Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งง มือขวาของกีต้าร์คลาสสิค กับ กีต้าร์โฟค (ฟิงเกอร์สไตล์)  (อ่าน 977 ครั้ง)

assassin

• member
กีต้าร์คลาสสิคมีการใช้นิ้วแบบ ฟีรีสโตก เรสสโตรก ไรต่าง ๆ คือนิ้ว i m a คลื่อนไหวขึ้นลงไปได้อิสระ
แล้วแบบฟิงเกอร์สไตล์ใช้นิ้ว i m a ประจำไว้ที่สาย123เลย
งงว่า ทำไมกีต้าร์คลาสสิคต้องมีการดีดแบบนั้น จะใช้นิ้วแบบของฟิงเกอร์สไตล์ของกีต้าร์โฟคได้มั้ย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ใช้ได้หมดแหละครับ ผมก็ใช้ทั้ง free stroke , rest stroke แล้วแต่ลักษณะเพลง ลักษณะการเล่นครับ ไม่ต้องไปซีเรียสกับมันมากครับ เล่นให้สนุก เล่นออกมาให้เพราะ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ ^^