Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับ Greg Bennett ช่วยวิจารณ์ที  (อ่าน 54094 ครั้ง)

him43kw

• member
ตามหัวข้อเลย คุนคิดยังไงกับยี่ห้อนี้
ผมไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ
แต่ไปดูหน้าเว็บของเค้าในเว็บนอกมา
ดูมีมีสกุลดชียวแหละ

ยังไงก็ช่วยๆวิจารณ์หน่อยนะ เหนว่าเปนกีต้าร์ที่น่าสนอะครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณคิดยังไงกับ Greg Bennett ช่วยวิจารณ์ที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:25:25 »
เห็นมีรุ่นใหม่ๆ เข้ามาขายเยอะเลยนะครับ

ค่ายนี้คอเขาเลือกใช้ไม้ที่เป็นเอกลักษณ์ไม่เหมือนใครดี

ลูกบิดก็ของดี ติดว่าคนลองยังน้อยมากกว่าครับ

พวกตัวล่างๆ น่าจะคุ้มอยู่ แต่ตัวบนๆ คนลองคงยังน้อยครับแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ

คิดว่าต้องหาโอกาสไปลองก่อนดีกว่าครับ แล้วเทียบเสียงที่ได้กับเงินที่จะสามารถซื้อรุ่นอื่นๆ ได้

him43kw

• member
Re: คุณคิดยังไงกับ Greg Bennett ช่วยวิจารณ์ที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:27:24 »
เห็นมีรุ่นใหม่ๆ เข้ามาขายเยอะเลยนะครับ

ค่ายนี้คอเขาเลือกใช้ไม้ที่เป็นเอกลักษณ์ไม่เหมือนใครดี

ลูกบิดก็ของดี ติดว่าคนลองยังน้อยมากกว่าครับ

พวกตัวล่างๆ น่าจะคุ้มอยู่ แต่ตัวบนๆ คนลองคงยังน้อยครับแพงเอาเรื่องอยู่นะครับ

คิดว่าต้องหาโอกาสไปลองก่อนดีกว่าครับ แล้วเทียบเสียงที่ได้กับเงินที่จะสามารถซื้อรุ่นอื่นๆ ได้
ไม่ทราบว่ามีร้านไหน เปนตัวแทนจำหน่ายบ้างครับ อยากจะรู้จังว่าของเค้าดีจิงป่าว ><

Peavey

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:23:41 »

ผมว่า เพิ่มอีก 2000 ไปเล่นตัว คัทอเวย์ อีกตัวดีกว่า เหมือน Depapepe ดี อิิอิ

Greg Bennett นี่ ของ Samick ครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:52:39 »
ไปลองก่อนครับ ผมว่าตอบยาก ราคามันกล้าขายช่วงนี้ คงต้องมีดีเหมือนกันครับ

ส่วนทาคารุ่นนั้น จะเอาหามือสอง ผมว่าง่ายอยู่นะ เห็นมาบ่อยมาก ราคาคงลงไปอีก

เด๊่ยวรอน้าๆ ต่อไปมาตอบดีกว่าครับ ต้องมีคนลองมาบ้างละนะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 08:41:58 »
ซามิคถ้ากีตาร์ไฟฟ้าผมเชียร์นะ โปร่งไม่เคยลองครับ
:)

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:03:55 »
เคยมีรุ่นล่างๆคุ้มครับ โซลิดท้อปไม้ไม่บางเกินไปด้วยครับ

nong

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:41:49 »
ไม่ชอบอย่างเดียว  คือ เมดอินน่ะครับ..เป็นจีนน่าจะดีกว่าอินโด เพราะวาสาวจีนสวยกว่า...คริคริ  เกี่ยวกันตรงไหน

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:49:51 »
ราคานี้ ตัวเลือกเยอะครับ ยังงัยก้ไปลองให้เยอะๆ ก่อน อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินใจนะครับ

Misery

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:35:37 »
ผมมี gd100s  top solid spruce
ไม้หน้าหนามากครับ สายที่ติดมาเบอร์ 10 เสียงพอใช้ได้
ไว้รอบหน้าจะเปลี่ยนเป็น 12
ส่วนตัวผมคิดว่า รุ่นเล็กคุณภาพคุ้มกับราคา ราคา 3400 เสียงที่ได้ top solid คุ้มสุด ๆ

แต่ถ้ามีเงิน 9 พัน ผมไม่เลือกยี่ห้อนี้ เหตุผลเดียวกับน้าเบียร์ครับ
" พอเป็นก็เย็นใจ "

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:46:00 »
ราคานี้ ตัวเลือกเยอะครับ ยังงัยก้ไปลองให้เยอะๆ ก่อน อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินใจนะครับ

+1    ครับรุ่นนี้ผมก็มีถ้าถามว่าคุ้มไหมก็คุ้มครับ แต่มีตัวอื่นที่คุ้มกว่านี้ครับ  ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 13:12:06 »
ผมมีอยู่ในครอบครอง 1 ตัวถ้วนครับ ลองดู ลองฟังครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้ครับ ^_^

http://soundcloud.com/aipstudio/samick-test-sound

คลิปเสียง  2 Line ใช้ Samick ทั้งคู่ครับ อัดสด ไม่แต่งเสียง
เวลาฟังเปิดดังนิดนึงครับ มันเบาไป 55555 ตัวนี้ผมตั้งทัชชิ่งต่ำ เบสเลยน้อยไปนิดครับ ^_^

ปล.ของเดิมมี Pickguard แต่เจ้าของเดิมถอดออก ซึ่งผมก็ชอบ เลยติด แบบใส ดูไกลๆไม่เห็นเลยครับ ^^

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 13:59:36 »
ผมมีอยู่ในครอบครอง 1 ตัวถ้วนครับ ลองดู ลองฟังครับ เผื่อช่วยในการตัดสินใจได้ครับ ^_^

http://soundcloud.com/aipstudio/samick-test-sound

คลิปเสียง  2 Line ใช้ Samick ทั้งคู่ครับ อัดสด ไม่แต่งเสียง
เวลาฟังเปิดดังนิดนึงครับ มันเบาไป 55555 ตัวนี้ผมตั้งทัชชิ่งต่ำ เบสเลยน้อยไปนิดครับ ^_^

ปล.ของเดิมมี Pickguard แต่เจ้าของเดิมถอดออก ซึ่งผมก็ชอบ เลยติด แบบใส ดูไกลๆไม่เห็นเลยครับ ^^

มีรุ่นเดียวกันเลย อิ อิ อิ  :o :o :o :o :o :o
noomxman

him43kw

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:01:26 »
ขอบคุนทุกๆคนคร๊าบ บ บ บ  เกือบกระจ่างแล้ว 55+

pong

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:32:43 »
ผมเคยลองครับ ผมว่าในราคานี้ ได้โซลิตท๊อป งานก็ดีใช้ได้ เสียงก็ไม่ขี้เหร่นะครับ ok เลย ดีกว่ายามาฮ่ารุ่นล่างๆๆๆแน่นอนครับ ทั้งงานและเสียง ผมจะควักตังซื้ออยู่แล้ว แฟนผมหันมาเหล่ แล้วพูดว่า ที่มีอยู่ยังไม่พอเหรอ เรยเก็บตัง แล้วพาแฟนเดินไปกินไอติม เอาใจแฟนหน่อนคับ ไม่ยั้ง คงมีมันมานอนด้วยอีกตัวแน่ๆ ^^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:33:39 »

มีรุ่นเดียวกันเลย อิ อิ อิ  :o :o :o :o :o :o

แหม่ เราดวงสมพงษ์กันจังครับน้า สงสัยอนาคต ผมจะได้จับจองกีต้าร์ใน สังกัด น้าหนุ่ม แน่เลยครับ อิอิ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:37:39 »
ขอบคุนทุกๆคนคร๊าบ บ บ บ  เกือบกระจ่างแล้ว 55+

10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ ไปลองดีกว่า แต่ละตัวเสียงไม่เหมือนกันหรอกครับ แล้วตอนลองต้องเผื่อใจนิดนึงนะครับ คือทัชชิ่งจากร้าน บางทีเสียงก็ดีมาก หรือแย่มาก อาจต้องจินตนากานนิดนึงว่าถ้าตั้งทัชชิ่งแล่วมันจะออกมาประมาณไหน อ่ะครับ ^_^

ผมเคยลองครับ ผมว่าในราคานี้ ได้โซลิตท๊อป งานก็ดีใช้ได้ เสียงก็ไม่ขี้เหร่นะครับ ok เลย ดีกว่ายามาฮ่ารุ่นล่างๆๆๆแน่นอนครับ ทั้งงานและเสียง ผมจะควักตังซื้ออยู่แล้ว แฟนผมหันมาเหล่ แล้วพูดว่า ที่มีอยู่ยังไม่พอเหรอ เรยเก็บตัง แล้วพาแฟนเดินไปกินไอติม เอาใจแฟนหน่อนคับ ไม่ยั้ง คงมีมันมานอนด้วยอีกตัวแน่ๆ ^^

เห็นด้วยครับ คุ้มราคาแน่นอน ^_^ แต่แฟนดุจังนะครับ 55555555

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:39:51 »
ผมชอบหัวมันอ่ะครับ สวยดี ยิ่งเอาปิ๊กการ์ดเดิมออกยิ่งสวย แต่ตอนแรกเสียงไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ แต่ลองจินตนการดูแล้วว่าถ้าเซ็ทอัพ น่าจะออกมาประมาณนี้ พอทำแล้วก็ตรงตามที่คิดครับ นับว่าคุ้มอยู่ แต่รุ่นสูงกว่านี้ยังไม่เคยลองครับ ^_^

pong

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:54:03 »

10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ ไปลองดีกว่า แต่ละตัวเสียงไม่เหมือนกันหรอกครับ แล้วตอนลองต้องเผื่อใจนิดนึงนะครับ คือทัชชิ่งจากร้าน บางทีเสียงก็ดีมาก หรือแย่มาก อาจต้องจินตนากานนิดนึงว่าถ้าตั้งทัชชิ่งแล่วมันจะออกมาประมาณไหน อ่ะครับ ^_^

เห็นด้วยครับ คุ้มราคาแน่นอน ^_^ แต่แฟนดุจังนะครับ 55555555

หุหุ จิงๆแล้วแฟนผมไม่ดุครับ แทบไม่เคยว่ากับเรื่องกีต้าร์ด้วยซ้ำไปครับ หลายครังก็ไปช่วยเลือก ไปเดินดูกับผมด้วย เพียงแต่ว่า มันหลายตัวคับ ต้องค่อยๆปล่อยออกไปบ้าง จะได้พอดีๆครับ แฟนผมเค้าบอกว่า เอาให้พอดีๆ เดี๋ยวจะไม่มีเงินกินข้าว ไม่มีเงินไปเที่ยว แล้วจะหาว่าไม่เตือน ^^

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 18:12:03 »

หุหุ จิงๆแล้วแฟนผมไม่ดุครับ แทบไม่เคยว่ากับเรื่องกีต้าร์ด้วยซ้ำไปครับ หลายครังก็ไปช่วยเลือก ไปเดินดูกับผมด้วย เพียงแต่ว่า มันหลายตัวคับ ต้องค่อยๆปล่อยออกไปบ้าง จะได้พอดีๆครับ แฟนผมเค้าบอกว่า เอาให้พอดีๆ เดี๋ยวจะไม่มีเงินกินข้าว ไม่มีเงินไปเที่ยว แล้วจะหาว่าไม่เตือน ^^

งั้นต้องโทษกีต้าร์แล้วครับ ดั๊น มาเวลาไม่เหมาะสมครับ อิอิ ^^