Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ หน่อยครับพอดีผมจะเปลี่ยนกีตาร์  (อ่าน 626 ครั้ง)

Srisawj

• member
พอดีผมจะเปลี่ยนกีตาร์หนะครับผม ตอนนี้ใช้ takamine d-30 พอดีผมพึ่งหัด แต่ก็พอเล่นได้แล้ว แล้วคิดจะเปลี่ยนพี่ๆ แนะนำตัวไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ  ;D

nhoy

• member
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยครับพอดีผมจะเปลี่ยนกีตาร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 05:27:18 »
ยินดีต้อนรับนะครับ
ถ้าจะช่วยบอกงบประมาณ ตลอดจนแนวการเล่นให้ทราบสักหน่อย จึงพอที่จะแนะนำให้เหมาะสมได้บ้างครับ

Srisawj

• member
Re: ขอคำแนะนำ หน่อยครับพอดีผมจะเปลี่ยนกีตาร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 19:22:39 »
งบผมประมาณ หมื่น 5 ถึง 2 หมื่น ครับ น้า

ว่าแต่แนวทางการเล่นมันคืออะไรหรอครับ ผมมือใหม่จิงๆ  :(

shinobi neng28

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 19:38:11 »
แนวการเล่นคือ แนวที่เราเล่นบ่อยๆและชอบมากที่สุด เช่น สตรัมคอร์ด หรือแนว fingerstyle หรือแนวบรรเลงนั่นเองครับ และอีกอย่างที่เราจะซื้อกีตาร์ต้องถามตัวเองด้วยว่าชอบเสียงแนวไหนด้วย เช่น เสียงใส คม หรือ อุ่น นุ่มนวล ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 21:18:47 »
งบผมประมาณ หมื่น 5 ถึง 2 หมื่น ครับ น้า

ว่าแต่แนวทางการเล่นมันคืออะไรหรอครับ ผมมือใหม่จิงๆ  :(
ถ้าจากงบดังกล่าวนี้ มีหลายแบรนด์ที่น่าสนใจ เช่น Blueridge, Crafter, Walden, sigma, Veelah, Recording King เป็นต้น ครับ
ส่วน "แนวการเล่น" ก็อย่างที่น้า nengkab ได้กรุณาเรียนให้ทราบแล้วนะครับ เช่น เรามักเน้นเล่นตีคอร์ด หรือเน้นฟิงเกอร์ปิ๊กกิ้ง
และเราชอบกีต้าร์ที่มีแนวเสียงในลักษณะไหน-อย่างไรตามที่น้า nengkab ได้กรุณาเรียนให้ทราบแล้วเช่นกัน
ซึ่งถ้าเรารู้ดังนี้แล้ว เราก็อาจจะเลือกรุ่นและทรงของกีต้าร์ตลอดจนแบรนด์ต่างๆ ได้เหมาะสมกับที่เราต้องการครับน้า Srisawj