Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์โปร่งไฟฟ้างบ 10.000 บาท ช่วยเนะนำหน่อยครับ .......  (อ่าน 2574 ครั้ง)

A[2]Z

• member
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ
คืออยากได้กีตาร์ใหม่ งบ 10000
ขอเป็นโปร่งไฟฟ้นะครับ รบกวนเนะนำหน่อยครับ
ทรงไหนก้อได้ ยี่ห้ออะไีรก้อได้ขอบคุณครับผม

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
ตัวเลือกเยอะครับ
crafter CRAFTER GAE-7/N
 cort Cort SFX 1F หลายรุ่นครับ
dolce ts-1
และ
Future_Guitar_FMS151sce_by Acousticthai.Net

เยอะครับ ต้องไปลองดูเป็นร้านๆไป
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Cort CJ1F อีก 1 ตัวเลือกครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

A[2]Z

• member
คือผมดูมาหลายร้านเว็ปแล้วอะครับ
ดูจนมึนเลยครับ
เดี่ยวลองเลือกอีกที

A[2]Z

• member
มีตัวเลือกอื่นอีกไมครับ ?

bird20151

• member
แนะนำให้เก็บเงินเพิ่มอีกสักหน่อยครับ แล้วตัวเลือกจะดีกว่านี้เยอะเลย

หรือถ้าไม่อยากเพิ่มก็ที่น้าๆแนะนำมาแหละครับ
Bakemonogatari ™

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เก็บเพิ่มอีกซักพัน ไปตั้งรับ คราฟเตอร์ Gae 18 n หรือJe 18n ห้องซื้ขายเลยครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆหา ได้ของดีเกินราคาครับ

A[2]Z

• member
ถามหน่อยนะครับ Je 18n กับ Ovation Celebrity cc24s อันไหนน่าสนกว่ากันครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เล่นเปล่า Je 18 n กินขากกระจุยครับ

A[2]Z

• member
เล่นเปล่า Je 18 n กินขากกระจุยครับ
ถ้าเล่นไฟฟ้า ต่างกันมากไมครับ ? คือผมเล่นกลางคืนด้วย แต่เป็นมือใหม่อยู่ครับ
ขอบคุณครับ

Nightbarons

• member
ออกภาคไฟฟ้า  ovation ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ผมเห็นนักดนตรีหลายๆท่านที่เล่นตามร้าน ใช้ ovation กันเยอะเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรบ้าง  แต่ไม่เคยเห็นตัวไหนที่เสียงห่วยเลย    ถ้างบ 10000 บาท  cort เป็นตัวเลือกที่น่าจะคุ้มครับผม

A[2]Z

• member
ออกภาคไฟฟ้า  ovation ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ผมเห็นนักดนตรีหลายๆท่านที่เล่นตามร้าน ใช้ ovation กันเยอะเหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรบ้าง  แต่ไม่เคยเห็นตัวไหนที่เสียงห่วยเลย    ถ้างบ 10000 บาท  cort เป็นตัวเลือกที่น่าจะคุ้มครับผม
คือตอนนี้ผมพอจะหางบเพิ่มได้ 4000 อะครับ พอดีขายของได้ ตอนนี้เลยมี 14k ครับ 
เดี่ยวลุ้นหวยอีกหน่อยเพื่อได้งบเพิ่มอีกครับผม

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Crafter JE18 หรือ GAE18 ผมว่า ok มากๆ เลยครับ เล่นเปล่าก็เพราะ เล่นออกแอมป์เยี่ยมครับ PU L.R. ที่ติดมาให้นี่ เยี่ยมไปเลยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
ภาคไฟฟ้าโอเวชั่นไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ แต่ในขณะเดียวกัน ภาคไฟฟ้าของ Je 18 ก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกันครับผม อิอิ

A[2]Z

• member
ขอบคุณมากครับ