Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตกฉุกอย่างนี้น้าๆแต่ละท่านมีวิธีรักษากีตาร์กันยังไงบ้างครับ  (อ่าน 7574 ครั้ง)

pongnarin

• member
ปีนี้หน้าฝนมาไวกว่าปรกติแถมมาเยอะอีกต่างหาก อย่างที่รู้ๆกันครับว่าความชื้นเป็นศัตรูตัวฉกาจของกีตาร์

เลยอยากถามความเห็นของน้าๆแต่ละท่านว่ามีวิธีดูและรักษากีตาร์กันยังไงบ้างครับ

นอกจากดูแลกีตาร์แล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเอง และ ลูก เมียด้วยนะครับ

ด้วยจิตคารวะ

AGP8x

• member
  • Beginner '
รอวันอากาศแห้งเอากีตาร์ไป ตา กลม ครับ ^^

pongnarin

• member
รอวันอากาศแห้งเอากีตาร์ไป ตา กลม ครับ ^^
อย่าลืมแช่น้ำยาปรับผ้านุ่มก่อนด้วยนะครับจะได้หอมๆ

AGP8x

• member
  • Beginner '
อย่าลืมแช่น้ำยาปรับผ้านุ่มก่อนด้วยนะครับจะได้หอมๆ

^^ กีตาร์นะครับ

pongnarin

• member

^^ กีตาร์นะครับ

ฮ่าๆ ตอนแรกคิดว่าน้าเอาฮา ผมไม่เคยเอากีตาร์ไปตากเลยครับ กลัวฝนมาแล้วเก็บไม่ทัน

ขี้เกียจซักใหม่ เห้ย ลืมไปว่ากีตาร์

nhoy

• member
เก็บกีต้าร์ไว้ในฮาร์ดเคส  แล้วเอาซิลิก้าเจลใส่ไว้ในกล่องด้วยครับ   สำหรับตัวผมเองถ้าฝนตกอากาศชื้น ผมจะไม่เอากีต้าร์ออกมาเล่นครับ

PASTRY

• member

เสียงจะได้นุ่มๆด้วย
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

CHOPPER_F

• member

เสียงจะได้นุ่มๆด้วย

เอ้อ เล่นกันไป อิอิ

มิน่าช่วงนี้กีตาร์มันเสียงไม่ดีเอาซะเลย - -  >:(

เพราะไม่ได้ใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มนี่เอง   ;D
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

Win

• member
ฮ่าๆ ตอนแรกคิดว่าน้าเอาฮา ผมไม่เคยเอากีตาร์ไปตากเลยครับ กลัวฝนมาแล้วเก็บไม่ทัน

ขี้เกียจซักใหม่ เห้ย ลืมไปว่ากีตาร์
เอากีตาร์ไป(จ.)ตาก ถ้าฝนตกมาที จะกลับบ้านทันหรอครับ

pongnarin

• member

jason1007

• member

กระทู้ออกทะเลไปแล้วครับ กรุณากลับเข้าฝั่งด่วน :)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อ่านไป ฮา ไป  ฮ่า ๆๆๆๆๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
เอาผ้าเช็ดหัวด้วยนะ เด๋วไม่สบาย :D
ปล. มาแจม55+ ::)
Norman b18/cedar

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าฝนไม่สาด หรือละอองน้ำฝนเข้าไม่ถึง ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ทางทีดี หาฮาร์ทเคสหรือเคสโฟมไว้ใส่จะดีกว่าครับ อุณหภูมิค่อนข้างที่จะคงที่กว่าอุณหภูมิภายนอกด้วยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
ความชื้นเป็นศัตรูตัวฉกาจของกีต้าร์ที่ต้องระวังนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวก all solid ทั้งหลาย

MUI

• member
เด๋ว รูปกีต้าร์ปิ้ง ก็มาอีกหรอก

CHOPPER_F

• member
น้าโก้เป็นคนที่ (พา) เข้าท่านะค่ะ :D
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

pong

• member
กระทู้นี้ฮาคับ +10 เรยยยยยยยย

kwanbiggun

• member
กินโดโซ่ครับ แล้วเอาเครื่องเคียงโยนไว้ในกล่อง.............. ;D

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
กินโดโซ่ครับ แล้วเอาเครื่องเคียงโยนไว้ในกล่อง.............. ;D

อ่าว...!!! เครื่องเคียง อันนั้น ผมกินไปแล้วมะกี่ สงสัยต้องไปซื้อมาใหม่ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...