ไม่ว่าจะเป็น ทหาร ตำรวจ หมอ วิศวะ เจ้าของบริษัทิ ลูกจ้าง
แต่ในเว็บ มีแต่พี่กับน้อง และน้าๆ ลุงๆ แปลกแต่จริง ที่นี่ไม่มีเกรียน ยังไม่เห็นเลย
ที่อื่นเยอะมากครับเกรียน ไปเล่นที่อื่นมีแต่อารมณ์อยากเบิ้ดกะโหลกมีแต่เด็กกวนทรีน

เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นเว็ปอื่น เกรียนเยอะจริงๆครับ :D

apinan14

• member

เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นเว็ปอื่น เกรียนเยอะจริงๆครับ :D
เกรียน  หมายถึง อะไรครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

+1  ครับชอบประโยคหลังมาก ที่นี่ทำให้ผมเลิกเล่นเวปอื่นแทบหมดแล้ว

ทั้งที่ ที่อื่นเล่นแล้วจะมีประโยชน์กับอาชีพผมด้วยซ้ำครับ 555555 ;D ;D ;D ;D
noomxman

iamday

• member
  • Fake 'User Online & Ghost Member

เกรียน  หมายถึง อะไรครับ

สำนวน
หมายถึงเด็กนักเรียนหัวเกรียน กวนting ๆ ประมาณนั้นครับ
http://www.prchecker.info/check_page_rank.php << อยากรู้ว่าเวปมีคนเข้าเวปคุณเท่าใดเช็คๆๆๆๆๆๆ

Blues มูล

• member
ยิ่งอ่าน ยิ่งรู้สึกดีครับ ขอให้ทุกๆ ท่านรักกันไปนานๆ
ผมก็จะขอเข้ามาร่วมด้วยครับ ขอบคุณ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ผมเป็นคนนึงที่มั่นใจ ว่าต้องมีหลายคนแน่ๆที่ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ที่แวะไปหลายกระทู้ มีสาระบ้าง ไม่มีสาระบ้าง อาจทำให้กระทู้ บางท่านตก ก็ต้องขออภัยด้วย แต่หลายครั้งที่เข้าไปก็มีวตถุประสงค์ที่จะช่วยดัน เพื่อให้กระทู้นั้นๆ ไม่ตกไปจนหายต๋อม หลายๆท่านคงรู้ เนื่องจาก ผมจะเข้าไปโพสไว้พอไม่น่าเกลียดก่อน ถ้าท่านไหนเล่นด้วย ไม่เครียด ค่อยเฮฮากันไปตามสมควร แต่ถ้าท่านไหนแสดงอาการว่าไม่ค่อยพอใจผมก็จะอธิบายเจตนา และขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิด และที่สังเกตุ น้าท่านอื่นๆก็จะเป็นคล้ายๆกัน เพียงแต่ ช่วงเวลาที่แต่ละท่านอยู่หน้าคอม มันมากน้อยไม่เท่ากัน ก็เท่านั้นครับ ผมอยู่มาไม่ถือว่านาน แค่ไม่ถึงครึ่งปี แต่ก็ได้รับความอบอุ่น อย่างล้นหลาม มีความสุขทุกครั้งที่ได้เข้ามาคุยกับ น้าๆทุกท่าน ถึงแม้ว่า ผมจะมีโพส ที่ไร้สาระมากแค่ไหน แต่ก็ยังยืนอยู่ในรากฐานของคำว่า กาละเทศะเสมอ เน้นให้ทุกๆคนได้ยิ้ม ได้ผ่อนคลายกับสิ่งไร้สาระที่ผมโพส ซึ่งตั้งแต่อยู่มายังไม่เคยเจอคำหยาบหรือด่าทอกันอย่างที่อื่นเลยซักครั้ง นั่นก็แสดงว่า จำนวน คนเล่น จำนวนกระทู้ คุณวุฒิ วัยวุฒิ และ ความอบอุ่น ของทุกๆท่าน มีมากพอที่จะรู้ ผิด ชอบ ชั่ว ดี ซึ่งหายากในสังคมอื่น ในทุกวันนี้ ซึ่งผมมั่นใจเหลือเกินว่าคนที่เข้ามาด้วยความบริสุทธิ์ใจ จะอยู่นานอย่างแน่นอน  และจะได้เห็น กระทู้ไร้สาระ (แต่เรียกรอยยิ้ม^_^) จากผมอย่างแน่นอน ทำใจไว้เลยครับ 555555555

ด้วยความเคารพ ^_^

ปล.เรื่อง สี ชื่อ  น่าจะเป็นไปตามจำนวนดาวของแต่ละคนครับ 4 ดาวก็สีนึง 1 ดาวก็สีนึง เท่าที่สังเกตุ อ่ะนะครับ
ส่วนสีแดง เท่าที่เห็น ก็มี เวปมาสเตอร์ กับผู้สนับสนุนบางท่านครับ ^_^

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ