Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการบริดจ์ไม่แนบของ GS mini  (อ่าน 7532 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: อาการบริดจ์ไม่แนบของ GS mini
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 13:38:05 »
    สอบถามน้าๆที่เป็นเจ้าของ GS mini ข้อนึงครับทั้งที่ซื้อมาใหม่หรือได้มือสองมีอาการบริดไม่แนบบ้างหรือเปล่าครับ
    ประเด็นมีอยู่ว่าวันนี้มีพี่คนนึงเค้าเข้ามาลอง Mini ของผมแกบอกว่าอาการนี้เกิดมาจากการดูแลรักษาไม่ดี ซึ่งผมเข้าใจว่าอาจจะเกิดขึ้นได้แต่ตัวนี้ผมซื้อมือหนึ่งมาครับ ตอนซื้อมันก็ไม่แนบอยู่แล้วเลยสงสัยว่ามันเกิดจากผมดูแลไม่ดีหรือเป็นปัญหาเฉพาะรุ่นอยุ่แล้วครับ ...
    ปล.ผมเคยผ่าน Mini มา 4 ตัวบริดมันไม่แนบทุกตัวนะครับ ใครเป็นอย่างผมบ้างเริ่มกังวลครับว่าต้องส่งซ่อมหรือเปล่า

เรียนน้า Dew_Allsolid
จริงๆ เรื่องนี้เคยได้พูดคุยสอบถามกันในเว็บไว้ระยะหนึ่งมาแล้ว
ต่อๆ มาเมื่อผมได้มีโอกาสพูดคุยกับพนักงานของร้านตัวแทนจำหน่ายก็ทราบว่าลักษณะดังกล่าวที่เกิดขึ้นกับกีต้าร์ Taylor ไม่ได้ปรากฏแต่เฉพาะ GS Mini เท่านั้นครับ
แม้แต่ในรุ่นอื่นๆ หรือรุ่นสูงๆ ก็มีปรากฏเหมือนกัน
บัดนี้เมื่อกาลเวลาผ่านไปก็ปรากฏได้ว่ากีต้าร์ในลักษณะเช่นนั้นเป็นปกติและไม่เกิดการเสียหายแต่ประการใดอันเกี่ยวเนื่องกับลักษณะดังกล่าวครับ
ทั้งยังเคยทราบถึงเหตุผลที่ทาง Taylor ได้ตอบให้ทางตัวแทนจำหน่ายไว้แล้วว่าการติดบริดจ์ของ Taylor ได้พิจารณาถึงความแข็งแรงอย่างดีแล้ว แต่เพื่อความเรียบร้อยสวยงามจึงมิได้ทากาวจนสุดขอบบริดจ์ครับ
จึงพอสรุปได้ว่าลักษณะที่น้า Dew_Allsolid ได้ถามไว้นั้น เป็นปกติครับ

สุดยอดมากครับ น้า หน่อย nhoy ผมเป็นแฟนคลับน้าเลยครับ ตามอ่านตลอด หลายๆกระทู้เลย ตอบได้เพลินมากครับ จะติดตามเรื่อยๆครับผม  :D :D :D
ขอบคุณครับน้า aonnie ด้วยความยินดีเลยครับ

ผมเองเคยใช้ อยู่ครับ ใช้ไปใช้มา อาเหมือนกัน ทำเอาไม่สบายใจ สอบถามทั่วไปหมด ทั้งศูนย์ ทั้งช่างซ่อมดังๆ
ได้คำตอบ มาประมาณ เป็นเยอะครับ รู่นสูงๆยังเจอบ้าง
ตอนนี้ ขายไปแล้วครับ

ครับน้า chung2009 ผมก็กลัวเล่นไปเล่นมาจะเป็นเหมือนกันแต่น้าๆหลายท่าน Confirm ว่าเรื่องปกติของรุ่นนี้ ก็สบายใจขึ้นครับตอนนี้ไม่คิดขายและไม่คิดไปซ่อมแล้วครับ
จากที่น้า Dew_Allsolid ได้บอกรายละเอียดไว้นั้น ผมมั่นใจว่าเป็นปกติครับ 
ถ้าไม่ใช้สายเกินสเปคหรือสมบุกสมบันกับความชื้นมากๆ จนผิดปกติ ผมว่าใช้ไปได้ตลอดชีวิตมังครับ
และ ณ ตอนนี้..ถ้าเป็นผมเองก็คิดเช่นเดียวกันกับน้า Dew_Allsolid ครับ ที่บอกว่า "ไม่คิดขายและไม่คิดไปซ่อมแล้ว.." ครับ