Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ไหนรับสอนไหมครับ  (อ่าน 622 ครั้ง)

niknack

• member
มีที่ไหนรับสอนไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 14:28:34 »
มีที่ไหนรับสอนไหมครับ กีต้าร์โปร่ง ครับ ผมอยู่กรุงเทพ เอาแบบเรียนสบายๆ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
Re: มีที่ไหนรับสอนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 15:47:38 »
มีที่ไหนรับสอนไหมครับ กีต้าร์โปร่ง ครับ ผมอยู่กรุงเทพ เอาแบบเรียนสบายๆ
อยากเรียนแนวไหนครับ ในเวปบ้านไม้นี้ก็มีหลายท่านนะครับที่รับสอน...ผมเองก็รับสอนช่วงเย็น ๆ หลังเลิกงาน และ วันอาทิตย์ แต่ผมจะเน้นแนวเพลงพวก Picking เพลงเพื่อชีวิตเก่า ๆ เพลงอมตะที่เล่นได้ไม่เบื่อน่ะครับ แต่ก็จะสอนเพลงควบคู่ไปกับทฤษฎีต่าง ๆ ตั้งแต่เริ่มต้น ขึ้นอยู่กับว่าผู้เรียนมีพื้นฐานมาแค่ไหน แล้วจะต่อยอดในสิ่งที่ยังขาดให้ครับ...แต่ก่อนอื่นต้องถามตัวเองว่าอยากเล่นเพลงในแนวไหน Style ไหน แล้วค่อยเลือกหา อ. ที่สอนใน Style นั้น ๆ จะได้ตรงประเด็นทั่งคนเรียนและคนสอนครับ
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม